• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD font và chia sẻ font hoàn chỉnh "Bài 345"

2356

Có thêm được mấy ký tự đặc biệt, tiếng Trung khá đủ, nhưng vẫn chưa thêm được dấu "khoảng cách, enter và nốt nhạc chéo", có thêm nhưng nó ko nhận :(
Anh em thông cảm hen!
Link chỉ sống 15 ngày thôi nhưng tốc độ down lẹ, down nhanh nhé!

http://mega.1280.com/file/RK24MYHY/

Bác CaoMinh ơi, bác có thể Fix cái Font này cho chữ trong danh bạ, chữ trong Xplorer, chữ trong phần Options của máy, nói chung là các chữ in đậm nhìn nó mảnh khảnh hơn 1 tý, Fix giống như Font hok có tiếng Trung hok bác :(.
Nếu được thì bác Fix dùm em nha. Em làm phiền bác nhiều quá, cũng thấy ngại lắm :(.

Caominh171

Bác CaoMinh ơi, bác có thể Fix cái Font này cho chữ trong danh bạ, chữ trong Xplorer, chữ trong phần Options của máy, nói chung là các chữ in đậm nhìn nó mảnh khảnh hơn 1 tý, Fix giống như Font hok có tiếng Trung hok bác :(.
Nếu được thì bác Fix dùm em nha. Em làm phiền bác nhiều quá, cũng thấy ngại lắm :(.

Mình cũng chưa bik cách fix như thế, bạn thông cảm!
Đành chờ cao nhân khác!:-/

vancopvt

tuy là rất sợ vì bị quả vừa rồi. Nhưng em cũng xin góp chút ý kiến nhé. Kô biết các bác thì thế nào còn em thì chuyên đọc truyện trên đt vì rât tiện ( ebook) .Nhưng mấy lần đổi font đều gặp vấn đề này, ở ngoài thì hiển thị tốt nhưng khi kick vào truyện đang đọc dở thì toàn bị lỗi font không hà. Những chữ cái đầu dòng hoặc sau dấu chấm đều hiển thị là một dấu hỏi chấm ???? Có ai biết cách khắc phục không ạ

2356

Mình cũng chưa bik cách fix như thế, bạn thông cảm!
Đành chờ cao nhân khác!:-/

Vậy bác có thể thêm các kí tự đặc biệt vào Font BaiSau hok có tiếng Trung hok bác?Nếu bác thêm các kí tự đó vào được thì share cho em với nha ^^!

chungvict

Xin chào tất cả các bạn thích Font Yahei, hôm wa mình mới ngồi mò cách mod font = FontCreator, mình đã mod OK, đã sửa được các kí tự : ư ơ , Đ đ, Ê , ....., chữ bị lệch dấu,nốt nhạc gạch chéo, ...Hiển thị tốt TV trong 1 số chương trình có sd font máy như TTpod, Xplore,...
Do mình sử dung Font yahei do q630666 up ko hieu sao dùng trên may' mình tốn pin wa':(, nên mình down font khác (cũng là YaheiHandleGodLoght )trên mạng( ~405kb) về mod lại.
Việc mod font này luc' đầu thấy khó nhưng để ý kĩ 1 chút lại dễ. Mình chỉ sd lệnh Copy & Paste để mod font này thôi đấy, các bạn thấy có dễ ko:D
Các bạn tải về cài rồi cho mình ý kiến, xem chỗ nào chưa được hay cần sửa lại để mình sửa.
P/S: mình chỉ mới biết cách mod những font mà hiển thị đủ TV nhưng co' 1 vài chỗ chữ hiển thị hơi xấu hoặc bị lệch , còn việc add font tieng Trung thì chưa mò tới:p
FONT BỊ LỖI

Chỉnh sửa cuối:

2356

Xin chào tất cả các bạn thích Font Yahei, hôm wa mình mới ngồi mò cách mod font = FontCreator, mình đã mod OK, đã sửa được các kí tự : ư ơ , Đ đ, Ê , ....., chữ bị lệch dấu,nốt nhạc gạch chéo, ...Hiển thị tốt TV trong 1 số chương trình có sd font máy như TTpod, Xplore,...
Do mình sử dung Font yahei do q630666 up ko hieu sao dùng trên may' mình tốn pin wa':(, nên mình down font khác (cũng là YaheiHandleGodLoght )trên mạng( ~405kb) về mod lại.
Việc mod font này luc' đầu thấy khó nhưng để ý kĩ 1 chút lại dễ. Mình chỉ sd lệnh Copy & Paste để mod font này thôi đấy, các bạn thấy có dễ ko:D
Các bạn tải về cài rồi cho mình ý kiến, xem chỗ nào chưa được hay cần sửa lại để mình sửa.
P/S: mình chỉ mới biết cách mod những font mà hiển thị đủ TV nhưng co' 1 vài chỗ chữ hiển thị hơi xấu hoặc bị lệch , còn việc add font tieng Trung thì chưa mò tới:p

Bạn có thể Fix Font này cho mình có đầy đủ những kí tự đặc biệt như dấu khoảng cách, nốt nhạc gạch chéo, dấu inter. và dấu"¤" hok bạn?
Bạn Fix giúp mình nha ^^!

chungvict

Bạn có thể Fix Font này cho mình có đầy đủ những kí tự đặc biệt như dấu khoảng cách, nốt nhạc gạch chéo, dấu inter. và dấu"¤" hok bạn?
Font mình mod ở trên tương tự font của bạn đấy, mình cũng đã cài thử font BaiSau (từ fontchu. com) rùi nhưng nó thiếu nhiều lắm mà mod lại thì hơi cực. Mà mình nghĩ font mình mod (~400kb) là phù hợp cho các loại máy rùi đầu có nặng lắm đâu.
Rảnh thì mình sẽ xóa bớt các ký tự dể cho nó nhẹ bớt;)

chungvict

Mình đang mod font này kèm theo 1 bài hướng dẫn , mình sẽ cố gắng up cho các bạn để các bạn có thể tự mod font cho mình;)

vancopvt

nhìn mấy cài font này máu quá. Nhưng bị một lần format cũng ghê. Toàn font đẹp tiếc thật đó

chungvict

nhìn mấy cài font này máu quá. Nhưng bị một lần format cũng ghê. Toàn font đẹp tiếc thật đó
:D Dùng vô tư đi bạn . Mẹo cho các bạn sợ fomat máy : ( đối với những máy có hỗ trợ TV) khi cài font mà chưa rõ nguồn gốc xuất xứ thì nên chọn ngôn ngữ Tiếng Anh để tets, Vì trường hợp máy tự khởi động lại ,... là do 1 số font ko hiển thị đầy đủ TV nên khi kđ máy ko nhận đc font nên gây ra tình trạng khoi động liên tục. Khi chép font vào rùi, mở tin nhắn hoăc tạo 1 file txt , ta gõ Tiếng Việt ( giống như hình mình up đấy) vào xem nó co' hiển thị đầy đủ TV ko nếu tốt thì chuyển qua ngôn ngữ TV dùng
Chúc thành công mà không format fortno'ng nhe':D

2356

Font mình mod ở trên tương tự font của bạn đấy, mình cũng đã cài thử font BaiSau (từ fontchu. com) rùi nhưng nó thiếu nhiều lắm mà mod lại thì hơi cực. Mà mình nghĩ font mình mod (~400kb) là phù hợp cho các loại máy rùi đầu có nặng lắm đâu.
Rảnh thì mình sẽ xóa bớt các ký tự dể cho nó nhẹ bớt;)

Cái Font baisau nhìn nó nghệ thuật hơn Font này :D Nếu bạn Mod được thì mình cảm ơn bạn nhiều :D Còn hok được thì cũng hok sao đâu ^^!

nilku

Không biết bạn "vancopvt" thay đổi Font bằng PM FontChanger.v1.0.2.With.FontRouter.LT-Modified. Hay không.
Nếu bạn dùng bang PM đấy thì tuyệt đối ko nên tháo thẻ nhớ mà chưa đổi Font mặc đinh của máy. Trường hợp bạn tháo thẻ nhớ ma quyên chưa đổi thành Font mạc định của máy, lúc đó máy bị đơ "không khởi động được, Hiên nguyên chữ NOKIA rùi đúng im" bạn cứ việc tháo bin ra. lắp thẻ nhớ vào rùi khơi động lại là ok. mình cũng dùng N73me như bạn sài vô tư ^.^
không sợ phải Format đau. mình đảm bảo đó

