• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mobile Heart - Giao diện iPhone tuyệt đẹp

Status
Không mở trả lời sau này.

thuannghia

ai cài dc trên N82 V31 hướng dẫn cho mình với :D mình đã cài mấy lần nhưng ko dc :-s
Cách cài đặt mới: Down về chép vào E/Data/ggheart vào E/Data/ggheart/ intall cài đặt file GGHea:(rtReceiver.SISx xong, nó sẽ auto cài đặt luôn 2 file sisx còn lại (text trên N82 V31)

MinhThang

Manager
Cách cài đặt mới: Down về chép vào E/Data/ggheart vào E/Data/ggheart/ intall cài đặt file GGHea:(rtReceiver.SISx xong, nó sẽ auto cài đặt luôn 2 file sisx còn lại (text trên N82 V31)

Cách cài thì cài bình thường đều được bạn à, nhưng khi dùng thì không dùng được mới buồn chứ, máy mình cũng y như máy bạn và cũng đã thử đủ kiểu đều không được.:(

thuannghia

Cách cài thì cài bình thường đều được bạn à, nhưng khi dùng thì không dùng được mới buồn chứ, máy mình cũng y như máy bạn và cũng đã thử đủ kiểu đều không được.:(
Mình thử việt hóa 1 vài câu, lúc vào lại chương trình nó chớp liên tục, chưa biết nguyên nhân, không biết nó đụng ở phần nào. VH trên pc khi cài lại thì nó báo "lỗi cập nhật". đang text lại.
Đã xuất hiện bảng "GGHeart beta V1.10" đang text thử

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Đã xuất hiện bảng "GGHeart beta V1.10" đang text thử

Gì mà đã xuất hiện, cái bản trong gói 25M tui cài từ đầu đã là v1.10 rồi mà. Chỉ có bản 6M là bản 1.0 thì phải!

thuannghia

Gì mà đã xuất hiện, cái bản trong gói 25M tui cài từ đầu đã là v1.10 rồi mà. Chỉ có bản 6M là bản 1.0 thì phải!
sory, mình cài bản 25M và kiểm tra chỉ là bàn 1.0 thôi, mình mới đọc từ trang nước ngoài chưa dịch kịp
[手机心脏:革命性的桌面软件
最新版本:BETA 1.10.00
更新时间:2009.6.3
手机心脏使用技巧(必读)
重点答疑及下一版本预告
如何通过蓝牙分享手机心脏
最新更新内容:
1、增加“DIY个性桌面”,一款远胜IPHONE的桌面形式,实现桌面随心所欲的DIY,包括桌面时钟、桌面天气、桌面快捷方式及苹果电脑的超炫DOCK,实现杂志封面大头贴和相框大头贴;
2、运行内存压缩优化,目前启动运存在3.3-3.9M之间,正常运行内存在4.5M左右;
3、节电性能优化,比上一版本耗电量降低30%;
4、IPHONE桌面增加图标风格选择,第三方软件支持程序原图标显示(KJAVA程序图标暂时未支持);
5、增加待机桌面快捷键功能,长按键盘任意键可打开各个快捷操作,比如长按1键写信息,2键打开名片夹,3键打开收件箱,长按#号键修改快捷键设置;
6、在联网状态下,待机桌面长按功能键关闭网络连接,在非联网状态下,长按挂机键响应锁键盘;
7、拨号界面增加首字母联想功能,比如要拨打“张三”的电话只需要按97即可出现该联系人的联想,一个联系人有多个号码的也可实现多号码联想;
8、拨号界面实现*号联想常用手机操作指令,全国号码段更新到本周最新,采用更酷的半透明效果代替键盘;
9、天气预报实现自动更新(目前仅限DIY个性桌面的天气可实现更新);
10、天气预报内存优化,目前正常运行内存在3-3.5M之间;
11、打开系统程序,按挂机键实现退出功能,不再常驻内存;
12、默认浏览器支持第三方浏览器设置,包括UCWEB,OPERA等;
13、增加一实用工具:蓝牙文件收发器,可以通过蓝牙实现批量文件传送,最大的特点是接收方可以选择放在存储卡,也可以选择放在任意目录;
14、长按桌面宠物按钮可以快速关闭桌面宠物;
15、长按*号键快速开关蓝牙,长按数字键4快速打开QQ,长按数字键0打开系统浏览器;

修正的BUG:
1、修正开机自动启动心脏时功能键无法呼出功能表的BUG;
2、修正天气预报退出时,心脏左右上角残缺的BUG;
3、修正几处导致画面卡死的BUG;
4、修正几处导致心脏重起或手机重起的BUG;
5、修正了第一版改字体后按挂机键回桌面无法立即更新字体的BUG;
6、蓝牙分享及其他某些功能增加更多使用提示;
7、修正了有些时候在收件箱里查看了新短信而在桌面依然出现新短信提示的BUG;
8、修正了进入未接电话查看,按挂机键退出无法消除未接电话图标的BUG;

暂时去掉的功能:
1、超炫光标;
2、IPHONE屏保;
3、第一版的6套矢量小字体;
4、自带IPHONE主题从14套减少到6套。

把里面的文件都COPY到e:\data\ggheart\install目录下,然后先安装ggheartreceiver.sisx,打开接收器选择重新安装就可以使用所有功能。附件压缩包要全部下载,然后鼠标放到任一个包上右键解压。]

đã text bản này chạy nhanh hơn bản cũa nhiều

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

sory, mình cài bản 25M và kiểm tra chỉ là bàn 1.0 thôi, mình mới đọc từ trang nước ngoài chưa dịch kịp
đã text bản này chạy nhanh hơn bản cũa nhiều[/COLOR][/SIZE]

Sorry, mình cài bản 25M từ lâu rồi nên không nhớ là từ trang nào nữa. Nhưng đây là phần thông tin của PM trên máy mình:

giangvungtau

không biết cái dự báo thời tiết hiển thị có đúng ko nữa,nếu mà đúng chắc ko ai phải xem dự báo thời tiết quá các bạn nhỉ

Caominh171

không biết cái dự báo thời tiết hiển thị có đúng ko nữa,nếu mà đúng chắc ko ai phải xem dự báo thời tiết quá các bạn nhỉ

Dự báo vẫn là dự báo thôi bạn àh, chứ nếu chính xác thì đâu có thuyền gặp bão bất ngờ trên biển nữa :D

vodang05

Chỉnh font thì vào chỗ nào hả bác!Em dơn cái font ko chữ về và đã nhét vào folder font rùi.Nhưng không biết cách chỉnh font!

BuuPhucCT

Well-Known Member
cái này cài cho N5320 được không hả các bác??:-??

Những PM post ở đây đều cho S60V3 hết nên bạn cứ cài vào xài thử. Bị lỗi thì gỡ ra chứ có sao đâu.;;)

FMT

anh chủ thớt cho em xin cái link vào trang giới thiệu của nó với, chắc chỉ có vào đấy thì mới ko bị bọn trung quốc cấm thôi, dạo này trung quốc nó cấm hầu hết các host download rồi:((, em vào 3g.cn mà ko thấy cái nào giống thế này

Mình cũng bị y như thế,bọn tầu khựa nó chặn hết các host download và các blog nổi tiếng rồi :((

vodang05

Dùng bộ font này sẽ làm mất đi tên phần mềm (xem hình trên). Nhìn cũng hay, làm mất bớt đi cảm giác là pm tiếng Trung. A e nào thích thì tải về sài. Chép file font vào !/Data/ggheart/font sau đó vào chương trình để chọn font này.

@ A Thắng: E gần như không thể rồi a ơi :(( :((
Chờ xem caominh thế nào.

Chép file font vào !/Data/ggheart/font rui sau đó vào kick hoạt font này kiểu j vậy bác???

MinhThang

Manager
Chép file font vào !/Data/ggheart/font rui sau đó vào kick hoạt font này kiểu j vậy bác???

Toàn là tiếng Trung, mà Kieuphong không hướng dẫn cụ thể cho anh em, chọn dòng nào để thay đổi Font.:|:|

Ntv_79

Toàn là tiếng Trung, mà Kieuphong không hướng dẫn cụ thể cho anh em, chọn dòng nào để thay đổi Font.

Xem lại bài #211 tui cũng đã nói tới việc chọn font rùi mà!;)
Chọn icon cuối cùng, hàng dưới cùng về phía phải (hìhh mấy cái bánh răng ấy). Xuống dòng thứ 2 (hình cái cờ lê và tô vít:D)--> Xuống dòng thứ 4 --> Có 2 dòng: nhấn vào đó để chọn font và cỡ chữ thôi. Xong back lại, cần thì khởi động lại phần mềm để thưởng thức font tiếng tàu=))

Hoặc xóa font cũ đi, cho font mới vào. Khởi động lại chương trình là nó nhận font mới thôi!:D

Status
Không mở trả lời sau này.