• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi phần cứng thường gặp của O2 IIs

vit

Cám ơn bác, em làm được rồi!

Chỉnh sửa cuối:

fortminor_89_lp

Màn hình O2s

Các Anh cho em hỏi,màn hình của em bi hỏng cảm ứng.Không bít có phải thay cả màn hình không a?
Nếu phải thay thì thay ở đâu?Bao nhiêu tiền a?Xin các anh chỉ bảo.Thank!!

vnanhvn

Các Anh cho em hỏi,màn hình của em bi hỏng cảm ứng.Không bít có phải thay cả màn hình không a?
Nếu phải thay thì thay ở đâu?Bao nhiêu tiền a?Xin các anh chỉ bảo.Thank!!

Bạn chỉ phải thay màn cảm ứng thôi. Giá khoảng 200k!

Bạn có thể đến các cửa hàng sửa chữa O2 trên đường Trần Hưng Đạo để được hỗ trợ thêm ^^!

tisunrang

cái của mình cũng thế, nhưng hình như kg phải hư mà lệch cảm ứng hay sao ấy, có lúc chọt vô tư chẳng bị sao cả, có lúc nổi hứng lên chẳng chọt được, mình bóp vào bên hông vỏ máy thì có lúc được lúc không ! chằng biết tại sao???

mà cảm ứng hình như có nhiều loại, cảm ứng zin theo máy mình chọt có cảm giác màn hình nó lún xuống một tí, rất mềm mại. Còn cái cảm ứng mình thay sau này thì nó cứng đơ vậy. Bác nào cho e biết giá cả của loại cảm ứng mềm mềm đó đi ạ, thay thế luôn là bi nhiêu tiền ?? tks

fortminor_89_lp

Em thấy có người bảo là màn hình em do trượt nhiều nên bị gãy mấy cái chân ở cab.Mà cab của thèng o2 này dính liền với màn hinh lun à các anh?

Tuan1412

Em thấy có người bảo là màn hình em do trượt nhiều nên bị gãy mấy cái chân ở cab.Mà cab của thèng o2 này dính liền với màn hinh lun à các anh?

O2s có 2 cáp:cáp màn hình thì dính liền với màn hình,còn cáp trượt thì 0 liên quan.

cái của mình cũng thế, nhưng hình như kg phải hư mà lệch cảm ứng hay sao ấy, có lúc chọt vô tư chẳng bị sao cả, có lúc nổi hứng lên chẳng chọt được, mình bóp vào bên hông vỏ máy thì có lúc được lúc không ! chằng biết tại sao???

mà cảm ứng hình như có nhiều loại, cảm ứng zin theo máy mình chọt có cảm giác màn hình nó lún xuống một tí, rất mềm mại. Còn cái cảm ứng mình thay sau này thì nó cứng đơ vậy. Bác nào cho e biết giá cả của loại cảm ứng mềm mềm đó đi ạ, thay thế luôn là bi nhiêu tiền ?? tks

Chọt lúc đc lúc 0 là do miếng cảm ứng lô lỗi quá nên vậy thui.Miếng cảm úng xịn theo máy 0 có trên thị trường đâu bạn

trg

O2 XDA IIS không nhận được thẻ Nhớ

Chào các bạn!
Mình đã search trên diễn đàn về vấn đề O2 XDA 2S không nhận thẻ nhớ nên mình mới mạo nụi tạo chủ đè mới thể này.
Cho mình hỏi mấy pro: sao con O2 của mình tự nhiên không nhận thẻ nhớ, mình đã thay mấy cái thẻ nhớ rồi vẫn bị ko nhận.Nó cứ hiện là Not Install.
Mình xin các pro chỉ cho mình cách khắc phục
Cảm ơn

trg

Bạn reply nhanh quá!Nhưng bạn có thể nói cụ thể cách vệ sinh như thế nào ko vậy?lấy bông thò vào khe của máy lâu hay sao bạn?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Tháo hẳn máy ra lấy RP7 xịt vào rồi lau sạch lắp lại bạn nhé.....

trg

không lẽ tháo máy ra sao?sao mà rắc rối vậy nhỉ?có cách nào khác không vậy bạn?

Dvha79_ddt

Super V.I.P
không lẽ tháo máy ra sao?sao mà rắc rối vậy nhỉ?có cách nào khác không vậy bạn?

Tháo máy ra đơn giản lắm, bạn chỉ cần có bộ tôvit 6 cạnh là OK thôi. Tự mình mở vẫn hơn mà :-??

trg

MÌnh đã sữa vụ thẻ nhớ nhưng giờ lại nãy sinh 1 vấn đề khác
đó là cái cột sóng của máy mình nó cứ hiện dấu !.mình lấy máy khác gọi vào thì vẫn đổ chuông nhung máy thì không hiện gì cả.Mặc dù mình đã soft reset
Mình định Hard reset-đã làm theo hướng dẫn có trong diễn đàn cho Win 5 nhưng,đau ở chổ cái phím có hình lá thư cũng mình bị liệt hay sao ấy.sau khi đx dùng fím camera + record để chọn Yes No-nhấn fím hình lá thư thì không được
Nhờ mấy anh chỉ giúp.Thanks

quynhcokhi

cái máy của em cũng bị như vậy, có lúc chọt hoài ko an, reset thì lại bình thường.
mà lâu lâu nó hay bị lệnh chọt ko chính xác ở 1 vài chỗ nào đó, ko biêt bị gì , có phải do miếng dán có vấn đề ko,

tisunrang

cảm ứng xịn kg có trên thị trường à ? thế có loại nào lô mà tốt tốt một tí không ? có khi nào miếng dán màn hình làm cảm ứng lệch kg các bạn ??

o0oCr4zyxo0o

cảm ứng xịn kg có trên thị trường à ? thế có loại nào lô mà tốt tốt một tí không ? có khi nào miếng dán màn hình làm cảm ứng lệch kg các bạn ??

Miếng dán màn hình chẳng ảnh hưởng gì đến cảm ứng cả , chỉ giúp miếng cảm ứng không bị xước thui !

nh0c0nljne00

haha cảm ứng có 70k thoi
ra nguyen du co day du cac linh kien, em dùng cảm ứng của nó hoài choc toàn bằng ngón tay mà mãi chả hỏng đâu, xài tốt:D

0906928246

hehe tháo máy nữa vậy, vệ sinh lại các nút bấm đi, đảm bảo được nhưng cẩn thận cable màn hình và cable phím nha.

TaQuangDuc

lại tháo lại lắp,
anh Hà toàn xui dại
(có 1 kinh nghiệm, chập loa cũng dẫn đến các nút hoạt động lung tung)

mrn0bita

Mấy bác cho em chen ngang một tí.O2 XDA IIs của em bấy h kởi động lên đến "my info" rồi đơ luôn. Chẳng làm được j cả. Các bác giúp em một tí!