• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MMC bị lỗi !

thusinhbuon

anh trubic ơi anh cho em hỏi sao em kết nối phone với PC qua dây cáp sao chẳng format được ( em đang dùng bản 7.1 bản mới nhất của NOKIA ) và cho em hỏi luôn sao em cho thẻ vào đầu đọc muốn copy ra PC hay ngược lại thì toàn báo lỗi thôi ah , em ra cửa hàng hỏi thì họ bảo kiểm tra lại thẻ nhớ :-/( còn đầu đọc thì cho thẻ # " loại gì cũng được " vào copy bình thường ) nhưng riêng thẻ em thì pó tay chẳng hiểu sao ! ANh xem thẻ của em bị vấn đề gì với ( thẻ đi theo máy ) !

TruBic

Well-Known Member
anh trubic ơi anh cho em hỏi sao em kết nối phone với PC qua dây cáp sao chẳng format được ( em đang dùng bản 7.1 bản mới nhất của NOKIA ) và cho em hỏi luôn sao em cho thẻ vào đầu đọc muốn copy ra PC hay ngược lại thì toàn báo lỗi thôi ah , em ra cửa hàng hỏi thì họ bảo kiểm tra lại thẻ nhớ :-/( còn đầu đọc thì cho thẻ # " loại gì cũng được " vào copy bình thường ) nhưng riêng thẻ em thì pó tay chẳng hiểu sao ! ANh xem thẻ của em bị vấn đề gì với ( thẻ đi theo máy ) !
Có thể là do thẻ của em bị lỗi, hoặc dính virus nên em mới ko format thẻ qua cáp, hay cho thẻ vào đầu đọc mà ko được. Nếu em mang ra tiệm mà người ta ko khắc phục được, thì em mua thẻ mới dùng nhé em.

punchan

không biết máy mình bị lỗi gì mà bỏ thẻ nhớ vào đt thì chạy không được. lấy ra thì chạy bình thường, mình đã fotmat máy nhưng thẻ vẫn không chạy được,fotmat thẻ thì mình không biết cách nào fotmat được. Bỏ cáp pc suite vào thì máy nhận dạng được thẻ nhớ. Mong bác nào tư vấn dùm mình cách fotmat thẻ nhớ thông qua pc suite gấp gấp nhé. thanhks nhiều.:((
format bằng cáp gì cho mệt ra tiệm điện thoại mua đầu đọc format cho lành loại thường có 20k còn all il1 thì hơn 100k format thì chọn FAT ấy chọn FAt32 bỏ vào máy ko nhận đâu nếu mà có virus thì dùng KAV ko thì AVG mà scan chứ mà scan bằng BKAV bản Free ko ăn thua đâu>:)

tanpossible

Nếu dùng các dòng s60v2 đa phần là thẻ MMC thì down cái này về format cho nó ổn định bạn nhé

locthuyforever

Thẻ MMC Kingmax 1G em đang xài cho con N72, chẳng hiểu vì sao gắn vào đầu đọc và cắm vào máy tính thì không thể chép dữ liệu từ máy sang thẻ nhớ được, nó hiện thông báo "Erro copying file or folder" như hình đính kèm, e m không có đặt pass, đầu đọc thẻ không có chốt khóa chức năng chống sao chép, nếu để yên thẻ cắm vào máy tính và khởi động lại thì chép được dữ liệu từ máy tính sang thẻ (nhưng lúc được lúc không). Dùng PC Psuilt thì vẫn chép được dữ liệu bình thường, em đã format lại thẻ nhưng tình hình vẫn không cải thiện, các bác tư vấn giúp em cái

TruBic

Well-Known Member
Thẻ MMC Kingmax 1G em đang xài cho con N72, chẳng hiểu vì sao gắn vào đầu đọc và cắm vào máy tính thì không thể chép dữ liệu từ máy sang thẻ nhớ được, nó hiện thông báo "Erro copying file or folder" như hình đính kèm, e m không có đặt pass, đầu đọc thẻ không có chốt khóa chức năng chống sao chép, nếu để yên thẻ cắm vào máy tính và khởi động lại thì chép được dữ liệu từ máy tính sang thẻ (nhưng lúc được lúc không). Dùng PC Psuilt thì vẫn chép được dữ liệu bình thường, em đã format lại thẻ nhưng tình hình vẫn không cải thiện, các bác tư vấn giúp em cái
Trường hợp này mình đã gặp là do thẻ gắn vào đầu đọc thẻ nó bị lỏng đấy. Tuy nhiên cũng có thể là do virus nữa bạn kiếm tra lại xem nhé.

chemi1209

Chắc thẻ đó bị lỗi rồi, bạn thử cắm vào máy khác thử xem!

Thangnd31082

Máy tính nó bảo rõ ràng là bạn đã để chức năng chống ghi cho thẻ còn gì nữa bạn ! ) khi đó
1. hoặc bạn đặt Pass cho thẻ ( bạn không dặt có thể thằng khác dặt nhé _ vô kiểm tra lại xem đặt Pass mới có được không nhé_ nếu đặt đưộc pass mới cứng thì tức nlaf chưa có ai làm gì với thẻ của bạn phần Pass này cả )
2. hoặc khả năng bạn đã gạt chức năng chồng ghi trên đầu đọc thẻ ( một số loại đầu đọc có chức năng này đấy chủ nhân khéo khi còn không biết _ Kiểm tra dễ thôi --> Mượn đại một thẻ khác cắm vô đầu đọc coi có hiện tượng tương tự không _ có tức là do ông đầu đọc thẻ này rồi )

3. Hoặc do bị một con virus làm phiền --> Mở PC Scan trực tiếp = KAV 9 hoặc Kis 9 bản cập nhật _-> cực chẳng đã thì tải KaV8 cho mobile cập nhật dữ liệu mới ( cập nhật GPRS nếu bạn có cài hoặc nếu không thì cập nhật Offline cũng được mà ) quét là nhậ cả virus trên thẻ lẫn trên máy hà !

