• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi phần cứng thường gặp của O2 IIs

hailong90

màn hình con 02s của em bị vỡ nhưng màn hình vẫn hiện thị.Màn hình kô sáng,chỉ khi cắm charge thì mới sáng lên.Cảm ứng hư hoàn toàn.
Cho em hỏi thế bịnh của nó là j`.Chỉ hư màn cảm ứng hay hư cả màn hình.
Nếu thay thì thay ở đâu bao nhiu tiền :( hix bùn hết sức

habubi

màn hình con 02s của em bị vỡ nhưng màn hình vẫn hiện thị.Màn hình kô sáng,chỉ khi cắm charge thì mới sáng lên.Cảm ứng hư hoàn toàn.

Đi cả đôi: màn hình lẫn cảm ứng rồi.
Nếu bạn thật sự yêu quý BA thì mới nên đi thay bởi hiện tại tiền sửa con máy của bạn gần bằng giá trị cả con máy của bạn trước khi bị hỏng rồi

xuandung11a2

Well-Known Member

Thay màn chắc hết 600k,mua máy tầm 1tr.Hic...Khó nhỉ -_-.Mình cũng bị toi cái màn mà chưa thay được...Thay tạm tại chỗ 556 Trần Khát Chân (HN).:(

habubi

Thay màn chắc hết 600k,mua máy tầm 1tr.Hic...Khó nhỉ -_-.Mình cũng bị toi cái màn mà chưa thay được...Thay tạm tại chỗ 556 Trần Khát Chân (HN).:(

Nói nhỏ cho các mem biết: trước kia con BA của mình đã từng bị một khách mua rồi trả lại do có tem của chỗ đấy đấy. Còn mem nào muốn biết chỗ sửa uy tín cứ pm cho mình.

hailong90

ủa các bác màn hình vẫn hiện thị và bây h thì vẫn sáng bt bác ah... không bít có hư màn hình hay chỉ vỡ cảm ứg thui nhỉ....màn hình vẫn sáng hiển thị tốt chẳng bị j` cả...

xuandung11a2

Well-Known Member
ủa các bác màn hình vẫn hiện thị và bây h thì vẫn sáng bt bác ah... không bít có hư màn hình hay chỉ vỡ cảm ứg thui nhỉ....màn hình vẫn sáng hiển thị tốt chẳng bị j` cả...

Nếu vậy thì may,có thể chỉ bị vỡ cảm ứng thôi...thay hết hơn 100k là được ,mà chắc dùng vài tháng là lệch ngay ý mà.:|

HaiNamDHKTruc

Nếu vậy thì may,có thể chỉ bị vỡ cảm ứng thôi...thay hết hơn 100k là được ,mà chắc dùng vài tháng là lệch ngay ý mà.:|
mới đi thay cảm ứng nè.Người ta bảo cảm ứng zin, vậy mà cứng ngắc,align screen cũng không được,giờ mà nó lệch cảm ứng cái không biết làm sao đây,ghê quá :((.Có phải là mình không biết cảm ứng zin là thế nào mà bị lừa đâu chứ,nhưng mà sợ kiếm mất thời gian thế là đành cắn răng đưa người ta 150k.
@ Hailong90 : đi thay cảm ứng nhớ xem kỹ cái cảm ứng,cái nào ấn vào mềm mại,cảm giác dày mới là đồ ngon, mấy cái gõ bút vào keu lọc cọc là đồ dỏm đóa

quangtran2s

dạo này tìm BA bên box mua bán ko thấy nên các ae bên này có bác nào chia sẻ cho em 1 chú gọi là còn dùng oki với.
sau 1 thời gian loay hoay bên sl4x giừ lại thấy nhớ nhớ em nó<các bác nhìn nick em đi đâu cũng 2s đó>
ae giúp mình với nha!
sory vì post bài này bên đây vì bên kia ko có đất và ít đc quan tâm

S

salen

Guest
Con của em giờ bị lỗi rất củ chuối sạc bằng sync thì được vô tư, còn xạc bằng nguồn chỉ được 5mins đã test với rất nhiều nguồn ai có cao kiến gì không?

bác habubi pm cho em xin cái contact nhỉ em mang qua đó xem. Thanks bác trước.

xuandung11a2

Well-Known Member
Con của em giờ bị lỗi rất củ chuối sạc bằng sync thì được vô tư, còn xạc bằng nguồn chỉ được 5mins đã test với rất nhiều nguồn ai có cao kiến gì không?

