• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MMC bị lỗi !

tuanhien98

The MMC 512 hang Kingston bi h tim ko dau ra duoc, le let het Cau Giay ma ko hang nao co,bun the,ai biet o dau ban hok?Gia the hok pit the nao nhi? E dung N72.Sr vi e ko go duoc TV.
Posted via Mobile Device

tuyetha

The MMC 512 hang Kingston bi h tim ko dau ra duoc, le let het Cau Giay ma ko hang nao co,bun the,ai biet o dau ban hok?Gia the hok pit the nao nhi? E dung N72.Sr vi e ko go duoc TV.
Posted via Mobile Device

Giá thẻ 512 là dưới 100k thôi bạn.Tại mình chỉ dùng thẻ 1G trở lên nên ko rõ lắm.
Mình cũng dùng N70 pót bài này,bạn tìm bộ gõ unikey 3.1 fix,hay pm vntelex mà gõ tiếng việt,4rum có hết đấy

Posted via Mobile Device

chemi1209

Thẻ 512 thì thiếu gì, nếu bí quá thì ra chợ Trời ấy, có mà cả đống!

tuanhien98

Thẻ 512 thì thiếu gì, nếu bí quá thì ra chợ Trời ấy, có mà cả đống!

Ờ nói như ông thì....Chợ zời nó ở đâu?Tui đi nó toàn nói chỉ có thẻ xịn,125k mà mình sv nghèo xài xịn làm dek rì.Hoho.Thực ra hỏi xem ai biết điạ chỉ chính xác hok để mua thui.T ko phét hỏi tuừ NPSắc đến HTMAU làm rì có.

Posted via Mobile Device

anttim

Ờ nói như ông thì....Chợ zời nó ở đâu?Tui đi nó toàn nói chỉ có thẻ xịn,125k mà mình sv nghèo xài xịn làm dek rì.Hoho.Thực ra hỏi xem ai biết điạ chỉ chính xác hok để mua thui.T ko phét hỏi tuừ NPSắc đến HTMAU làm rì có.

Posted via Mobile Device

mua không tui bán cho , thẻ 512 kjngtom luôn, giá cực rẻ .có bảo hành đầy đủ . tui xài 2 năm nay không có vấn đề gì về thẻ nhớ cả ...hihi:D:D:D

Mr_Sulla

Tôi dùng thẻ 1gb kingmax mua ở tgdd 250k hơn 1 năm rùi nè. Dùng quá ok. Trước dùng cái 512mb kingston cũng mua tại tgdd đc 3 tháng thì hỏng.Bạn bè tôi cũng hay dùng kingmax lắm.Bạn tuanhien thử dùng kingmax xem. Cứ gì cứ phải kingston mới là good. Lên tgdd mà mua (hà nội)
Posted via Mobile Device

tqvinh0101

thẻ của em ko bít sao nữa;
install soft thì lâu lâu lại báo file corrupt, thử lại vài lần thì dc
rồi lại install xong, mở lên lâu lâu cũng báo là:" unable delete tên soft" ( "unable delete Mdict" chẳng hạn) , có khi không xuất hiện icon trên máy lun, trong khi dữ liệu trong thẻ vẫn còn
có cách nào khắc phục ko các bác, giúp em với!!!!:-/:-/
em dang xài con N72

TruBic

Well-Known Member
rồi lại install xong, mở lên lâu lâu cũng báo là:" unable delete tên soft" ( "unable delete Mdict" chẳng hạn) , có khi không xuất hiện icon trên máy lun, trong khi dữ liệu trong thẻ vẫn còn
em dang xài con N72
Install ứng dụng lâu là do thẻ, và máy bạn cài nhiều ứng dụng.
Còn lại là thẻ bạn đã bị dính virus thử format thẻ xem sao nhé.

chemi1209

em dang xài con N72

file corrupt.. là do phần mềm đó trong quá trình tải về bị lỗi đó bạn! Bạn dùng Sisboom để bung nén nó rồi chép theo đường dẫn là ok mà :D
Còn ko xóa đc ứng dụng chắc do máy bạn bị lỗi, mất 1 file nào đó! Theo mình thì bạn copy dữ liệu và 4mat thẻ để Thẻ sạch rồi cài lại cho chắc ăn:D

one1love

Format lại với định dạng FAT xem sao, bình thường trên PC sẽ Format ở định dạng FAT32

