• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi phần cứng thường gặp của O2 IIs

phamthanhquang

con máy của em sau một thời gian không dùng vì mới có con N95 he he , vậy mà mấy hum nay em chạy lại thì thấy nó lệch cảm ứng không thể nào dùng đc, mấy bác có kinh nghiệm gì làm ơn mách cho em cái, em đã thử uprom rồi nhưng mà vẫn thế, hum qua uprom xong thì aligeen mãi mà không vào đc, xin các bác cứu em với

xuandung11a2

Well-Known Member
Bạn thử cố căn chỉnh lại xem cố ...cố...Ko được chắc thay cảm ứng mới thôi-k 150k .Mà cảm ứng của bạn là c..ư zin à?

HaiNamDHKTruc

em cũng ko rõ lám nhưng em ko nghe thấy đầu dây bên kia nói nhưng cứ cắm sạc vào là nghe thấy mà rấ khó sạc có lẽ nào hỏng chân sạc ko nhỉ vì từ khi mắc bệnh này sạc rất khó các bác cao thủ giúp em với
có thể cục pin của bạn không đảm bảo chất lương,có cuộc gọi nó bị sụt nguồn làm cho máy không hoạt động bình thường được,cắm sạc nó đủ nguồn nên bình thường.Còn cắm sạc không vô thì nên coi cục sạc trước đã rồi hẳng đụng đến chân cắm sạc.Sạc của bạn là loại nào,có phải loại có connector không,nếu thử cục sạc khác bình thường thì mình nghĩ bạn nên mổ cục sạc ra,hàn luôn dây điện vào connector,khỏi chập chờn.

heobanhki

có thể cục pin của bạn không đảm bảo chất lương,có cuộc gọi nó bị sụt nguồn làm cho máy không hoạt động bình thường được,cắm sạc nó đủ nguồn nên bình thường.Còn cắm sạc không vô thì nên coi cục sạc trước đã rồi hẳng đụng đến chân cắm sạc.Sạc của bạn là loại nào,có phải loại có connector không,nếu thử cục sạc khác bình thường thì mình nghĩ bạn nên mổ cục sạc ra,hàn luôn dây điện vào connector,khỏi chập chờn.
Căng vậy?? Mua xạc khác cho nó lành mà chẳng bao nhiêu tiền sao với giá trị máy, làm vậy nếu kg rành chạm chập thì máy lên đường thì sao ?

heobanhki

hiếp em với hiếp em với tình hình o 2s của em bị bệnh lạ cắm sạc vào mới gọi dc ko cắm gọi nhưng ko nghe thấy gì nhắn tin ok sóng bình thường mà sạc rất khó chọc ra chọc vào vài phát mới dc khi ăn khi ko hôm nay ko sạc dc nữa em cài rom lại nhưng ko dc hiếp em với em xin đa tạ đa tạ

vấn đề có thể do sóng phát mà cũng có thể do nguồn, khi bạn gọi thì có để ý thấy pin thế nào, có tụt kg? nên kiểm tra xem pin của bạn có ổn kg, cả hai thứ đều phải đi tiệm cả rồi. nếu may mắn có thể do pin. khó sạc thì có thể do tiếp xúc xấu hoặc xạc hư, khi bạn cắm cáp vàp PC máy có sạc bình thường kg? nếu bt thì cục xạc có vấn đề rồi , hay vệ sinh tiếp xúc xem sao?

boycool

sạc vẫn good sóng ok vi nhắn tin bình thường bin vẫn dùng dc 2 ngày và ko hề bị sụt bin khi gọi nếu ko cắm sạc gọi vẫn conecting nhưng ko có tiếng cắm sạc vào thì có tiếng mà bi bệnh này căm tai nghe vào ko nghe nhạc dc nữa các bác ngâm cứu giup em nhé

orange_244

Banned
sạc vẫn good sóng ok vi nhắn tin bình thường bin vẫn dùng dc 2 ngày và ko hề bị sụt bin khi gọi nếu ko cắm sạc gọi vẫn conecting nhưng ko có tiếng cắm sạc vào thì có tiếng mà bi bệnh này căm tai nghe vào ko nghe nhạc dc nữa các bác ngâm cứu giup em nhé

bi chạm chân tiếp xúc nguồn rùi.. đưa ra hiệu đtdt vệ sinh máy lại là oki thui ah?:D

delatdecatsini

Các bác giúp em với, phím xuống của em bị die ấn ko thấy phản ứng gì, đã mở ra lấy cồn 90 độ lau mạch phím nhưng ko ăn thua. Thấy các bác dùng RP7 là hộp xịt gì vậy mua ở đâu ợ

hunter8x

vấn đề về pin o2 s

các bác giup con o2s của em với.
h nó không nhận pin.
lieu co fai chet IC o pin k?
khi pin đầy.e lắp pin vào thi máy bật lên,nhưng lúc nào cũng báo sắp hết pin,đuợc khoang 5-10s thì tắt
ấn 1 nút bất kì thì lại bật lên,
được 5-10s lại bị tắt dù minh đang dùng cảm ứng.
vào phần xem dung lượng pin thì :
main battery hiện unknown.
hiện tượng này xảy ra sau khi e dùng đèn led để xả hết điện cho quả pin,rồi dùg sạc đa năng sạc đầy pin

