• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Market Place V0.5.4 by Milkman(tải và cài đặt phần mềm và game có phí)

edmundo2203

[Update]Market Place V0.6.4 by Milkman(tải và cài đặt phần mềm và game có phí)

Trên Market có rất nhiều ứng dụng và game hay dành cho WP7 nhưng thường là các bản trả phí.MS chưa hỗ trợ việc mua PM ở VN nên anh em ta thường xài các phần mềm chùa đã được bơm thuốc.Ứng dụng Market Place V0.5.4 by Milkman sẽ biến các phần mềm và game có phí thành miễn phí.Các bước:

- Các bạn tải file Market Place V0.5.4 by Milkman tại Đây và tiến hành cài đặt trên PC.Sau khi cài đặt chạy ứng dụng vào phần search để đánh tên phần mềm cần tải và cài đặt,phần mềm sẽ được tải về thư mục download mặc định trong folder Market Place V0.5.4 by Milkman.

- Vào thư mục download trên và tiến hành cài đặt.Có thể sử dụng Tom Xap install hoặc Market tại Đây.

Lưu ý :
- Nên sử dụng ứng dụng Market để cài đặt.Vì một số ứng dụng không chạy với Tom Xap Install.
- Không dành cho các Game Xbox.
- Khi Crack một file bị lỗi.Bạn vào thư mục Download để xóa folder Temporary sau đó mới tiến hành Crack tiếp nhé.
Đã test hầu hết các Game và ứng dụng trả phí đều thành công.:D

Cập nhật phiên bản mới nhất Market Place V0.5.6 by Milkman

Link tải :

Cập nhật phiên bản mới nhất Market Place V0.6.4 by Milkman]
Link tải :

Chỉnh sửa cuối:

edmundo2203

Bạn chạy file Market.exe để cài đặt vào PC sau khi đc cài đặt chương trình Market sẽ chạy mặc định thay cho Tom Xap Install ,bạn chỉ cần nhấp chuột vào ứng dụng để cài.

pole_star139

Bác edmundo ơi, cái Marketplace í, em cài rồi, cơ mờ ko search đc :(, gõ vào search nó ko chạy j cả, thế là sao hả bác, em đang thử tài phần mềm "Maps Pro" mà ko đc!

edmundo2203

Bạn phải đánh đúng tên của phần mềm cần crack nhé.sau khi tìm được nhấp đúp vào ứng dụng cần cài đặt để tiến hành tải về.

slientkid

Cái này khủng thật, download về tự crack luôn. Good lắm, chưa pó tay phần mềm nào cả :D Hơi tiếc là ko cho game của Xbox, nhìn mấy game xbox thèm quá =.='

hungweb

Dùng bản này down về được mấy game của xbox mà cài lên máy hd2 được rồi mà vào chạy game no lên màn hình đen rồi lại quay lại mục game xbox. Bác nào biết xử lý lỗi trên để chơi được game ko vậy

edmundo2203

Dùng bản này down về được mấy game của xbox mà cài lên máy hd2 được rồi mà vào chạy game no lên màn hình đen rồi lại quay lại mục game xbox. Bác nào biết xử lý lỗi trên để chơi được game ko vậy

Bạn không đọc chú ý của mình à?

kirimaru89

Bạn không đọc chú ý của mình à?

nếu nói thế thì cũng ko phải bạn ạ. Đây là list các game Xbox đã cài được :D
#1 Bejeweled Live
#2 Butterfly
#3 de Blob
#4 Earthworm Jim
#5 Fast and Furious Adrenaline
#6 Gylder
#7 James Patterson’s Women’s Murder Club
#8 Max & The Magic Marker (issues: game doesn’t save and might crash)
#9 More Brain Exercise
#10 Flight Control
#11 Frogger
#12 Pocket God
#13 PuzzleQuest 2
#14 Rocket Riot
#15 The Revenants
#16 Fruit Ninja
#17 OMG
#18 Revolution
#19 Tower Bloxx New York
#20 Guitar Hero 5
#21 Twin Blades
#22 The Harvest
#23 PAC-MAN
#24 Hexic Rush
#25 UNO
#26 Game Chest Logic Games
#27 BubbleTown 2

