• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi phần cứng thường gặp của O2 IIs

dink211

Hôm nay ngồi vọc cái mob, tự nhiên cái chỗ để chỉnh âm thanh taskbar của em tự nhiên xổ xuống và tự động chuyển chế độ âm thanh về OFF. Và mặc cho em chỉnh nó lên ON hay Vibrate thì nó lại bị kéo xuống OFF :( :( :((

Em không biết nguyên nhân do đâu, em thử soft reset rồi nhưng không được, cứ bật máy lên 1 lúc nó lại bị như thế :(. Mong các bác chỉ giáo :(

o0oCr4zyxo0o

Hôm nay ngồi vọc cái mob, tự nhiên cái chỗ để chỉnh âm thanh taskbar của em tự nhiên xổ xuống và tự động chuyển chế độ âm thanh về OFF. Và mặc cho em chỉnh nó lên ON hay Vibrate thì nó lại bị kéo xuống OFF :( :( :((

Em không biết nguyên nhân do đâu, em thử soft reset rồi nhưng không được, cứ bật máy lên 1 lúc nó lại bị như thế :(. Mong các bác chỉ giáo :(

Kẹt nút volum bên hông sưởn rồi bạn ơi !!! :-??

dink211

hxhxhx.. thanks bác nhiều.. em ngơ ngơ quá..

mà bác ơi.. giờ cái nút power của em nó bị sao ý.. em không thể tắt màn hình được, nhưng nếu em hold thì nó vẫn về chế độ mà hình tối, nhưng không tắt màn hình được :(( giúp em với!!!

o0oCr4zyxo0o

hxhxhx.. thanks bác nhiều.. em ngơ ngơ quá..

mà bác ơi.. giờ cái nút power của em nó bị sao ý.. em không thể tắt màn hình được, nhưng nếu em hold thì nó vẫn về chế độ mà hình tối, nhưng không tắt màn hình được :(( giúp em với!!!

Có thể nó bị sút mất 1 chân hàn rùi , nếu bạn ở HN thì alo rồi đem qua mình sửa ngon lành + up rom cho nhé !!! Chúc vui !!! Số của mình : 0985 811 887 (Tuấn)

peterhcmc

Nút Power xài nhiều dễ bị ĐƠ lắm đó, tốt nhất nên cài các chương trình pBar hoặc Pocket Plus... để kéo nút Power ra màn hình thì tốt hơn nhiều

vnanhvn

Mình nghĩ chắc máy của bạn cũ lắm rồi mới nhiều bịnh như thế. Tốt nhất là nên thay cái khác mới hơn chút bạn ạ ^^!

habubi

Mình nghĩ chắc máy của bạn cũ lắm rồi mới nhiều bịnh như thế. Tốt nhất là nên thay cái khác mới hơn chút bạn ạ ^^!

Cái này cũng chưa hẳn là do máy cũ quá đâu. Có thể máy bị rơi hoặc va đập gây ra (máy mình trước kia cũng bị vậy, đi sửa cái là ngon lành hết rồi) :D

LongXuyenBoy

Hôm nay ngồi vọc cái mob, tự nhiên cái chỗ để chỉnh âm thanh taskbar của em tự nhiên xổ xuống và tự động chuyển chế độ âm thanh về OFF. Và mặc cho em chỉnh nó lên ON hay Vibrate thì nó lại bị kéo xuống OFF

Em không biết nguyên nhân do đâu, em thử soft reset rồi nhưng không được, cứ bật máy lên 1 lúc nó lại bị như thế . Mong các bác chỉ giáo

Buồn cười kinh =))
1 câu hỏi dài chỉ cần 1 câu trả lời ngắn gọn là xong =))
àh, con O2S em cơ trượt giờ lỏng lẻo wá rồi, sao giờ đây mấy pác, để zậy hoài chắc có ngày đứt cáp màn hình mất :(

vnanhvn

Buồn cười kinh =))
àh, con O2S em cơ trượt giờ lỏng lẻo wá rồi, sao giờ đây mấy pác, để zậy hoài chắc có ngày đứt cáp màn hình mất :(

Cái này 100% mang ra ngoài hàng để nó mạ thêm một lớp kẽm trên thanh trượt cho nó đỡ lỏng lẻo thôi bác ạ ^^!

o0oCr4zyxo0o

Buồn cười kinh =))

Ngắn gọn xúc tích và đúng tiêu chí mà LongXuyenBoy , bằng chứng là bạn ý cảm ơn rối rít kìa !!! ;;);;);;)

vnanhvn

Cho em ké nhờ một bài nhé! Có ai sử dụng cáp nối vi tính có thể up rom được nhưng không thể copy dữ liệu không? Của em đang bị thế đấy ạ, hay là do lỗi của sync nhỉ ^^? Giúp em với nhé!

o0oCr4zyxo0o

Cho em ké nhờ một bài nhé! Có ai sử dụng cáp nối vi tính có thể up rom được nhưng không thể copy dữ liệu không? Của em đang bị thế đấy ạ, hay là do lỗi của sync nhỉ ^^? Giúp em với nhé!

