• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Logo mạng theo yêu cầu

Status
Không mở trả lời sau này.

kogikothe

Quên mất, xin bác mà ko hỏi bác cách đưa nó vào máy như thế nào ? Bác làm ơn chỉ dẫn cặn kẽ cho em với ạ? Cảm ơn bác trước !!

bupbes

Ngọc Diễm Và DiễmBúpBê

Ngọc Diễm 2 chữ đầu N và D chữ Xanh dương còn phần sau chữ tím viết Font thư pháp nhé bác

DiễmBúpBê viết gần nhau ko cách khoản , 3 chữ cái D B B màu Xanh dương , còn phần sau chữ Tím font nào tròn tròn 1 tý nhé bác ^^

Thanks bác , phiền bác quá ^___________^

panrai

Super V.I.P
thanks pac'
lần sau dùng chức nâng thank là đc rùi nhé
Quên mất, xin bác mà ko hỏi bác cách đưa nó vào máy như thế nào ? Bác làm ơn chỉ dẫn cặn kẽ cho em với ạ? Cảm ơn bác trước !!
đọc lại cái hướng dẫn dùm mình bạn nhé

Ngọc Diễm Và DiễmBúpBê

Ngọc Diễm 2 chữ đầu N và D chữ Xanh dương còn phần sau chữ tím viết Font thư pháp nhé bác

DiễmBúpBê viết gần nhau ko cách khoản , 3 chữ cái D B B màu Xanh dương , còn phần sau chữ Tím font nào tròn tròn 1 tý nhé bác ^^

Thanks bác , phiền bác quá ^___________^
các bạn có thank thì đã có chức nâng rùi đó đừng có post bài như vậy nhé

kogikothe

1.Nếu các bạn đã có logo mang trên cydia rùi thì theo đường dẫn System-> Library -> carrier Bundle rùi tìm số 4520 xóa bỏ hinh có tên Default_CARRIER_MOBIFONE.png và thư mục tên VN_MOBIFONE.bundle vào đó xóa cái hình đó luôn đi
2.sau đó bạn bạn chép cái hình mình vừa làm cho bạn rồi thay tên logo đó bằng 2 cái tên trên nhé.Bạn nhớ là copy cái ảnh thứ 1 đặt tên là : Default_CARRIER_MOBIFONE.png cái ảnh thư 2 đặt tên là VN_MOBIFONE.bundle sau đó bạn resping lại cái là ok.
3.còn bạn nào có yêu cầu hình thì cứ post lên cho mình,mình sẽ làm hết khả nâng thôi còn cao quá thì thua rùi:))
Em đọc nhưng làm ko đc :| Bác hướng dẫn này là cho những người có sẵn logo mạng rồi hay sao ạ? E ko tìm được folder 4520 trong đường dẫn mà bác chỉ :( Em mới dùng iphone nên còn nhiều cái chưa hiểu lắm, Mong bác bớt chút thời gian chỉ dẫn em với :D Cảm ơn bác!

panrai

Super V.I.P
Em đọc nhưng làm ko đc :| Bác hướng dẫn này là cho những người có sẵn logo mạng rồi hay sao ạ? E ko tìm được folder 4520 trong đường dẫn mà bác chỉ :( Em mới dùng iphone nên còn nhiều cái chưa hiểu lắm, Mong bác bớt chút thời gian chỉ dẫn em với :D Cảm ơn bác!

vậy bạn sài mạng gì nói mình luôn mình đóng gói cho bạn luôn và bạn hỉ chép vào thôi

kogikothe

E đang xài Viettel. Nếu đc bác làm cho luôn như thế thì còn gì bằng. Nhưng e cũng muốn xin hỏi bác cách làm, để sau này có đổi mạng còn biết cách làm ạ ! :D

panrai

Super V.I.P
E đang xài Viettel. Nếu đc bác làm cho luôn như thế thì còn gì bằng. Nhưng e cũng muốn xin hỏi bác cách làm, để sau này có đổi mạng còn biết cách làm ạ ! :D

của bạn đây,chỉ cần chép theo đường dẫn;;)/System/Library/Carrier Bundles/ Sau dó set Authorization = 777. Reboot iPhone là ok.

batlao

ba.n co' the la`m cho mính thu* pha'p " Mr. BÂ'T LA~o " va` them 1 ca'i cua la` "TRU*O*NG TAM PHONG " ca'm on cao thu~

kogikothe

của bạn đây,chỉ cần chép theo đường dẫn;;)/System/Library/Carrier Bundles/ Sau dó set Authorization = 777. Reboot iPhone là ok.
Cảm ơn bác nhiều lắm :D Mỗi tội là... e ko làm đc :p Vì e ko biết cách set Authorization, e ko dùng đc winscp mà :D E đang dùng Iphonefolder để cop file vào máy thôi. Bác chỉ e cách khác đc ko ạ ? Phiền bác quá :)

panrai

Super V.I.P
ba.n co' the la`m cho mính thu* pha'p " Mr. BÂ'T LA~o " va` them 1 ca'i cua la` "TRU*O*NG TAM PHONG " ca'm on cao thu~
còn bạn kêu mình làm cài gì thì viết chữ cho đàng hoàng chúc đc ko,viết gì tui thiểu tui chết liền~X(
Cảm ơn bác nhiều lắm :D Mỗi tội là... e ko làm đc :p Vì e ko biết cách set Authorization, e ko dùng đc winscp mà :D E đang dùng Iphonefolder để cop file vào máy thôi. Bác chỉ e cách khác đc ko ạ ? Phiền bác quá :)

nói chung dùng cái gì cũng đc miễn sau chép vào đúng đường dẫn là ok rùi,lần sau nhớ nhấn thanl là ok rùi

batlao

minh can bạn lam giùm viet chu thư pháp (BẨT LÃO) sorry tai vì máy mình khong ghi tiê'ng việt được thank you so much ...

kogikothe

nói chung dùng cái gì cũng đc miễn sau chép vào đúng đường dẫn là ok rùi,lần sau nhớ nhấn thanl là ok rùi
Hix, e đã chép theo đường dẫn nhưng vẫn ko hiện :( chắc là vì ko set đc như bác bảo

bupbes

Panrai ơi sao lâu thế ~~!

Ngọc Diễm Và DiễmBúpBê

zakcover

Panrai ơi sao lâu thế ~~!

Mới cài lại cái ps, phụ bác panrai một tay, khong biet co hop ý ban bupbes ko.
Sorry vì cái ps ko nhận duoc ký "ễ" nên ko viết duoc tên Diễm
cac ban vao site nay xem font chu, thich font nao thi noi cai ten
http://www.dafont.com/

Trong đây có nhiều font chắc sẻ hợp ý vơi bạn

Chỉnh sửa cuối:

bupbes

Mới cài lại cái ps, phụ bác panrai một tay, khong biet co hop ý ban bupbes ko.
Sorry vì cái ps ko nhận duoc ký "ễ" nên ko viết duoc tên Diễm
cac ban vao site nay xem font chu, thich font nao thi noi cai ten
http://www.dafont.com/

Trong đây có nhiều font chắc sẻ hợp ý vơi bạn

cảm ơn bạn nhiều !

vậy bạn ko cần bỏ dấu Diễm .. DiêmBúpBê và Ngọc Diêm là OK rồi ^^

Status
Không mở trả lời sau này.