Mình đã test và chạy tốt :D
// Riêng Twin Blades thì hiện tại ko còn trên marketplace nữa (hình như bị cho là quá bạo lực và máu me)

blackdoor

Manager
Một số game Xbox Live vẫn có thể chạy với tool này, một số khác không thể mà tiêu biểu là Assassin's Creed.

pole_star139

Mong các pro nhà ta sớm đưa ra các ứng dụng việt hữu ích nữa cho WP

Mình thấy WP thực sự hấp dẫn, bây giờ vấn đề chỉ còn là ứng dụng thôi, đặc biệt quan trọng với mình là bộ từ điển E-V, cái này tìm loạn lên mà không có :((

ryanpcworld

Một số game Xbox Live vẫn có thể chạy với tool này, một số khác không thể mà tiêu biểu là Assassin's Creed.

bạn ơi xài HD7 hay Omnia 7 đều ko xài đc 1 số game Xbox live đã down trên này ah ? Hic, có game Ilomilo hay thế mà ....

cuongtqg

Mong các pro nhà ta sớm đưa ra các ứng dụng việt hữu ích nữa cho WP

Mình thấy WP thực sự hấp dẫn, bây giờ vấn đề chỉ còn là ứng dụng thôi, đặc biệt quan trọng với mình là bộ từ điển E-V, cái này tìm loạn lên mà không có :((

Bạn có thể dùng 1 trong 2 soft này: CleverTranslate hoặc Vietnamese Dialogs

edmundo2203

nếu nói thế thì cũng ko phải bạn ạ. Đây là list các game Xbox đã cài được :D
#1 Bejeweled Live
#2 Butterfly
#3 de Blob
#4 Earthworm Jim
#5 Fast and Furious Adrenaline
#6 Gylder
#7 James Patterson’s Women’s Murder Club
#8 Max & The Magic Marker (issues: game doesn’t save and might crash)
#9 More Brain Exercise
#10 Flight Control
#11 Frogger
#12 Pocket God
#13 PuzzleQuest 2
#14 Rocket Riot
#15 The Revenants
#16 Fruit Ninja
#17 OMG
#18 Revolution
#19 Tower Bloxx New York
#20 Guitar Hero 5
#21 Twin Blades
#22 The Harvest
#23 PAC-MAN
#24 Hexic Rush
#25 UNO
#26 Game Chest Logic Games
#27 BubbleTown 2

Mình đã test và chạy tốt :D
// Riêng Twin Blades thì hiện tại ko còn trên marketplace nữa (hình như bị cho là quá bạo lực và máu me)

Đúng là Crack được mấy Game Xbox như bạn nêu.Vì trước mình thử 1 số Game Xbox mà không được nên mới chú ý thế.:p

bcbc123

các bác cho hỏi em crack máy hd7 theo cách bác Tom và cài dc ứng dụng rồi nhưng chỉ mở dc ứng dụng vài lần rồi sau đó cứ bấm vào là nó bật ra trở lại nếu tắt máy rồi khởi động lại thì bình thường nhưng sau đó bị lại. bác nào có bị như em thì cho ý kiến cái.

slientkid

À mà có 1 số app bị lỗi khá lạ, bạn nào có thể check thử apps "Love Art" hoặc "Art Museum", khi nó Extracting sẽ báo lỗi gì 260, rồi 244 kí tự gì đấy. Ko biết khắc phục làm sao

slientkid

À mà các bác cho hỏi luôn, mình có cần thiết lập mục nào nữa ko? Vì em dùng cái này download về rất chậm, làm sao để tăng tốc độ download đây =.='

blackdoor

Manager
À mà có 1 số app bị lỗi khá lạ, bạn nào có thể check thử apps "Love Art" hoặc "Art Museum", khi nó Extracting sẽ báo lỗi gì 260, rồi 244 kí tự gì đấy. Ko biết khắc phục làm sao

Cả hai soft bạn nói đều có kích thước khá lớn (hơn 80 MB), khi tải về có thể phát sinh lỗi dẫn tới không giải nén được. Bạn thử tải tại một hai lần nữa thì sẽ được thôi.