Sieuxathu12a2

Giúp m vs.Hum tước m ra quán net down bộ python cuả 7610 về cài vào thẻ nhớ mmc 512 thì bị dính virus.Nó tạo ra nhiều thư mục có dung lương rất lớn.M dùng trình quản lý thẻ nhớ của máy để fomat thì máy thông báo system error, nhờ thằng bạn ra dùng máy tính fomat thì nó pảo k fomat đc.Hix.Ai biết xử lý ntn thì giúp mình vs.Bây giờ lắp thẻ nhớ đó vào thì nó báo memory card corupper j j đo.

saodoingoi142

Moderator
Giúp m vs.Hum tước m ra quán net down bộ python cuả 7610 về cài vào thẻ nhớ mmc 512 thì bị dính virus.Nó tạo ra nhiều thư mục có dung lương rất lớn.M dùng trình quản lý thẻ nhớ của máy để fomat thì máy thông báo system error, nhờ thằng bạn ra dùng máy tính fomat thì nó pảo k fomat đc.Hix.Ai biết xử lý ntn thì giúp mình vs.Bây giờ lắp thẻ nhớ đó vào thì nó báo memory card corupper j j đo.

Việc đầu tiên là bạn nên vào máy Remove bớt đi một số phần mềm ít sử dụng,xóa bớt nhạc hoặc Video hay Fim.

Tiếp đến bạn hãy lên PC Down sẵn 1 phần mềm Diệt virut phiên bản mới cập nhật.
Sau đó dùng đầu đọc thẻ nhớ cắm vào và bắt đầu cho quét cái Thẻ này.Làm xong bạn hãy Click chuột phải vào ổ đĩa của Thẻ và chọn Fomat Thẻ trên PC (lưu ý đặt ở chế độ FAT chứ đừng để là FAT32 nhé!) .

Bước tiếp theo là bạn hãy khoan đưa Thẻ vào máy mà hãy Khởi động máy lên rồi cho Format toàn bộ máy bằng tổ hợp 4 phím nóng nhé!.

Bây giờ thì bạn hãy bỏ Thẻ vào máy rồi cho Format lại 1 lần nữa để cho nó tự tạo Folder trên Thẻ nhớ nhé!!!

matran1204

Lỗi thẻ nhớ N70!

:( E vừa mua cái thẻ nhớ 1Gb cho máy điện thoại N70 ME của e , mới dùng được vài ngày nó giở chứng... e không thể truy cập được các ứng dụng đã cài trên thẻ nhớ, mặc dù khi dùng phần mền quản lý file Fxplore (cài trên bộ nhớ máy) kiểm tra thì lại thấy nhận thẻ nhớ, truy cập vào thẻ nhớ vẫn được... Nhưng khi truy cập các ứng dụng đã cài trên thẻ nhớ thì không truy cập được , vào đi vào lại nhiêu lần mới vào được... nhưng sao đó máy điện thoại bị đơ ví dụ khi e dùng trình nghe nhạc TTPod, hay UCWED có lúc vào được luôn, có lúc phải ấn nhiều lần mới vào được... khi vào được rồi thì 1 lúc nó đơ máy, lúc đó e tháo thẻ nhớ máy lại hoạt động bình thường... Các a nào có kinh nghiệm nói cho e biết. Thanks

saodoingoi142

Moderator
:( E vừa mua cái thẻ nhớ 1Gb cho máy điện thoại N70 ME của e , mới dùng được vài ngày nó giở chứng... e không thể truy cập được các ứng dụng đã cài trên thẻ nhớ, mặc dù khi dùng phần mền quản lý file Fxplore (cài trên bộ nhớ máy) kiểm tra thì lại thấy nhận thẻ nhớ, truy cập vào thẻ nhớ vẫn được... Nhưng khi truy cập các ứng dụng đã cài trên thẻ nhớ thì không truy cập được , vào đi vào lại nhiêu lần mới vào được... nhưng sao đó máy điện thoại bị đơ ví dụ khi e dùng trình nghe nhạc TTPod, hay UCWED có lúc vào được luôn, có lúc phải ấn nhiều lần mới vào được... khi vào được rồi thì 1 lúc nó đơ máy, lúc đó e tháo thẻ nhớ máy lại hoạt động bình thường... Các a nào có kinh nghiệm nói cho e biết. Thanks