hunter8x

vấn đề về nút Power,h không dùng được,dù ấn vẫn ngon lành.k bị kẹt j cả.e làm thế nào bây giờ ah???sửa nó có đắt k? htrc e đi sửa thẻ nhớ.thằng thợ nó sửa xong lắp ốc vào cho mình thiếu ốc.giờ kiếm được ốc ở đâu ạh???chợ zời liệu có không

delatdecatsini

các bác giup con o2s của em với.
h nó không nhận pin.
lieu co fai chet IC o pin k?
khi pin đầy.e lắp pin vào thi máy bật lên,nhưng lúc nào cũng báo sắp hết pin,đuợc khoang 5-10s thì tắt
ấn 1 nút bất kì thì lại bật lên,
được 5-10s lại bị tắt dù minh đang dùng cảm ứng.
vào phần xem dung lượng pin thì :
main battery hiện unknown.
hiện tượng này xảy ra sau khi e dùng đèn led để xả hết điện cho quả pin,rồi dùg sạc đa năng sạc đầy pin

thay pin đi pro

delatdecatsini

vấn đề về nút Power,h không dùng được,dù ấn vẫn ngon lành.k bị kẹt j cả.e làm thế nào bây giờ ah???sửa nó có đắt k? htrc e đi sửa thẻ nhớ.thằng thợ nó sửa xong lắp ốc vào cho mình thiếu ốc.giờ kiếm được ốc ở đâu ạh???chợ zời liệu có không

90% là cái đế connector của nút power bị long mối hàn với main(bị hở), bảo thằng thợ hàn lại và xin lại nó mấy con ốc 4 hay 6 cạnh còn thiếu. Mua chợ trời chắc phải mua cả bịch chưa chắc bán ốc 6 cạnh

delatdecatsini

Hôm nay ngồi vọc cái mob, tự nhiên cái chỗ để chỉnh âm thanh taskbar của em tự nhiên xổ xuống và tự động chuyển chế độ âm thanh về OFF. Và mặc cho em chỉnh nó lên ON hay Vibrate thì nó lại bị kéo xuống OFF :( :( :((

Em không biết nguyên nhân do đâu, em thử soft reset rồi nhưng không được, cứ bật máy lên 1 lúc nó lại bị như thế :(. Mong các bác chỉ giáo :(

Lỗi phần mềm hoặc thanh gạt volume xuống( hoặc nút xuống) bị kẹt. thử HR xem có hết ko nếu ko là lỗi phần cứng ròi

tdmavth175

CON ba của em ko biết cóphair lỗi ko nữa, cứ dùng wifi là máy rất nóng đặc biệt là phần kim loại và máy rất nặng như là treo máy vậy. có ai giúp em với

habubi

CON ba của em ko biết cóphair lỗi ko nữa, cứ dùng wifi là máy rất nóng đặc biệt là phần kim loại và máy rất nặng như là treo máy vậy. có ai giúp em với
Chuyện bình thường mà bạn. Nếu máy nặng thì bạn kiểm tra xem có soft nào đang chạy ngầm ko? Hoặc thử SR lại máy xem

HaiNamDHKTruc

có ai....biết chỗ bán cảm ứng O2s ở sài gòn không, chỉ với,em phải thay cái cảm ứng cái

handheldfun

Mình sử dụng PSshut nên uprom mới và hadreset được rồi, nhưng cũng không hết bệnh, chắc phần cứng thiệt rồi.

Máy của minh bị tình trạng như vầy, nhờ anh em tư vấn giùm:
- Hôm nay mình tháo pin ra va lắp lại thì thấy màn hình 4 soc màu hiện lên rồi chớp tắt mấy lần (khởi động rồi tắt mấy lần), sau đó là máy tối thui không lên luôn.
* Bây giờ thử lại thì thấy thế này:
- Cắm sạc bằng adapter có jac cắm trực tiếp hay cắm vào đế sạc qua adapter thì chỉ thấy đèn đỏ (báo có sạc), nhưng không khởi động được.
- Cắm vào đế sạc (đế sạc cắm vào usb của PC ) thì máy khởi động lên được và chạy bình thường, kiềm tra phần trăm pin thi thấy 80% và báo dang sạc. Nhưng rút ra khỏi đế là máy tắt ngay.
- Mình có 2 cục pin (đang xài ok), thử hết cả 2 đều bị vậy.
- Đã tháo máy ra kiểm tra lại công tắc chổ nút khóa pin thì vẫn bình thường.
- Vì cắm vào đế sạc mới mở máy được nên không thể hard reset hay vào boot loader được.

Ai có cao kiến gì thì giúp mình với. thanks!!

bác đã là pro rồi. Xin hỏi bác xử lý con máy của bác thế nào rồi. máy e cũng bị tình trạng như vậy