• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MobiFunSoft Smart Settings v3.0.S60v3 S60v5 SymbianOS9.x Unsigned FULL!!!

trangdem

PM FULL nên không được phép đính kèm đâu bạn. Chịu khó down từ host thôi:|

các bác cho em hỏi mình cài đè lên bản 2.50 cũ được không ạ,hay phải xóa đi cài mới vây?vì bản cũ mình đã đổi tên rồi,giờ ngại đổi lại quá!!!thanks các bác

Caominh171

các bác cho em hỏi mình cài đè lên bản 2.50 cũ được không ạ,hay phải xóa đi cài mới vây?vì bản cũ mình đã đổi tên rồi,giờ ngại đổi lại quá!!!thanks các bác

Chài trước khi gỡ bản cũ, bạn copy tên nó đi rồi cài bản mới vào đổi lại sau

0986212555

Đổi 1 cái tên = Menu editer mất khoảng 30s mà còn than thở gì hả bạn.

hoabattuvn_tt

Mình mới cài tối qua nhưng không hiểu sao sáng nay vào Smart Settings để sắp xếp lại ứng dụng nó không cho save, xóa bớt ứng dụng save lại cũng không được!Có bạn nào găp trường hợp giống mình không, thoát ra thì máy bị đơ đơ! Bản 2.50 dùng ok!

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình mới cài tối qua nhưng không hiểu sao sáng nay vào Smart Settings để sắp xếp lại ứng dụng nó khôgn cho save, xóa bớt ứng dụng save lại cũng không được!Coa bạn nào găp trường hợp giống mình không! Bản 2.50 dùng ok!

Sau khi sắp xếp xong thì bạn chọn mục save rồi nhấn OK là xong. Mình chỉnh sửa và save bình thường mà

hoabattuvn_tt

Đê mình gỡ ra cài lại thử tối qua mình cài đè!Mình set 23 ứng dụng mỗi lần cài lại rồi vô set lại đúng vị trí mình thích cũng oi:(

BuuPhucCT

Well-Known Member
Đê mình gỡ ra cài lại thử tối qua mình cài đè!

Nó đâu cho cài đè bản cũ lên bản mới đâu bạn:-?
Muốn cài bản 3.0 thì phải gỡ bản 2.5 ra rồi mới cài vào được. Nếu k sẽ bị lỗi cập nhật.

hoabattuvn_tt

Mình cài nó không báo lỗi cập nhât, hồi dùng FW 3.26 thì bị lỗi cập nhật nhưng up FW 4.13 cài không bị lỗi này! Giờ vô đơ máy lun pài khởi động lại!

Tình hình không ổn rồi! Mình đã gỡ ra cài lại vào xóa 5 ứng dụng mặt định nhưng vẫn không được, vẫn không cho save chắc phải quay về dùng bản 2.50 thôi!

Last edited by a moderator:

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình cài nó không báo lỗi cập nhât, hồi dùng FW 3.26 thì bị lỗi cập nhật nhưng up FW 4.13 cài không bị lỗi này! Giờ vô đơ máy lun pài khởi động lại!

Tình hình không ổn rồi! Mình đã gỡ ra cài lại vào xóa 5 ứng dụng mặt định nhưng vẫn không được, vẫn không cho save chắc phải quay về dùng bản 2.50 thôi!

Không phải là xóa mà bạn vào mục start menu>application rồi check vào những Pm cần chọn và bỏ check những PM k cần. Sau đó thoát ra là xong.

hoabattuvn_tt

không được bạn ah mình dùng thằng này lâu rồi! Mình move up, move down rồi save nó vẫn i như cũ! Lỗi này chắc do mình cài đè vì khi dùng pyuninstaller gỡ rồi nhưng cài vô nó vẫn báo ứng dụng này đã cài trên máy bạn muốn cài đè không!Mình cài vô thì bị lỗi này...có cách nào gỡ sạch se thằng này không bạn!

