• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MAGLDR v1.13

senshin

đang chạy nand android giờ up MAGLDR113 thì có bị mất nand android không bạn.Muốn up mà làm biếng cài lại android quá:D

kimquypticc

đang chạy nand android giờ up MAGLDR113 thì có bị mất nand android không bạn.Muốn up mà làm biếng cài lại android quá:D
Tôi vừa up xong! không đầy 30s, chẳng cần phải cài lại gì cả.
Tắt máy, đưa về bootloader, up MAGLDR113 như up ROM winmo ! Xong khởi động lại vào MAGLDR xem thử, hi hi thì là 1.13 > chọn boot AD NAND thế là vào thôi!

langthang262

Mình vừa cài xong cả MAGLDR113 (cài MAGLDR113 không cần cài lại Rom NAND Android, cài xong vẫn boot vào bình thường) và cài luôn cả ClockworkMod Recovery for HD2 - v1.3 (cài xong cái này thì vào MAGLDR113, chọn AD Recovery sẽ vào được Recovery như máy dùng Android xịn, nhưng cần vào AD Recovery flash lại Rom)
Tóm lại tất cả hoạt động tốt :)

tung123xxx

Các bác giải thích chút đi em là lính mới nên gà mờ lắm. Mục đích của cái này là gì ạ? Em đang chạy bản JDMS 1.6.2 utimate none sense cùng với Blue sea V16

amateur_no1

Mình vừa cài xong cả MAGLDR113 (cài MAGLDR113 không cần cài lại Rom NAND Android, cài xong vẫn boot vào bình thường) và cài luôn cả ClockworkMod Recovery for HD2 - v1.3 (cài xong cái này thì vào MAGLDR113, chọn AD Recovery sẽ vào được Recovery như máy dùng Android xịn, nhưng cần vào AD Recovery flash lại Rom)
Tóm lại tất cả hoạt động tốt :)
Hic, tưởng chức năng của AD Recovery là giống với CWM rồi chứ, vẫn phải cải thêm CWM nữa hả?

dungphp

Hic, tưởng chức năng của AD Recovery là giống với CWM rồi chứ, vẫn phải cải thêm CWM nữa hả?

Uh, mình cũng thấy cái Title của nó nói thế: [DFT]MAGLDR 1.13 released! [AD RECOV support added]

amateur_no1

Uh, mình cũng thấy cái Title của nó nói thế: [DFT]MAGLDR 1.13 released! [AD RECOV support added]

vậy ko biết ko cài CWM thì có vào recovery được ko nhỉ;;). Bây giờ mình back up lại ROM đang xài bằng CWM 1.2 rồi cài MAGLRD 1.13 và CWM 1.3 vào rồi vào recovery lại được ko ta? có problem gì với các layout config ko nhi? đang chuẩn bị conduct mà phân vân quá.

papawin

Minh mới cài MAGLRD 1.13 sau đó vào lại wp7 bình thường không cần cài lại(trước đang sd wp7) xác nhận đã sửa lỗi sạc pin

finalbread

AD Recovery chính là CWM rồi bạn ơi, không cần cài trên SD nữa, nếu thay CWM bây giờ thì phải cài bằng DAF

KOK

Mình bị lỗi ko nhận USB phone, lỗi này đã có bé post trên XDA. Xem chừng bản này vẫn chưa chuẩn roài.

langthang262

vậy ko biết ko cài CWM thì có vào recovery được ko nhỉ;;). Bây giờ mình back up lại ROM đang xài bằng CWM 1.2 rồi cài MAGLRD 1.13 và CWM 1.3 vào rồi vào recovery lại được ko ta? có problem gì với các layout config ko nhi? đang chuẩn bị conduct mà phân vân quá.
Cái này là sau khi cài recovery 1.3 thì không cần copy file vào thẻ nhớ nữa mà vẫn vào được recovery, khi vào MAGLDR thì chọn AD recovery, không cần chọn AD from SD nữa.

amateur_no1

Cái này là sau khi cài recovery 1.3 thì không cần copy file vào thẻ nhớ nữa mà vẫn vào được recovery, khi vào MAGLDR thì chọn AD recovery, không cần chọn AD from SD nữa.

Ý mình là muốn sử dụng lại rom back up hiện tại (tự back up bằng cwm 1.2) sau khi up maglrd 1.3 và cwm 1.3 ko biết có sao ko;;)

thanhhdung78

Các bạn cho mình hỏi là,sau khi update MAGLDR 1.13,cài đặt CWM 1.13 thì xem như mất hết và phải cài lại bản rom thông qua MAGLDR hoặc cài bằng CWM đúng kg vậy?

Mr_PDA

Các bạn cho mình hỏi là,sau khi update MAGLDR 1.13,cài đặt CWM 1.13 thì xem như mất hết và phải cài lại bản rom thông qua MAGLDR hoặc cài bằng CWM đúng kg vậy?

bạn chịu khó đọc lại các post từ đầu đi

dungphp

Spam tí: Tình hình là MDJ dạo này vắng bóng rồi ! Chắc kg được 1 đồng nào nữa rồi !

Mr_PDA

Spam tí: Tình hình là MDJ dạo này vắng bóng rồi ! Chắc kg được 1 đồng nào nữa rồi !

release ROM cứ như gà đẻ trứng thì ai mà flash cho nổi, riêng bản thân em qua vài bản rom của MDJ thì thấy ko hợp với mình tí nào :D

amateur_no1

Ko flash duoc MAGLRD 1.13 no báo ko đọc đc file config gì đấy, đã run as admin... rồi, ki lạ nhỉ, đã cài được MAGLRD 1.11 rồi mà