4. Phương án cuối cùng là Formart thẻ bằng trình Formart của máy ( vì Máy bạn vẫn nhận thẻ mà )

Chúc vui !

leminhhai111

Anh em cho mình hỏi cái ne.hồi trc mình có cài 1 p.m mmc fomats trên đt rồi mình dùng p.m đó để fomats thẻ xong rồi mình cài lại những p.m khác dc 3.4 cái thì nó tòan bị báo erro 36 mình lại fomats nó thêm 1 lần nữa thì nó lại báo lổi erro 36 rồi ngũm luôn trên dt hay pc giờ kg đọc dc nó nữa đưa ra tiệm cũng bó tay vậy theo anh em nghĩ có cách nào cứu nó kg hay nó ngũm luôn rồi anh em

JuRay-Duan

Anh em cho mình hỏi cái ne.hồi trc mình có cài 1 p.m mmc fomats trên đt rồi mình dùng p.m đó để fomats thẻ xong rồi mình cài lại những p.m khác dc 3.4 cái thì nó tòan bị báo erro 36 mình lại fomats nó thêm 1 lần nữa thì nó lại báo lổi erro 36 rồi ngũm luôn trên dt hay pc giờ kg đọc dc nó nữa đưa ra tiệm cũng bó tay vậy theo anh em nghĩ có cách nào cứu nó kg hay nó ngũm luôn rồi anh em

Mang ra tiệm mà họ cũng bó tay thì đúng là cái thẻ nó die rùi bạn àh, bỏ ít tiền mua cái thẻ khác đi, thẻ nhớ bây giờ giá cũng rẻ thôi.

Việc fomart thẻ nhớ trên điện thoại thì chỉ cần vào thẻ nhớ mà thao tác là được cần gì tới một pm thứ hai chi cho rắc rối mà có khi mang họa vào thân

Nếu chuyện đã vậy thì bạn nên nghĩ xem có thể dùng hay vứt bỏ cái thẻ đó đi thôi

Mà khuyến cáo thêm một điều với 6600 và 7610 là khi vừa mới fomart thẻ nhớ, mà ngay lập tức cài lại liên tục một kho pm thì hãy chịu trách nhiệm về những điều mình vừa làm

Hãy cài sao cho có khoa học sau khi fomart thì cái thẻ nhớ cùi cũng được nâng cấp thành zin nhưng nếu làm ẩu thì cái thẻ zin rồi cũng sẽ có ngày cho vào sọt rác thôi>:)

anttim

em có cái thẻ 1g nhưng giờ không dùng được.chuyện là máy nó bắt 4mart nhưng khi 4mart xong thì báo là erro.. gi đó , cho vao ppc thì khong nhận thẻ, mem nào gặp tình hình như thế không giúp mình với

tuyetha

em có cái thẻ 1g nhưng giờ không dùng được.chuyện là máy nó bắt 4mart nhưng khi 4mart xong thì báo là erro.. gi đó , cho vao ppc thì khong nhận thẻ, mem nào gặp tình hình như thế không giúp mình với

Thẻ hết hạn sử dụng rồi bạn ạ,đổi thẻ mới thôi.Ráng thêm chỉ mất công thôi

Posted via Mobile Device

tqvinh0101

u 4mat trên pc!!!
sau đó cho vào máy 4mat lại lần nửa!!!
cuối cùng là dùng lệnh *#7370# để reset lại máy!!!
thế là xong!!!!

laocai_city

Bạn ơi . không còn cách nào khác sao. phải đem ra tiệm ah. Chán nhỉ. Dù sao củng cảm ơn bạn nhiều

còn một cách đó là mua thẻ mới copy dữ liệu sang nữa thui:D máy mình cũng bị vậy thay thẻ rùi nè:D 4mart trên pc thì dùng thêm mấy lần lại lỗi.bị như vậy là báo hiệu thẻ báo hiệu hog ấy mà:-?

chemi1209

Thẻ của mình xài từ hồi lấy máy, tính ra cũng 6 năm rùi, 4mat khá nhiều mà vẫn chạy ngon!:)

tuyetha

Thẻ của mình xài từ hồi lấy máy, tính ra cũng 6 năm rùi, 4mat khá nhiều mà vẫn chạy ngon!:)

Hên xui thôi mà!Với lại còn tùy vào mức độ sử dụng thẻ nữa chứ,copy rồi xóa,cài rồi gỡ...Bạn chơi những game dung lượng lớn liên tục xem.4mat thì ảnh hưởng mấy đâu

Posted via Mobile Device

DreamLand

Hên xui thôi mà!Với lại còn tùy vào mức độ sử dụng thẻ nữa chứ,copy rồi xóa,cài rồi gỡ...Bạn chơi những game dung lượng lớn liên tục xem.4mat thì ảnh hưởng mấy đâu
Posted via Mobile Device
Đính chính là tránh lạm dụng chức năng format thẻ và điện thoại, điều này cũng ảnh hưởng đến chất lượng và tuổi thọ sử dụng. Không đánh rơi thẻ, tránh va chạm mạnh. Yêu quý dế yêu chút là ok ^.
Posted via Mobile Device

chemi1209

Đính chính là tránh lạm dụng chức năng format thẻ và điện thoại, điều này cũng ảnh hưởng đến chất lượng và tuổi thọ sử dụng. Không đánh rơi thẻ, tránh va chạm mạnh. Yêu quý dế yêu chút là ok ^.
Posted via Mobile Device

Nhất trí quan điểm! Máy mình chỉ khi nào ko vào đc mình mới 4mat thôi!:D