BuuPhucCT

Well-Known Member
không được bạn ah mình dùng thằng này lâu rồi! Mình move up, move down rồi save nó vẫn i như cũ! Lỗi này chắc do mình cài đè vì khi dùng pyuninstaller gỡ rồi nhưng cài vô nó vẫn báo ứng dụng này đã cài trên máy bạn muốn cài đè không!Mình cài vô thì bị lỗi này...có cách nào gỡ sạch se thằng này không bạn!

Bạn thử gỡ ra rồi dùng ecleaner quét dọn rồi cài lại xem sao. Nếu vẫn bị lỗi thì chắc là do xung đột PM rùi.

Caominh171

Vậy thì bạn cứ xài bản 2.5 đi vì bản 3.0 này tính năng cũng không khác bản 2.5 là mấy;;)

Em thấy nó cũng có khác j bản 2.11 em đang xài đâu, chỉ thêm cái thêm số liên lạc, giao diện chọn ứng dụng đẹp hơn thôi. Vì VH cái này em đã gỡ ra, đã VH xong, chỉ gặp rắc rối về đóng gói chút :-/

BuuPhucCT

Well-Known Member
Em thấy nó cũng có khác j bản 2.11 em đang xài đâu, chỉ thêm cái thêm số liên lạc, giao diện chọn ứng dụng đẹp hơn thôi. Vì VH cái này em đã gỡ ra, đã VH xong, chỉ gặp rắc rối về đóng gói chút :-/

Nhưng nó hỗ trợ tốt bàn phím QWERTY hơn mấy bản cũ. Ai xài E71 hay 63 thì nên xài bản 3.0 này.

Caominh171

Nhưng nó hỗ trợ tốt bàn phím QWERTY hơn mấy bản cũ. Ai xài E71 hay 63 thì nên xài bản 3.0 này.

Mà anh có bị như em ko nha: em chọn hơn 5 ứng dụng thì ko vào được quản lý nội dung, em cứ tưởng bị lỗi dịch nhưng khi cho 5 ứng dụng gốc thì mở được mới ghê :-?. vì thế đến giờ em chưa dám up nữa nè :(

j_cage

Member
phần mềm này tôi xài từ thời s60v2, công nhận là một trong những cái MUST HAVE trên đt!

thanhlongnd

Hiện giờ chỉ có 2 cách cho các bạn :
1.Dùng 1 máy khác , cài pyUninstaller rùi cài lại pm máy kia bị lỗi, vào pyUninstaller xem đường dẫn của pm máy kia bị lỗi . Vào lại máy mình, dùng X plore tìm và xóa thủ công tất cả các file còn sót lại của pm đó .
2. Fomat máy, vừa nhanh vừa khỏe máy .

P.s: còn 1 cách nhưng mình ko đảm bảo thành công : dùng 1 trình quét rác quét thử xem :)

hoabattuvn_tt

Hiện giờ chỉ có 2 cách cho các bạn :
1.Dùng 1 máy khác , cài pyUninstaller rùi cài lại pm máy kia bị lỗi, vào pyUninstaller xem đường dẫn của pm máy kia bị lỗi . Vào lại máy mình, dùng X plore tìm và xóa thủ công tất cả các file còn sót lại của pm đó .
2. Fomat máy, vừa nhanh vừa khỏe máy .

P.s: còn 1 cách nhưng mình ko đảm bảo thành công : dùng 1 trình quét rác quét thử xem :)

Cách thứ hai là mình chưa thử vì mới up FW hôm bữa format mấy lần mới hack thành công! Mấy cách kia mình thử rồi cach 1 vào pyUninstaller vào xem đường dẫn xóa mõi tay luôn nhưng vẫn không dược.

nguyentanbinh

Well-Known Member
Trả lời

Cài bản 2.50 thì dùng bình thường.:(

- Nếu trường hợp cài 3.0 mà bị đơ máy. Lưu ý : cài bản 2.5 vô sau đó restar phone rồi remove bản 2.5 đi rồi cài bản 3.0 vô thế là hưởng thức nha
- Chúc bạn thành công và vu vẽ =D>=D>=D>=D>=D>=D>
- Mình đã test N73 E63 E71 5800 Xpreess