MinhThang

Manager
Không biết bạn "vancopvt" thay đổi Font bằng PM FontChanger.v1.0.2.With.FontRouter.LT-Modified. Hay không.
Nếu bạn dùng bang PM đấy thì tuyệt đối ko nên tháo thẻ nhớ mà chưa đổi Font mặc đinh của máy. Trường hợp bạn tháo thẻ nhớ ma quyên chưa đổi thành Font mạc định của máy, lúc đó máy bị đơ "không khởi động được, Hiên nguyên chữ NOKIA rùi đúng im" bạn cứ việc tháo bin ra. lắp thẻ nhớ vào rùi khơi động lại là ok. mình cũng dùng N73me như bạn sài vô tư ^.^

Mình vẫn lấy thẻ ra bình thường, vì khi lấy máy có hỏi bạn chọn OK là xong.

chungvict

Đây font mình vừa mới mod lai đây ( Font cổ điển)
& kèm theo file hướng dẫn nhé ( do chưa rành lắm cách úp bài vừa hình vừa chữ :p) nên mình up file đkem
các bạn dùng thử nhe':|
FONT BỊ LỖI

Chỉnh sửa cuối:

vancopvt

mình tường thuật lại rõ ràng như thế này, chính là mình dùng cái pm fontchanger để đổi font chứ gì nữa. Hôm đấy mình làm như mọi khi là vào đổi font rồi reset lại máy. Nhưng khi khởi động lần đầu tiên thì màn hình hiện chữ nokia và chưa bật đèn hình. Chừng 5 phút kô được mình tháo pin, rồi khởi động lại. Lần này lên được đèn hình nhưng cũng chỉ dừng lại ở chữ nokia. Cố chờ thêm 10 phút thì màn hình trắng xóa. Mình cũng đã tháo thẻ nhớ rồi khởi động lại nhưng cũng ko được, lắp vào cũng không được. Hi hi nói thì ngại chứ hôm đó còn tháo cả sim xem có được không và tất nhiên cũng ... không được =)) . Nếu bạn nào bị như vậy thì bình tĩnh nhé. Cứ format 3, 4 ngón gì đấy là ok.
p/s: vừa cài lại fontchanger vì kô thể chụi đựng được khi mà "người ta" thì đẹp còn mình thì... Nhưng vẫn hơi sợ vì nhỡ lại mất một buổi như hôm qua ngồi cài lại pm. hi hi

nilku

mình cũng bị hệt như bạn. chẳng hiểu tại sao, chỉ nhớ lần đó mình mình tắt nguồn rùi tháo thẻ nhớ ra lun sau đó thì như bạn nói. sau minh cài lại cũng thử làm như lần trước thấy cũng bị như vậy. ức chế tháo bin ra luôn ( lúc màn hình trang phớ y ) sau đó lắp bin, lắp thẻ nhớ vào thì lai ok, chảng hỉu gì lun T.T
dùng tù đó đến giờ lun chẳng thấy bị như thế nửa

chungvict

font BaiSau mình đã fix đc lỗi khoảng trắng, dấu enter, nốt nhạc rùi.( chua test trên may' nhưng mình nghĩ là được) Nhưng mình thấy trong này thiếu 1 sồ chữ quan trong như Đ, đ & các chữ Ư ư hình như cao hơn . Nếu như còn thiếu j` thì gop` ý để mình sửa luôn nhe'

vancopvt

uhm. Mình vừa cài lại sài bình thường nhưng không biết sau này có bị nữa không, thấy kệ đến đâu thì đến. Mà cho mình hỏi các bạn nhé. Sài cái font changer để đổi font có tốn pin hơn bình thường khồn. Mình thì thấy sau khi khởi động lại ram vẫn như thường nhưng vẫn hơi nghi nghi. Biết đâu con sâu ăn pin lại là pm ẩn rất nhẹ.