Hãy Tháo thẻ nhớ ra cho Format trên PC đi,sau đó lấy Thẻ ra cho vào máy ĐT rồi Format Thẻ đó trên ĐT luôn để cho nó được tự động định dạng ngay trên ĐT nhé!!!.Nếu cần thiết thì bạn cho Format máy (bằng chiêu 4 ngón) cho chắc ăn rồi bỏ Thẻ vào lại máy cài đặt từ đầu ứng dụng nhé!!!;;)

Nghungmanh24

Các anh cho e hỏi và giúp đở.Tình hình là thẽ MMC của em.Em đang copy trên PC thì mmc bị full và pc bắt phải fomat.Em đả fomat và cho vào dt fomat thêm lần nua.E down vào thẻ vẳn bình thường.Nhưng khi cho vào dt thì không thể intall phần mềm,và xoá bất kì cái gì trên thẻ.Fomat trên dt củng không dư6c.Cho vao pc fomat củng ko dc.E dùng MMCFOMAT j đó cũng ko dc(pc)e delete hết nhưng kiềm tra dung luong nó vẩn như vay.Hjx.Jup em với.Cho vào dt vần duoc.Nhưng ko làm gì dc het.

saodoingoi142

Moderator
Các anh cho e hỏi và giúp đở.Tình hình là thẽ MMC của em.Em đang copy trên PC thì mmc bị full và pc bắt phải fomat.Em đả fomat và cho vào dt fomat thêm lần nua.E down vào thẻ vẳn bình thường.Nhưng khi cho vào dt thì không thể intall phần mềm,và xoá bất kì cái gì trên thẻ.Fomat trên dt củng không dư6c.Cho vao pc fomat củng ko dc.E dùng MMCFOMAT j đó cũng ko dc(pc)e delete hết nhưng kiềm tra dung luong nó vẩn như vay.Hjx.Jup em với.Cho vào dt vần duoc.Nhưng ko làm gì dc het.

Có lẽ Thẻ nhớ và PC của bạn đã bị dính Virut rồi đó,hoặc có thể bạn phải sắp "chia tay với em nó" vì sắp hỏng.

Trước hết hãy thử với cách này xem sao,diệt Virut toàn bộ máy PC của bạn.Trong lúc chờ đợi bạn hãy dùng 1 miếng bông nhúng 1 ít cồn,hoặc xăng thơm lau chùi các điểm tiếp xúc của Thẻ nhớ cũng như các chân rắc kết nối với Thẻ bên trong máy ĐT.
Làm xong xuôi các bước này bạn hãy đưa Thẻ nhớ vào PC rồi mở trình Diệt Virut lên để diệt trên Thẻ nhé!.Làm xong bạn cho Thẻ Format ngay trên PC và cuối cùng thì đưa Thẻ vào lại máy ĐT Format để định dạng lại Thẻ nhớ nhé!!!;;)

Nghungmanh24

Mình đả làm như vậy rồi.Chắc phải chia tay với em n6 thôi.Khi mình Xoá hết file trong thẻ nhớ đi và fomat(=pc)thì nó lại xuắt hiện các file đó như chưa từng xóa vậy.

hunter0372003

Có anh em nào giúp mình vụ này với, cái thẻ MMC 512 của mình bị lỗi corrupt, mình đã dùng rất nhiều loại đầu đọc thẻ cắm vào PC nhưng PC không nhận, còn format bằng máy (mình dùng 6630) thì chỉ hiện formating…. rùi lại tắt, có ai bít cách khắc phục không ??

vitaminzaj

Có phải là formating chỉ đến 99% thôi phải không?Mình cũng bị như thế nè.Không chữa được đâu.Mình khuyên bạn nếu khi tải dữ liệu xong thì bạn không nên rút thẻ ra ngay mà hãy ngắt kết nối usb vs pc đi trước

hunter0372003

Nhưng mà bây giờ thì cái thẻ của mình vô dụng rồi, muốn format cũng không được nữa, chán quá, chắc phải mua cái thẻ mới vậy, mà mình ở Hải Dương, kiếm hoài mà không có chỗ nào bán, toàn bán thẻ MMC loại 1Gb trở lên thui, con 6630 này sao mà đua đòi chạy đc thẻ đó chứ pải ko bạn