• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MobiFunSoft Smart Settings v3.0.S60v3 S60v5 SymbianOS9.x Unsigned FULL!!!

nguyentanbinh

Well-Known Member
Trả lời

Em thấy nó cũng có khác j bản 2.11 em đang xài đâu, chỉ thêm cái thêm số liên lạc, giao diện chọn ứng dụng đẹp hơn thôi. Vì VH cái này em đã gỡ ra, đã VH xong, chỉ gặp rắc rối về đóng gói chút :-/

- Vậy CaoMinh thử cái file sis này xem coi đúng theo ý muốn Buil mà bạn gặp rắc rối ko=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

thanhlongnd

- Vậy CaoMinh thử cái file sis này xem coi đúng theo ý muốn Buil mà bạn gặp rắc rối ko=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

TL cũng chuẩn bị sẵn tinh thần có 1 số lỗi khi sử dụng bản 3.0 này, nhưng test trên E63 ko thấy xuất hiện lỗi gì . có điều giao diện của bản 3.0 này có gì đó khác trước chút ? hình như trong phần quản lí ứng dụng ko có đóng khung như trước hay sao á .

Và có 1 bước TL đã làm, ko biết đây có phải nguyên nhân gây lõi cho 1 số bạn bị ko ? đó là trước khi remove phiên bản 2.50 đi, mình vào Smart Settings, phần cài đặt, chọn tắt PM . Khi đó thanh công cụ bên phải vẫn hiện chữ Start nhưng bấm vô thì nó sẽ hỏi mình có mở ko . :)

Caominh171

Thank bạn, mình đã build xong từ tối wa nhưng giờ đt hư pin, ko mở nguồn nên chưa test được bản mới build nên chưa thể up được, chắc đợi tối nay thay pin mới thử cái đã

qtdb

vẫn ko khắc phục được lỗi đồng hồ số to trên E71 ko hiển thị!!! chán!

thanhlongnd

vẫn ko khắc phục được lỗi đồng hồ số to trên E71 ko hiển thị!!! chán!

Ý bạn như nào ? Đồng hồ số góc trái bên trên màn hình là đồng hồ của máy chứ có liên quan gì thằng này đâu ? Hay bạn nói tới đồng hồ nào ?

qtdb

Ý bạn như nào ? Đồng hồ số góc trái bên trên màn hình là đồng hồ của máy chứ có liên quan gì thằng này đâu ? Hay bạn nói tới đồng hồ nào ?

Bạn có sử dụng E71 chưa? E71 có cái đồng hồ số to, nếu máy để ở chế độ chớ và bạn bấm phím 4 chiều sẻ thấy!

Posted via Mobile Device

MrTocXu

Náy em đang cài bản 2.1 thấy có bản cập 3.0 nên cài vào , em đã gỡ bản cũ ra rồi và cài đặt thành công , vẫn vào chương trình để cài đặt đc nhưng khi em ra ngoài màn hình chính thì không thể truy nhập vào đc , bấm vào nó , nó cứ trơ tro ra , khởi đọng laaij máy cũng vẫn thế bác có thể cho biết tại sao không ? có bản cập nhật mà khồn cài đc thì bực quá !< Em dùng N91 4GB > mà cả b ản việt hóa mới này cũng không bấm vào đc mặc cho em khởi đọng lại máy vô tư !

Chỉnh sửa cuối:

Caominh171

Bản này VH từ bản nào thế em? Bản cũ hay mới?;;)
Chài trong bài em up có ghi tên người crk ở cuối ấy :D
Náy em đang cài bản 2.1 thấy có bản cập 3.0 nên cài vào , em đã gỡ bản cũ ra rồi và cài đặt thành công , vẫn vào chương trình để cài đặt đc nhưng khi em ra ngoài màn hình chính thì không thể truy nhập vào đc , bấm vào nó , nó cứ trơ tro ra , khởi đọng laaij máy cũng vẫn thế bác có thể cho biết tại sao không ? có bản cập nhật mà khồn cài đc thì bực quá !< Em dùng N91 4GB >

Bạn cài bản nào thế? Có fải bạn ra màn hình chờ nhấn fải nó ko hiện mà chỉ hiện 2 từ là Edit và Cancel ko?

MrTocXu

Em đã cài cả hai bản 3.0 eng và bản việt hóa đều bị lỗi , vaanc vào phần cài đặt như bingf thường nhưng khi ra màn hình chờ bấm vào nó màn hình chỉ nháy một cái rồi chẳng thấy gì cả ? bây giờ em lại phải cài lại bản 2.1 , bác có thể giả thích giúp em đc không ?

Caominh171

Em đã cài cả hai bản 3.0 eng và bản việt hóa đều bị lỗi , vaanc vào phần cài đặt như bingf thường nhưng khi ra màn hình chờ bấm vào nó màn hình chỉ nháy một cái rồi chẳng thấy gì cả ? bây giờ em lại phải cài lại bản 2.1 , bác có thể giả thích giúp em đc không ?

Của mình thì ko bị nháy như bạn, chắc do bản mới ko tương thích với màn hình của N91, bạn cứ dùng bản 2.1 đi. Mình mà ko VH cái bản này thì mình cũng chỉ xài bản 2.1 thôi, nó rất ổn định, tính năng ko khác bản này cho lắm!

tuankbt

Có bác nào bị như em hông? em dung con E71 fw100 vẫn sài ngon lành, nhưng rừ ngày cài ban SS3.0 không chụp ảnh chế độ ấn T (láy nét) nữa, ấn T hiện lên khung màu xanh nhưng hình không nét nữa mà bị nhòe

MrTocXu

Vâng cảm ơn bác đã nhiệt tình giúp em , không cài đc bản 3.0 kể ra cũng hơi tiếc , chắc bản cập nhật lầm sau xẽ dùng đc cho máy của em , dùng đổ cổ nó khổ thế đấy bác ạ , không phải chỉ riêng phần mềm này đâu mà rất nhiều game và phần mềm khác cũng đề bị tình trạng không tương thích , chán quá , của này chắc em phải tiết kiệm để sắm máy mới thôi ! haizzzz......!

hoabattuvn_tt

Bản 3.0 này bị một lỗi không nhấn save bằng phím tắt được nhưng chon option rồi nhấn save thì ok, hiện tại trừ lỗi đó ra mình dùng chưa thấy lỗi gì!

Khoaaa

Mình cũng bị lỗi này

Lỗi save chỗ nào nhỉ

Còn lỗi này mình chưa bị :-?

Mình chỉ bị lỗi khì vào ứng dụng (chưa vào tab nào) thì nhấn trái or phải là bị out ngay

Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
Bản 3.0 này bị một lỗi không nhấn save bằng phím tắt được nhưng chon option rồi nhấn save thì ok, hiện tại trừ lỗi đó ra mình dùng chưa thấy lỗi gì!

Lỗi thứ 2: Khi nhấn backspace thì tự động thoát ra luôn.

Mình chỉ bị lỗi khì vào ứng dụng (chưa vào tab nào) thì nhấn trái or phải là bị out ngay

Posted via Mobile Device

Sao mấy bác cứ bảo bị lỗi hoài còn mình cài vô xài từ lúc nó mới có tới giờ mà có bị lỗi gì đâu. Xài bình thường như bản 2.50 thôi.:-??