• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi phần cứng thường gặp của O2 IIs

habubi

Mấy bác cho em chen ngang một tí.O2 XDA IIs của em bấy h kởi động lên đến "my info" rồi đơ luôn. Chẳng làm được j cả. Các bác giúp em một tí!

Bạn thử HR lại xem. Nếu ko được thì up lại rom khác xem sao. Còn nếu ko được nữa thì :-?:-?:-?

vnanhvn

Mic O2XDAIIS có vấn đề mong các bác giúp!!!

Máy của em mấy hôm nay bỗng dưng khi nhận cuộc gọi thì hình như mic có vấn đề vì bên kia hầu như không nghe thấy gì. Vậy máy em làm sao? Có phải do bụi bặm gì không? Máy em còn rất mới ( tem void vẫn nguyên si, chưa chọc ngoáy gì)....mong các bác hỗ trợ cho nó dùm em!

phuoc_ky

Đem ra bảo hành gấp,em cũng bị như vậy lúc mới đập họp,nghe thì rõ mà nói chẳng ai nghe hết,đem ra thây mic nói là hết ngay(ko tốn xu nào)chĩ bị lô thôi

tungkevt

Đúng đấy bạn ah! Còn bảo hành thì cứ mang ra cho người ta sứa. Đừng tự mó máy, mất công chữa lợn lành thành lợn què thì khổ

vnanhvn

Thanks các bác, nhưng con này là con được tặng nên chẳng có bh gì cả hức hức. Mất toi hơn 150k vì hôm qua em vừa đem hỏi giá xong!

Cảm ơn các mod đã để chủ đề của em tồn tại ^^. Giờ các bác đóng giúp em với nhé!

oho

Bị hư nút Power, làm sao Hard reset

vì chưa có thời gian search nên không biết trong diễn đàn đã có bài viết nào chưa, nếu có rồi, mọi người cũng đừng la em, tội nghiệp.
Em muốn hỏi mọi người là con "Blue Angle" của em bị hư nút power rồi, bây giờ làm sao để hardReset được mọi người nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

LongXuyenBoy

bạn dùng WM 6.1 hay WM 2003? WM 6.1 thì HR chỉ cần bấm soft reset, sau đó giữ 2 nút camera + record rồi đợi đến khi hiện ra 3 dòng chọn no yes yes là xong, còn WM 2003 thì... :|

oho

À mình hỏi nhầm, ý mình là vào chế độ Boot Loader cơ, thường thì mình bấm Power + Record + Reset nhưng giờ nút power bị hư rồi, phải làm sao nhỉ?

Nemmatlanh

À mình hỏi nhầm, ý mình là vào chế độ Boot Loader cơ, thường thì mình bấm Power + Record + Reset nhưng giờ nút power bị hư rồi, phải làm sao nhỉ?

Hỏng nút Power thì không có cách gì để đưa về BL đâu bạn ạ,chịu khó mở máy ra sửa đi nhé,cũng nhanh thôi mà :)

oho

Cảm ơn bác Nemmatlanh nhé. Cơ bản là em không muốn tháo máy ra, hư con tem rin hì hì.. Phần mềm soft reset thì có, không biết có software nào đưa máy về BL được không nhỉ?

maianhtungsten

Trong bộ công cụ nâng cấp ROM có tệp tin EnterBL.exe, copy tệp tin này vào máy và chạy là được

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Trong bộ công cụ nâng cấp ROM có tệp tin EnterBL.exe, copy tệp tin này vào máy và chạy là được

maianhtungsten ơi tool này chỉ có tác dụng nếu máy đang chạy WM03 thôi, còn WM5 trở lên thì ko được đâu.
Có lẽ là chỉ còn cách duy nhất là tháo pin ra sau đó thử chọt nút reset + Record rồi lắp lại pin xem sao.
Ko được nữa thì phải sửa thôi, đành hy sinh con tem dán vậy bạn ơi

new

nút power đó hay dùng mà sao bác không sủa nhi? thay cái phím đó dơn giản và nhanh thôi ma.....................

o0oCr4zyxo0o

Cảm ơn bác Nemmatlanh nhé. Cơ bản là em không muốn tháo máy ra, hư con tem rin hì hì.. Phần mềm soft reset thì có, không biết có software nào đưa máy về BL được không nhỉ?

