• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Menu Transitions N73 Bản beta

Hiệu ứng transition hiện nay đã không còn độc quyền trên những máy N81 nữa mà những máy S60v3 9.1 cũng có thể có hiệu ứng này. Test thử nghiệm trên N73. Các máy khác thử báo kết quả nhé:)

Lưu ý cài đủ bộ python và phải cap off trước khi sử dụng nhé.

troly

Well-Known Member
Đã test trên n73, chạy cũng được song hơi giật tí bạn à. Vào các chương trình hơi chậm so với bình thường.

dung1291985

N95 8Gb cũng bị giật đôi chút, hy vọng bản chính thức sẽ nhanh hơn, cái này chưa giống hiệu ứng N81 lắm phải ko bạn ?
À mà còn nhìu lỗi lắm, 1 số phần mềm mãi ko exit đc, mở khóa phím cũng vậy
P/S ủa mình lên Vip hồi nào vậy ta :))

thanhtungqng

Các bác cho hỏi có phải Menu Transitions là vào menu các folder sắp ra hình chữ V hay hình Ovan có phải vậy không

mucelago

Active Member
CHà, cả N73 cũng đã có rồi à, vậy mà mình dùng n82 vẫn chưa có cơ đây.

Chậc chậc ( lắc đầu )....

Làm Theme tiếp đây b-)

thanhtungqng

Không phải đâu, cài thử đi để thưởng thức, dạng Menu cuộn vậy đó.

Trời bác dụ em cài vào, lúc cài xong chạy thử màn hình tự nhiên đen thui, rồi mới chuyển qua menu làm hết hồn. Mà sao thằng này không có nút Hide nhỉ để chạy trình ình đó đúng là cài vào cho vui thui, chắc không sử dụng lâu dài được. Đợi bản mới ra thì hay hơn

troly

Well-Known Member
Trời bác dụ em cài vào, lúc cài xong chạy thử màn hình tự nhiên đen thui, rồi mới chuyển qua menu làm hết hồn. Mà sao thằng này không có nút Hide nhỉ để chạy trình ình đó đúng là cài vào cho vui thui, chắc không sử dụng lâu dài được. Đợi bản mới ra thì hay hơn

Bạn chọn phím menu là nó thoát ra màn hình chính,còn pm vẫn chạy ẩn đó bạn.

kp_enter

Không phải đâu, cài thử đi để thưởng thức, dạng Menu cuộn vậy đó.

vậy hả a :D để e test thử xem sao

P/S: hehe a bỏ được chữ Trial đi từ bao giờ thế. chúc mừng a nhé :D
@Dũng tàu: nhìn mặt "vênh" kìa :D sướng!

thanhtungqng

Python gồm Python, Megapymodule và python scriptshell. Dùng RomPatcher xem được k :)

Bác dùng điện thoại N95-1 cài được RomPatcher ah. Bác cài bản nào vậy, có thể cho mình biết , mình cũng dùng N95-1 nhưng không thể cài được RomPatcher

thanhtungqng

Mình vào đọc thấy cái Rom này thua cái PowerBoot v2.00 vừa cài, thôi cứ dùng PowerBoot v2.00 lại hay

thanhtungqng

Mình mới cài, nên chưa test hết. Bạn xem thử nhé
Tiếng anh:
PowerBoot is the solution for people who want to run some certain applications on their cellular phones upon booting up. PowerBoot maintains a startup list of applications and run them when the phone is switched on. Phone users can modify the startup list in PowerBoot. It is just like the Microsoft Windows startup folder on PC.

PowerBoot is designed for advanced mobile phone users. User determines which applications he wants to run and selects them in PowerBoot. The user himself should ensure his selected applications would not cause any problem.

Special: add application java MIDlet autorun.

Dịch trên google
PowerBoot là giải pháp cho những người muốn chạy các ứng dụng trên một số một số điện thoại di động của mình khi khởi động lên. PowerBoot khởi duy trì một danh sách các ứng dụng và chạy chúng khi điện thoại đã được bật lên. Số điện thoại người sử dụng có thể khởi động sửa đổi trong danh sách của PowerBoot. Nó chỉ là như Microsoft Windows khởi thư mục trên máy PC.

PowerBoot nâng cao được thiết kế cho người sử dụng điện thoại di động. Thành viên xác định các ứng dụng mà ông muốn chạy và chọn chúng trong PowerBoot. Các thành viên tự lựa chọn của mình nên đảm bảo các ứng dụng sẽ không gây ra bất kỳ vấn đề.

Đặc biệt: thêm các ứng dụng java MIDlet autorun.

link bài viết http://www.dotsis.com/mobile_phone/showthread.php?p=727142#post727142

tonytrung235

theo như e đọc đại khái thì pwerboot là tự động chạy các chưong trình minh chọn khi mở máy mà ..đâu có giông rompatcher đâu