• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MAGLDR v1.13

dungphp

Ko flash duoc MAGLRD 1.13 no báo ko đọc đc file config gì đấy, đã run as admin... rồi, ki lạ nhỉ, đã cài được MAGLRD 1.11 rồi mà

Chạy - file ROMUpdateUtility.exe thôi ! File DAF để dùng flash rom !

hoailinhpham

bản MAGLDR113 này fix sạc nhưng có vẻ cũng không thể sạc được khi off máy. cắm vào, đèn led cam sáng lên và lại tắt ngay, máy lại khởi động lên. Chỉ fix được mỗi việc là không bị treo phải tháo pin ra thôi.

loteo

Cài MAGLRD 1.1.3 này vào thì có thể up rom dạng .zip mà k cần cài WCM phải k các pác

amateur_no1

bản MAGLDR113 này fix sạc nhưng có vẻ cũng không thể sạc được khi off máy. cắm vào, đèn led cam sáng lên và lại tắt ngay, máy lại khởi động lên. Chỉ fix được mỗi việc là không bị treo phải tháo pin ra thôi.

HTC desire khi hết pin bạn cắm sạc vào nó cũng automatic power on bạn ah. các máy android khác thì chưa xài nên hok bit.

HTC desire khi hết pin bạn cắm sạc vào nó cũng automatic power on bạn ah. các máy android khác thì chưa xài nên hok bit.

Đúng là vậy đó bác. Hết pin hay chưa hết pin kết quả cũng như nhau. Tắt máy cắm sạc là tự động power on :D

nnq_mm

- Em mới qua hd2, chủ cũ đã cài nand adroid, MAGLDR 1.11, vậy làm sao để up lên 1.13, có phải quay về WM6.5 gốc không?
- Làm sao để xem được RADIO phiên bản nào? làm sao xem được HARDSPL phiên bản nào
- Recovery_250M và Recovery_400M dùng để làm gì, khác nhau như thế nào

Các bác giải thích giúp, em chưa dùng WM bao giờ

Chỉnh sửa cuối:

randoms

- Em mới qua hd2, chủ cũ đã cài nand adroid, MAGLDR 1.11, vậy làm sao để up lên 1.13, có phải quay về WM6.5 gốc không?
- Làm sao để xem được RADIO phiên bản nào? làm sao xem được HARDSPL phiên bản nào
- Recovery_250M và Recovery_400M dùng để làm gì, khác nhau như thế nào

Các bác giải thích giúp, em chưa dùng WM bao giờ

Tải MAGLDR về và vào màn hình 3 sọc bằng cách giữ nut đỏ và volume down ra màn hình 3 sọc màu. Sau đó ở folder MAGLDR 1.13 chạy ROMUpdateUtility.exe nẽt theo hướng dẫn là đc. Ko phải way về WM 6.5 gốc.
- Máy đã cài NAND android nghĩa là đã HSPL nên nếu không up rom ship trên thẻ nhớ thì ko mất HSPL. TRong màn hình 3 sọc màu có ghi 2.08HSPL; 2.1 HSPL...đó là số phiên bản HSPL
@nick bạn này thấy ở tinhte nữa đúng ko nhỉ?

nnq_mm

Tải MAGLDR về và vào màn hình 3 sọc bằng cách giữ nut đỏ và volume down ra màn hình 3 sọc màu. Sau đó ở folder MAGLDR 1.13 chạy ROMUpdateUtility.exe nẽt theo hướng dẫn là đc. Ko phải way về WM 6.5 gốc.
- Máy đã cài NAND android nghĩa là đã HSPL nên nếu không up rom ship trên thẻ nhớ thì ko mất HSPL. TRong màn hình 3 sọc màu có ghi 2.08HSPL; 2.1 HSPL...đó là số phiên bản HSPL
@nick bạn này thấy ở tinhte nữa đúng ko nhỉ?

Thanks, không đầy 30s, thế mà loay hoay lục mấy topic cũ hết mấy ngày :))

Chỉnh sửa cuối:
T

tainguyentan

Guest
Nhờ bản 1.13 này mà mình mới biết chạy dual android, 1 bản trên nand, một bản trên sd, hihi

FilterKings

Nhờ bản 1.13 này mà mình mới biết chạy dual android, 1 bản trên nand, một bản trên sd, hihi

Bác làm e choáng, cài làm chi cà 2 bản android. dual OS thì chọn khác nhau mới có cái để vọc, android có thể cài trên sd được thì dành NAND cho WM6.5 hoặc WP7 chứ!

T

tainguyentan

Guest
Vì có bản nhiều người khen, lại vừa có SD và nand, nhưng do bản hiện tại đang xài cũng ổn định, chưa có ý định đổi, nên test thêm một bản. Thấy ok thì quất nand cho nó luôn.

Bác làm e choáng, cài làm chi cà 2 bản android. dual OS thì chọn khác nhau mới có cái để vọc, android có thể cài trên sd được thì dành NAND cho WM6.5 hoặc WP7 chứ!

nnq_mm

Vì có bản nhiều người khen, lại vừa có SD và nand, nhưng do bản hiện tại đang xài cũng ổn định, chưa có ý định đổi, nên test thêm một bản. Thấy ok thì quất nand cho nó luôn.

Lại sắp có trò tri boot, quad boot, octo boot rồi đây :)) :)) :))

nnq_mm

Em có đọc trên trang gốc, thấy dòng này:
- "Tetris" - Tetris game. Get 111111 score to activate hidden features of MAGLDR ( tạm dịch là chơi Tetris - giống như trò sắp hình vậy. Nếu chơi được 111111 điểm, nó sẽ kích hoạt tính năng ẩn của MAGLDR) Vậy tính năng ẩn này là gì thế mấy bác?

duong8488

Mình vào thử rùi, tính năng ẩn gì đâu, chỉ là chơi ... xếp hình thôi. hjc

hackbabe

Khi cài CWM 1.3 thì có 3 bản
150MB Partition - For bare roms including CyanogenMod, AOSP, and MiUI
250MB Partition - For Standard sense roms including Desire and EVo based ROMs, can also be used for some squashed HD builds
400MB Partition - For Larger roms including unsquashed Desire HD and Z roms, ROMs REQUIRE data2sd for EU HD2 with 512MB NAND

Mình đang dùng rom MIUI thấy 150 thiếu dung lượng cài app quá, có thể phân vùng lớn hơn để cài rom MIUI không? và lợi ích của 3 kiểu phân vùng này khi khởi động có khác nhau kô? bác nào giải thích hộ e cái

nguyenh

Theo mình hiểu thì đây là dung lượng cho phân vùng hệ thống (system), trên thưc tế ta có thể chỉnh câu lệnh trong file flash.cfg một dung lượng tùy ý bằng cách thay đôi "system ya 400M". Phân vùng này dùng để chia sẻ các file hệ thống cùng với bộ nhớ NAND, nếu bạn sử dụng những ban android cồng kềnh thì nên để phân vùng lớn hơn. Còn dung lượng để cài app thì nằm trong phân vùng sd-ext, nên trong truờng hợp của bạn cần tăng dung lương cửa sd-ext. Ngoài ra mình thấy có nhiều ý kiến cho rằng nên sử dung ext2 thay vì ext4, tốc độ sẽ cao hơn.

ars0912

các bác chỉ em cách cài cái này với??? em đang dùng rom miui của jaw ngày 8-2 bây giờ muốn cài cái này vào nhưng không cài được :( reboot máy vào lại magldr111 chạy cái romupdateutility thì nó báo lỗi connection :-<