• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MAGLDR v1.13

ars0912

vào bootloader là vào cái màn hình đen lúc đầu malgdr111 đúng không ạ? em vào đấy rồi cài nó vẫn báo lỗi mà :(

langthang262

vào bootloader là vào cái màn hình đen lúc đầu malgdr111 đúng không ạ? em vào đấy rồi cài nó vẫn báo lỗi mà :(

Vào bootloader thì phải tắt máy rồi ấn và giữ volume down, sau đó ấn nút power và giữ đến khi nhìn thấy màn hình 3 thanh sọc màu thì mới được.

AnhPC

Mình vào Bootloader màn hình có 4 sọc ngang như bạn hướng dẫn rồi nhưng khi cắm USB vào thì trên máy tính phần quản lý thiết bị nó báo Qualcomm CDMA Technologies MSM có dấu chấm than là chưa nhận nên mình ko thể nào up lên bản 113 được,
đợt trước mình vẫn dùng được, bây h mình đang dùng bản của MDJ mới nhất!

langthang262

Mình vào Bootloader màn hình có 4 sọc ngang như bạn hướng dẫn rồi nhưng khi cắm USB vào thì trên máy tính phần quản lý thiết bị nó báo Qualcomm CDMA Technologies MSM có dấu chấm than là chưa nhận nên mình ko thể nào up lên bản 113 được,
đợt trước mình vẫn dùng được, bây h mình đang dùng bản của MDJ mới nhất!

Cái này khả năng là do cài đặt nhầm driver rồi, bạn ấn phải chuột chọn Uninstall đi, rồi chọn Scan new hardware cho nó nhận lại driver nhé

AnhPC

Mình đã thử gỡ bỏ đi và cho scan lại vẫn thế bạn ah! Bây h khi cắm carb USB vào nó ko hiện ra chữ USB ở ô sọc trắng nữa mà vẫn hiện Serial

langthang262

Mình đã thử gỡ bỏ đi và cho scan lại vẫn thế bạn ah! Bây h khi cắm carb USB vào nó ko hiện ra chữ USB ở ô sọc trắng nữa mà vẫn hiện Serial

Bạn thử dùng máy tính khác xem sao

AnhPC

cám ơn bạn, mình đã thử máy khác rồi, vẫn báo lỗi driver đó, trước kia mình vẫn cài bt, mình đã download driver ở đây về http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=712924
Nhưng ko biết add nó vào mục nào, chọn Device Mobile thì nó báo ko hỗ trợ OS 32b, chọn là Modem thì nó cho cài luôn và hiện USB ở ô sọc trắng nhưng vẫn ko updte đc 113, vẫn báo lỗi kết nối!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 41 minutes:

đã OK, mình update theo cái này là đc http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=452703
Bác nào dính lỗi như mình thì tải về dùng nhé!

Chỉnh sửa cuối:

ars0912

Vào bootloader thì phải tắt máy rồi ấn và giữ volume down, sau đó ấn nút power và giữ đến khi nhìn thấy màn hình 3 thanh sọc màu thì mới được.

hiz sao mình làm theo như hướng dẫn vẫn ko vào được bootloader bạn ạ,toàn vào MAGLDR111 luôn :(

mrducbao

hiz sao mình làm theo như hướng dẫn vẫn ko vào được bootloader bạn ạ,toàn vào MAGLDR111 luôn :(

Bạn làm như sau cho dễ nhá:
- Tắt nguồn.
- Ấn nút mở nguồn (thả tay ra luôn) rồi giữ chặt nút Volume down, bao giờ màn hình thấy có xanh, đỏ, trắng, vàng....thì là đã vào Bootloader.

Chúc thành công.

mlinhcntt

mình thì bị trường hợp này ko vào đc MAGLDR111 mà nó ra ngay chữ HTC màu xanh rồi dứng yên ở đó kể cả ấn vào nút end call cũng ko đc

mlinhcntt

mình đã phát hiện ra tại sao lại bị vậy ko phải do end call mà làm mất đi radio cho nên up lại là lại chiến HD2 muôn lăm kakak

lionelnlex

Em cũng bị tình trạng như bác. Sau khi chạy MAGLDR thì máy load vào màn hình có chữ xanh HTC rồi đứng. Em chạy lại rom winmo 6.5 thì vẫn nghe gọi ngon, chả hiểu thế nào nữa. Làm sao biết có mất Radio hay không các bác nhờ?

Em cũng bị tình trạng như bác. Sau khi chạy MAGLDR thì máy load vào màn hình có chữ xanh HTC rồi đứng. Em chạy lại rom winmo 6.5 thì vẫn nghe gọi ngon, chả hiểu thế nào nữa. Làm sao biết có mất Radio hay không các bác nhờ?
Mất Radio thì nghe gọi làm sao được mà máy cũng không khởi động được nữa. Bạn úp thử bản Radio 2.15.50.14 rồi cài MAGLDR sẽ tốt hơn đó.

mlinhcntt

UP LẠI RADIO ĐI BÁC LÀ OK NGAY

lionelnlex

hề hề, em chạy đc rồi. đang chơi WP7 roài.

Bác ơi, có cách nào để lúc mình restart lại máy, nó ko load vào màn hình MAGLDR của mình không bác?

Last edited by a moderator:
Nó ko load MAGLDR rồi tới lúc bác muốn up ROM khác thì mần răng :))
Ko có cách nào cả, ko dùng MAGLDR thì dùng CLK, cũng chả khác gì mấy...