• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MMC bị lỗi !

vitaminzaj

Nhưng mà bây giờ thì cái thẻ của mình vô dụng rồi, muốn format cũng không được nữa, chán quá, chắc phải mua cái thẻ mới vậy, mà mình ở Hải Dương, kiếm hoài mà không có chỗ nào bán, toàn bán thẻ MMC loại 1Gb trở lên thui, con 6630 này sao mà đua đòi chạy đc thẻ đó chứ pải ko bạn

Mình đang dùng n70 nên cũng không biết 6630 thế nào.Thẻ 512 china bán đầy ra đấy.Còn thẻ chính hãng thì khó kiếm lắm

tnhoanglong

Các bác cho tôi hoi: tôi có mmc 512 trong dt n7610. Truoc dây thì bình thuong, sao bây gio cho vào card reader thì Pc báo là: Please insert a disk to G. Ai giúp tôi?! Hic. Thân!

Chú ý viết bài có dấu đầy đủ bạn nhé!!!

Last edited by a moderator:

saodoingoi142

Moderator
Các bác cho tôi hoi: tôi có mmc 512 trong dt n7610. Truoc dây thì bình thuong, sao bây gio cho vào card reader thì Pc báo là: Please insert a disk to G. Ai giúp tôi?! Hic. Thân!

Chú ý viết bài có dấu đầy đủ bạn nhé!!!

Trước khi bạn mở cái Thẻ này trên PC thì bạn hãy cho mở trình duyệt quét Virut ngay trên Thẻ đã nhé!Có thể là do Virut nên mới báo vậy...!!!;;)Làm xong bạn thử vào lại xem sao...!!!;;)

PhanHauQD

Tình hình như vầy các bạn có kinh nghiệm giúp mình với:

+ Mình đang cóp nhạc vô N70 bằng PC suite thì Cacel , máy tính hiện thông báo: "Thao tác không thể hoàn thành" hay đại loại như vậy.

+ Mình tháo thẻ ra cho vào CardReader và cóp típ. Sau khi cóp vẫn ok.

+ Cho vào N70 thì một số chương trình bị mất một số thì còn ( không thấy X-plore đâu cả nhưng vẫn thấy Slick).

+ Sau đó mình cho thẻ vào CardReader thì máy tính thông báo phải Format thẻ nhớ, và mình format tới complete luôn format xong cho vào N70 không nhận nữa, vào chương trình quản lý MMC của điện thoại nó báo thẻ corrupted luôn.

+Bi giờ cho vào máy tính cũng không nhận nốt, chỉ hơi treo máy một tý.

Các bạn xem giúp em nó còn cứu được không hjx. Tiu mất cái thẻ Orginal của Nokia thì tiếc lắm hjx.

Thanks

Đúng rồi bạn ơi.BẠn format thẻ trên Pc xong rồi thì gắn vô máy bạn phải vào mục MEMORY CARD format trên máy lại nữa mới đc.Chúc bạn thành công nhé!

one1love

Đúng rồi bạn ơi.BẠn format thẻ trên Pc xong rồi thì gắn vô máy bạn phải vào mục MEMORY CARD format trên máy lại nữa mới đc.Chúc bạn thành công nhé!

Bạn í hỏi từ năm 2009 mà bạn =))

saodoingoi142

Moderator
có cách nào up firmware cho the nho kíngton mmc ko mấy pro?

Lần đầu tiên mình nghe cái này!Hic hic...!!!:)).Không có và không thể up FW cho Thẻ nhớ được đâu bạn!Nếu Thẻ nhớ bị lỗi thì chỉ cần bạn Format Thẻ nhớ trên PC,rồi sau đó đưa Thẻ vào máy Format trên máy thêm lần nữa để cho nó tự động định dạng lại Thẻ là được.Còn nếu hư hỏng nặng thì bạn nên mua lại Thẻ nhớ khác bạn nhé!!!;;)