• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lockscreen WM 6.5

AnhPheCT

DG LockScreen Slider [W]QVGA/[W]VGA

Skin DG LockScreen Slider [W]QVGA/[W]VGA

Giao diện Smart Lock (LockScreen) cho các loại màn hình WQVGA/QVGA/ WVGA/VGA.

conchimnon0007

em dùng Atom Life wm6.5,nhưng cài 2 file của anh đưa cho và SR thì máy treo phím cứng,vào là tự khóa,không tương tác đc với màn hình=>>>HR,cái này bản rom em không có tích hợp sẵn,mà em muốn cài lắm,vì cái bàn phím của em khi cài vào là nó bị xung đột với khóa của 6.1 ( máy em còn dùng khóa 6.1,today cũng 6.1 luôn nên freeram ~25),anh hướng dẫn em cụ thể với.Hay là nó không hỗ trợ QVGA ah ?

AnhPheCT

em dùng Atom Life wm6.5,nhưng cài 2 file của anh đưa cho và SR thì máy treo phím cứng,vào là tự khóa,không tương tác đc với màn hình=>>>HR,cái này bản rom em không có tích hợp sẵn,mà em muốn cài lắm,vì cái bàn phím của em khi cài vào là nó bị xung đột với khóa của 6.1 ( máy em còn dùng khóa 6.1,today cũng 6.1 luôn nên freeram ~25),anh hướng dẫn em cụ thể với.Hay là nó không hỗ trợ QVGA ah ?
SmartLock thường hổ trợ WM6.5 nhiều hơn Mình chưa bao giờ cài nó cho WM6 và 6.1 có thể nó ko hổ trợ (Đây chỉ là Skin thôi, Bạn thử cài SmartLock v2.0E trước cài Skin này sau)

conchimnon0007

SmartLock thường hổ trợ WM6.5 nhiều hơn Mình chưa bao giờ cài nó cho WM6 và 6.1 có thể nó ko hổ trợ (Đây chỉ là Skin thôi, Bạn thử cài SmartLock v2.0E trước cài Skin này sau)

chà,em nói máy em rom 6.5 mà,nhưng không hiểu sao cái today ngoài màn hình còn là 6.1,chức năng khóa cũng 6.1 luôn.ngoài ra khi chỉnh trong setting phần lock-> windows classic thành windows default ( như hướng dẫn của bài này thì máy em bị treo màn hình tức là không chọt chọt đc gì trên màn hình cả,phải HR rùi vô lại)

AnhPheCT

Skin LaskarLock v1 cho WVGA (Skin SmartLock)

Skin LaskarLock v1 cho WVGA (Skin SmartLock)
Chỉ dùng cho HD1 và HD2

AnhPheCT

DINIK - Anastasia - Lockscreen v2.0

Skin DINIK - Anastasia - Lockscreen v2.0

Cho màn hình WVGA

Tải 1 trong 2 file *.cab sau.

Chỉnh sửa cuối:

conchimnon0007

Cho màn hình WVGA

nhạy cảm quá :D

trả lời dùm em với anh Phê ui

TL: Cài SmartLock v2.0E. Vào Start/Settings/Systems/ Chọn SmartLock kích hoạt nó lên mà dùng Theo hướng dẫn các bài trước.

Last edited by a moderator:

conchimnon0007

nhạy cảm quá :D

trả lời dùm em với anh Phê ui

TL: Cài SmartLock v2.0E. Vào Start/Settings/Systems/ Chọn SmartLock kích hoạt nó lên mà dùng Theo hướng dẫn các bài trước.

em đã làm như anh mách :
"Cài đặt file dẫn Certv2.0E.cab trước và Cài SmartLock v2.0E.cab vào sau Reset PPC. Vào Start/Settings/System/Smart Lock. Cấu hình theo hướng dẫn minh họa, Bạn có thể thay đổi khác sao cho phù hợp với ý muốn của Mình."

máy lại treo=>HR lần nữa,nếu anh đang ở tp HCM em mang máy qua cho anh xem đc không ah ?

em ngồi sáng h trước máy tính rùi mà vẫn không đc. >.<

AnhPheCT

GTX Style HD Mini Lockscreen Skin

GTX Style HD Mini Lockscreen Skin
Giao diện từ HD Mini
attachment.php

JohnnyBui

Cho màn hình WVGA

Mình cài cái skin này vào nhưng sao khi có SMS hay Miss call nó ko hiện cái thanh slide báo là đang có notice

Last edited by a moderator:

AnhPheCT

Mod Thay đổi "Slide" và "Tab or Slide"
của SmartLock (Lockscreen) WM6.5

Chép file "LS_LockScene_480x800.cpr" trong thư mục Windows\LockScreen\ ra PC. Ta thay đổi giá trị trong file này. Đầu tiên Rename thêm đuôi .txt cho tập tin trên "LS_LockScene_480x800.cpr.txt" để mở bằng Notepad. Tìm đến 2 dòng sau:

Mã:
 <Text ID="TapOrSlide" Top="90" Width="480" Height="24" FontFamily="Helvetica Neue OTS" FontSize="9" Wrap="False" HorizontalAlignment="Center" VerticalAlignment="Middle" InnerTextType="Resource" Text="shellresapps.dll,18150">
Mã:
 <Text ID="SlideToUnlock" Top="90" Width="480" Height="24" FontFamily="Helvetica Neue OTS" FontSize="9" Wrap="False" HorizontalAlignment="Center" VerticalAlignment="Middle" InnerTextType="Resource" Text="shellresapps.dll,18149">
Ta thay đổi giá trị ở dòng 1 "Text="shellresapps.dll,18150"" thành "Trượt Để Xem"
Giá trị dòng 2 "Text="shellresapps.dll,18149"" thành "Trượt Để Mở Khóa"
Lưu lại "Save as" chọn Unicode. Sau đó Rename xóa bỏ đuôi *.txt. chép đè lại thư mục: Windows\LockScreen\
Reset lại máy xem kết quả!!

Tương tự cho màn hình QVGA/WQVGA/VGA... và file màn hình ngang....!
File kèm ví dụ cho màn hình WVGA:

Chỉnh sửa cuối:

jimmy08

mình cài rom 6.5 nhưng mỗi lần slide (ấn nút nguồn 1 cái ) lại phải slide nhiều lần bây giờ làm thế nào để gõ bỏ cái khóa đấy mong các bác giúp đỡ
cái đấy có sẵn trong rom nha,ko làm cách nào để gỡ bỏ nó

phungtrung

Cập nhật Lockscreen từ phiên bản HD Mini Photon

Dùng cho màn hình WVGA và VGA

Hình minh hoạ
View attachment 166233

LINK DOWN

Hướng dẫn
Down về cài vào máy -> Reset.
Unlock bằng cách vuốt từ trên xuống.

cái này dùng cũng hay nhưng k hỗ trợ landscape, nhưng lưu ý mọi người trước khi dùng phải disable PIN lock trước, nếu k sẽ k unlock được, lỗi này bên XDA_development đang fix, mong sớm có bản hoàn chỉnh