Em có cao kiến là em có thể để lại cái main cho bác:D Mặc dù không dám chắc có đúng thứ bác cần không. :)) Có gì bác cứ PM

S

salen

Guest
Con của em giờ không có khái niệm hình thức (rơi từ 1m xuống văng 10m ko biết bao lần), giờ cắm thêm cái main bác vào không biết nó thành hợp chủng quốc gi:-? ko còn biện pháp nào hử bác?

xuandung11a2

Well-Known Member
Con của em giờ không có khái niệm hình thức (rơi từ 1m xuống văng 10m ko biết bao lần), giờ cắm thêm cái main bác vào không biết nó thành hợp chủng quốc gi:-? ko còn biện pháp nào hử bác?

Thích thì em lại để cho bác test thử cục dung lượng cao 3200MaH và cái sạc xịn to đùng.Để xem có tại pin hay sạc gì đó không.Bác thấy sao?Hết lòng vì anh em dùng BA đấy ạ.=D>

HaiNamDHKTruc

Theo em thì chắc hư IC sạc,thay thử nó cái ^^.Nam mô,mà thử xong chắc cũng ốm tiền.Hỏi mấy chuyên gia ấy, thay IC với họ cũng đơn giản thôi

S

salen

Guest
bác có cái contacts nào không cho em xin một cái, thanks

gacondilac9495

Máy em hiện nay bị treo ở màn hình 4 vạch màu.Cứ để máy như vậy thì thấy máy nóng kinh khủng. ko hardreset đc nhiều lúc cố tình để máy như vậy 1 lúc xem sao thì thấy có mùi khét.cúng không up được rom luôn.cho nên khả năng bị lỗi phần mềm không tính đến. Ai có thể giúp mình sửa không. Mình mang ra quán sửa điện thoại thì họ bảo bị cháy nguồn nhưng mà máy vẫn lên màn hình ở 4 vạch màu thì làm sao mà cháy nguồn đc.Ai có thể giúp mình sửa không? Giá cả thỏa thuận sau. Thank mọi người trước

habubi

các bác ui em lần mãi vấn đề này mà ko thấy,lại post ở đây nhờ các bác chỉ giáo dùm:
1.con máy của em cứ dùng tới dưới 35% pin khi nhân power là ngủ luôn,reset lại lên đc dùng 1 lúc nhưng cứ nhấn.......1 cái lại bụp.mà trên tầm 40% thì nhấn thoải mái,ko bị sao cả!
2.là mình ko thể activesync với mt đc.mạc dù đã kiểm tra cẩn thận các chân kết nối và mình dùng cốc để sync.đã HR con 2s và cả xóa đi cài lại bản activesync nhiều lần cũng ko đc.cốc thì vẫn up rom ầm ầm,sạc vô tư.còn lại còn nguyên nhân nào nữa thì em chịu.mà máy móc sd bình thường,và up các bản rom đều như thế
>>các tiền bối chỉ giáo cho mình với!
thanks all

1 => do pin của bạn, bạn thay cục pin khác thử xem.

2 => :-/ :-/

quangtran2s

các bác ui em lần mãi vấn đề này mà ko thấy,lại post ở đây nhờ các bác chỉ giáo dùm:
1.con máy của em cứ dùng tới dưới 35% pin khi nhân power là ngủ luôn,reset lại lên đc dùng 1 lúc nhưng cứ nhấn.......1 cái lại bụp.mà trên tầm 40% thì nhấn thoải mái,ko bị sao cả!
2.là mình ko thể activesync với mt đc.mạc dù đã kiểm tra cẩn thận các chân kết nối và mình dùng cốc để sync.đã HR con 2s và cả xóa đi cài lại bản activesync nhiều lần cũng ko đc.cốc thì vẫn up rom ầm ầm,sạc vô tư.còn lại còn nguyên nhân nào nữa thì em chịu.mà máy móc sd bình thường,và up các bản rom đều như thế
thanks all

[/QUOTE]

ko có ai xem đc cho em tại ko ko active sync đc ạ?hic hic

Bạn phải nói rõ hơn là khi Sync thì máy tính báo như thế nào. Hay nó hoàn toàn không kết nối?

Last edited by a moderator:

PhamHien

thanks all

ko có ai xem đc cho em tại ko ko active sync đc ạ?hic hic
?[/QUOTE]

Bạn phải nói rõ hơn là khi Sync thì máy tính báo như thế nào. Hay nó hoàn toàn không kết nối