Không thay thì dùng bất cập lắm bạn ơi ! Alo : 0985 811 887 (Tuấn) rùi đem qua mình thay contacts cho , rùi mời mình bữa cafe anh em ngồi tám là okie lun !!! :D

oho

maianhtungsten ơi tool này chỉ có tác dụng nếu máy đang chạy WM03 thôi, còn WM5 trở lên thì ko được đâu.
Có lẽ là chỉ còn cách duy nhất là tháo pin ra sau đó thử chọt nút reset + Record rồi lắp lại pin xem sao.
Ko được nữa thì phải sửa thôi, đành hy sinh con tem dán vậy bạn ơi
Mình đã thử tháo pin, chọt Reset+Record nhưng nút power bị hư nên không bật máy lại được, đành phải chọt reset thêm phát nữa, máy lại reset bình thường, chẳng thấy dấu hiệu của BootLoader..
Thôi chắc đành phải hy sinh con tem rồi.
Nếu ai biết có soft nào đưa máy về Bootloader được, bảo giúp em với nhé.
Cảm ơn mọi người nhiều.

oho

Mình tìm được đoạn video hướng dẫn này, người ta hướng dẫn dùng ghim kẹp giấy, đâm vào khe của nút Power và xoay xoay cho tới khi nào có tác dụng giống như nút Power thì ngừng. Đoạn video này nhìn không rõ và lại can thiệp vào phần cứng nên không dám làm. Mọi người xem thử nhé.
http://www.youtube.com/watch?v=oWfcpC1VM5g
Cái video này người ta dùng con O2II để test, nhưng bài hướng dẫn trên xda-developer cũng tuơng tự thế này.

quynhcokhi

Màn hình OIIS liên tục bị mất và lệch cảm ứng?

-máy oiis của em lúc này thưòng xuyên bị mất hay lệch cảm ứng
-mỗi lần như vậy em phải reset hay vào setting-->screen (dùng bàn phím điều khiiển chứ cảm ứng mất rồi) thì nó lại hết, nhưng để khoảng vài tiếng thì nó bị lại.
-ko biết để như vậy ko sữa thì máy có banh ko, hoặc nếu sữa thì cần thay cái gì ,khoảng ? tiền. Em ở sài gòn có thề tới đâu để sữa.
-----------------------------------------------
với lại cái loa ngoài nghe nhạc lúc này nó nhỏ quá, có thể thay loa khác đc ko, khoảng ? tiền
-cám ơn các bác

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình nghĩ là cảm ứng của bạn chuẩn bị phải thay rồi.
Thay loa cũng như cảm ứng thì khoảng 100-200k cho mỗi thứ
Chúc vui

nh0c0nljne00

Em bị hỏng nút SMS làm sao hard reset đây

Con O2S cua em bị hỏng mất phím SMS mà cái nút đó rất cần để HR. có cách nào HR khac ko nhỉ, mà em cũng hỏi luôn ở HN có bán hoặc thay ko ạ.Ai có địa chỉ cho em xin với!!!:(:(:(

hanoiwap

Super V.I.P
Con O2S cua em bị hỏng mất phím SMS mà cái nút đó rất cần để HR. có cách nào HR khac ko nhỉ, mà em cũng hỏi luôn ở HN có bán hoặc thay ko ạ.Ai có địa chỉ cho em xin với!!!:(:(:(

Các phím cứng thường bị bẩn nên không tiếp xúc.Bạn chỉ cần luồn mũi kim vào cạo sạch là được ngay

Last edited by a moderator: