• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MobiFun Soft Smart Settings v2.50 S60v3 S60v5 SymbianOS9.x FULL!

dung1291985

MobiFun Soft Smart Settings v2.50 S60v3 S60v5 SymbianOS9.x Unsigned Read NFO-DiL

Phần mềm Smart Settings thêm “Start menu” vào màn hình chờ của máy bạn giúp bạn có thể truy cập nhanh các ứng dụng yêu thích (ít nhất 2 ứng dụng). Nó còn có khả năng khóa hoặc mở cách mở phím thông thưởng “Unlock+*” với một cách khác mà chỉ mình bạn biết, hoặc với những ghi chú riêng của cá nhân bạn.

Chức năng chính:

• Start Menu: Làm cho máy bạn trở nên đặc biệt với một cách mới để chạy các ứng dụng ưa thích. Có thể tùy chọn số thứ tự các ứng dụng đó lần lượt (1-9) bằng cách bấm các phím số trên điện thoại.

• Dễ dàng mở khóa: Nhàm chán với cách thông dụng Unlock + * Bạn có thể thay đổi các cách khác cho riêng mình như một mã số nào đó, hay đơn giản hơn chỉ cần bấm "Lên,lên" chẳng hạn, nó giúp bạn như 1 công cụ để khóa chiếc máy điện thoại của mình trước sự tò mò của người khác :D
  • Bạn có thể thay đổi tên “Start menu” ở phím chọn trái.
  • Bạn có thể thay đổi thông báo khi vẫn thường bấm tổ hợp phím mở khóa “Unlock + *” đã bị vô hiệu hóa!
  • Bạn có thể tùy chỉnh chế độ tự động khóa, chỉ ở màn hình chờ, hoặc tự khóa sau một thời gian nhất định tùy ý ngay cả khi đang chơi Game, mà có việc phải làm, bạn bấm tạm dừng và cất túi, ko phải lo bàn phím bị bấm nhầm mà máy bạn sẽ tự khóa sau thời gian ấn định!

Dịch bởi DzungKTS

Last edited by a moderator:

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình đã test thử và có cảm nhận không có gì thay đổi nhiều so với bản 2.11. Quả là mừng hụt vì nó vẫn khó dùng với bàn phím QWERTY của E71.

nima1985

Well-Known Member
Đúng là sau khi cài xong, có thể unlock hay lock bằng cách mặc định mà mình đã đặt trước trong phần mềm nhưng vẫn có thể dùng chức năng unlock hoặc lock cưa chức năng mặc định =,= có nghĩa là phần mềm chỉ hỗ trợ thêm nhiều kiểu unlock và lock thôi chứ không đổi được cách unlock, lock mặc định máy đã có sẵn sao=.=

Test trên N95 8G(lasted version) đã hack

bluedragon0307

Anh dung thức khuya ghê :D 1 PM hay, mong chờ bản VH của nó. Ko biết bản này có cho unlock theo kiểu giữ 1 nút trong 1 time nhất định ko?

kp_enter

Đúng là sau khi cài xong, có thể unlock hay lock bằng cách mặc định mà mình đã đặt trước trong phần mềm nhưng vẫn có thể dùng chức năng unlock hoặc lock cưa chức năng mặc định =,= có nghĩa là phần mềm chỉ hỗ trợ thêm nhiều kiểu unlock và lock thôi chứ không đổi được cách unlock, lock mặc định máy đã có sẵn sao=.=

Test trên N95 8G(lasted version) đã hack

Bạn test lại đi nhé :) có chức năng để vô hiệu khóa máy mặc định mà :D

Ntv_79

PM này dùng rất tiện. Nhưng hình minh họa là của s60v2. Ở s60V2 có thêm icon nhỏ trước chữ smartsetting (hình minh họa 1) và có thể mod thành thanh bar. Nhưng ở s60v3 không thấy có. Không biết bản này có không?

nguyentanbinh

Well-Known Member
Của bạn yêu cầu đây

Anh dung thức khuya ghê :D 1 PM hay, mong chờ bản VH của nó. Ko biết bản này có cho unlock theo kiểu giữ 1 nút trong 1 time nhất định ko?

- Chúc bạn vui vẽ thực chất ko có chức năng Vô hiệu hóa Unlock mặc định của máy vì nó chỉ thêm chức năng khóa mà thôi còn về vô hiệu hóa chức năng unlock máy thì đợi phiên bản sau nữa nha.
- Chúc bạn vui vẽ và các thành viên trên diễn đàn PDAViet.net

-===================;;);;);;);;);;);;);;);;);;);;);;)==============

nima1985

Well-Known Member
Nói vậy là bạn đã test trên N95 8G thành công à :( sao máy mình không được?

trunganh0412

Nói vậy là bạn đã test trên N95 8G thành công à :( sao máy mình không được?
Posted via Mobile Device Dung day,co phan vo hjeu hoa chuc nag khoa phjm mac dinh cua may,ban vao phan settings->easy unlock-> Standard unlock -> disable.Pm nay rat hay,co the doi thong diep khi Mo phim "press Unlock and then press *" thanh chu bat ky.Minh da test tren N82.Ma k biet pm nay co xung dot voi ADL k,ket hop 2 pm nay voj nhau that hoan hao.Dac biet pm nay co chuc nang Rertart phone luon,thuc thu rat tjen.Diem 10 cho chat luong.Ma to khoai dung ban tieng Anh hon,Viet hoa nhjeu khj k sat nghja cung hoi kho chju.

nima1985

Well-Known Member
Posted via Mobile Device Dung day,co phan vo hjeu hoa chuc nag khoa phjm mac dinh cua may,ban vao phan settings->easy unlock-> Standard unlock -> disable.Pm nay rat hay,co the doi thong diep khi Mo phim "press Unlock and then press *" thanh chu bat ky.Minh da test tren N82.Ma k biet pm nay co xung dot voi ADL k,ket hop 2 pm nay voj nhau that hoan hao.Dac biet pm nay co chuc nang Rertart phone luon,thuc thu rat tjen.Diem 10 cho chat luong.Ma to khoai dung ban tieng Anh hon,Viet hoa nhjeu khj k sat nghja cung hoi kho chju.

Thanks Dũng cái nè!mình cũng làm thế mà nhưng mà không hiểu sao máy mình không xài được!Có lẽ do đối phần mềm nào đó cài trong máy =.=

kp_enter

Nếu bạn muốn có thêm chức năng đặt mật khẩu thì ko nhất thiết phải dùng ADL vì phần đặt phím tắt khi mở khóa nó cho phép tối đa 7 ký tự (nếu mình nhớ ko nhầm) lên có thể dùng nó để đặt pass khóa máy cũng tiện ;)

trunganh0412

Posted via Mobile Device Tat nhjen la vay,nhung ADL khoa tung applications rieng,khoa may chung thj hoj bat tjen,minh chj muon khoa 1 so app nhu messeging,galery...Va cai nay con chuc nang bao mat may,khj doi sim.Noi chung ket hop 2 pm nay van tien hon.A ma minh chu thjch them la phjm khoa ban phim bthuog k thay doi duoc,van khoa dc bt,chj co kieu mo khoa Press Unlock and then * la pm nay moi vo hjeu hoa duoc thoi.Nhu vay la cung roj,k so ng khac to mo nghjch may cua minh

bluedragon0307

Tình hình là N73 của mình dùng bản VH ko có cái như Dũng nói, có thể chỉ dẫn kỹ hơn dùm mình dc ko?

whatislove89

trời,ban dung1291985 ơi,phần mềm nay hay thật,nhưng k hiểu sao minh k thể dung cai ADLock dể khóa no đc tại vì nếu k khóa đc thi hòa cả làng vi nếu biết ng ta se vao trng faanf mêm dể xem cach mở máy mình đa đặt huhuhuuh lam thê nào nhỉ?
ah nhân tiên mình hoi,co fan mêm hay cách nào mà chỉ khi thoát ra ngoài màn hình chờ no mới khóa máy bang mât mã k? mình toàn thấy các fan mêm toàn tự khóa mã ngay ca khi minh dag dùng fan mềm nhưng vi lý do nào ma minh k thao tác trên bàn fim ,cho minh xin fan mềm y