Có thể do sync thật , vì mình dùng cable up rom và truyền dữ liệu rất ngon lành mà !!! :-?

LongXuyenBoy

thử uninstall và cài lại active sync xem :-? theo nguyên tắc thì up rom hay copy data gì cũng phải qua bi nhiu đó dây của cái cable thôi, ko copy đc thì phải ko up đc rom luôn, còn đằng này up đc mà ko copy đc thì phải xem lại cái active sync :-?

rosebeast

chắc bác bỏ dấu allow USB connections ở mục setting rồi:D

vnanhvn

thử uninstall và cài lại active sync xem :-? theo nguyên tắc thì up rom hay copy data gì cũng phải qua bi nhiu đó dây của cái cable thôi, ko copy đc thì phải ko up đc rom luôn, còn đằng này up đc mà ko copy đc thì phải xem lại cái active sync :-?

Mình cũng nghĩ vậy! Chắc là do hôm trước backup dữ liệu của PC bị lỗi. Cảm ơn các bạn nhiều nhiều!

hvcong

O2 IIs bị lỗi sau ko biết do đâu: cắm tai nghe vào thì chỉ nghe được 1 bên tai, tháo pin hoặc cắm tai nghe vào là tịt cả mic lẫn loa, gọi không thấy gì, cắm xạc vào là lại được. E dùng WM6.1 bản build 19213. Thanks các bác!

Taki7610

Unlock_GSM
O2 IIs bị lỗi sau ko biết do đâu: cắm tai nghe vào thì chỉ nghe được 1 bên tai, tháo pin hoặc cắm tai nghe vào là tịt cả mic lẫn loa, gọi không thấy gì, cắm xạc vào là lại được. E dùng WM6.1 bản build 19213. Thanks các bác!

Hard reset hoặc Up ROM khác lại thử xem sao,có thể chạm tai nghe,hoặc có thể tháo ra xem sao.

hvcong

E thảo rồi, ah còn tịt cả rung nữa. Ko thấy gì, chỉ còn nước up lại room thôi!

vit

cái nút power của máy tớ cũng thỉnh thoảng bị như thế...và tớ đoán là do ROM, mỗi lần UpRom một cái là xong ngay.
Còn mày tớ, trước giờ vẫn sử dụng bình thường, hôm nay hứng lên UpROm nhưng không hiểu sao 4 cái nút cứng ở dưới (trong đó có nút mail) lại ko sử dụng được (máy tớ tòe lòe rồi, nhưng vẫn rất thích dùng, thấy thú vị ) thế nên ko thể nào Hard Reset được. Có ai ở SG có thể giúp được ko? Thanks!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
cái nút power của máy tớ cũng thỉnh thoảng bị như thế...và tớ đoán là do ROM, mỗi lần UpRom một cái là xong ngay.
Còn mày tớ, trước giờ vẫn sử dụng bình thường, hôm nay hứng lên UpROm nhưng không hiểu sao 4 cái nút cứng ở dưới (trong đó có nút mail) lại ko sử dụng được (máy tớ tòe lòe rồi, nhưng vẫn rất thích dùng, thấy thú vị ) thế nên ko thể nào Hard Reset được. Có ai ở SG có thể giúp được ko? Thanks!

Bạn làm theo cách này nhé
1. Download mtty v1.42 from http://files.pdamobiz.com/ROMs/XDA/mtty1.42.rar

2. Stop ActiveSync, by Task Manager (press Ctrl + Alt + Delete)
kill two processes rapimgr.exe and wcescomm.exe

3. put your device into Bootloader Mode by pressing Power + Record Button and Soft Reset.

4. Run mtty (from downloaded) Choose WCEUSBSH001

5. type "set 14 0" without the quotes to tell bootloader to boot the OS after reset.

6. type "task 28" to get your device formatted

7. type "task 0" to ask your device reboot

8. take the device out of the cradle, and manually reset it if it does not do that already.

good luck.