• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD MAIN MENU CÓ CHÚ THÍCH CHỮ BÊN DƯỚI.

tommynguyen1961

D6AY LÀ CHƯƠNG TRÌNH MOD GIÚP CHO CÁC BẠN SAU KHI MOD ICON SẼ THẤY RÕ NỘI DUNG ĐÓ LÀ GÌ MÀ KO CẦN PHẢI LĂN CHUỘT ĐỂ DÒ TÌM NỮA.
MẶC ĐỊNH BAN ĐẦU :

SAU KHI MOD :

CÁCH LÀM NHƯ SAU:
COPY FILE ALAUNCH.RSC(c:\Resource\Apps\alaunch.rsc) TRONG DT CỦA BẠN RA MÁY TÍNH.
DÙNG CHƯƠNG TRÌNH HEX EDITOR EDIT LẠI FILE ALAUNCH.RSC.
BẠN PHẢI TÌM :
CODE: 1B C0 08 07 1B C0 08 07
SỮA LẠI THÀNH : 19 C0 08 07 19 C0 08 07
RỒI SAVE LẠI VÀ COPY ĐÈ VÔ DT CỦA BẠN LẠI LÀ XONG.
NẾU AI CHƯA CÓ CHƯƠNG TRÌNH HEX EIDTOR THÌ DOWNLOAD Ở ĐÂY LUÔN CÀI VÀO MÁY VI TÍNH CỦA BẠN ĐỂ LÀM.

http://www.mediafire.com/?sharekey=60f3b4d32dc477abab1eab3e9fa335cabb6e50bc1fa12605

SAU ĐÓ SAVE VÀO VÀ COPY ĐƯA NÓ ĐÈ VÀO MÁY CỦA BẠN LÀ OK THÔI.
ĐÂY LÀ FILE MÌNH ĐÃ LÀM SẴN NÈ, CÁC BẠN CÓ THỂ DÙNG FILE NÀY ĐƯA VÀO MÁY DT CÁC BẠN CŨNG DC.

http://www.4shared.com/file/79738077/8093af5c/UTF-8__ALaunch_edited.html

CHÚC CÁC BẠN THÀNH CÔNG.;;);;);;)

Chỉnh sửa cuối:

tommynguyen1961

CHỈ DÀNH CHO BẢN TIẾNG ANH CÒN TIẾNG VIỆT MÌNH CHƯA THỬ NÊN KO BIẾT DÙNG DC KO NỮA.BẠN CỨ THỬ ĐI. NHỚ COPY FILE GỐC RA NGOÀI LƯU NHE.

at007

hay đó anh Tommy,cái này kết hợp với bộ icon iphone là ok lắm đấy,thank anh.đang mod lại bộ icon vista có cái này cũng hay phết^^

có vài icon có chú thích kí tự dài wa,dính đùm với tên của icon bên cạnh,chắc phải tìm cách rút ngắn thì mới hợp lí được^^

Chỉnh sửa cuối:

Dzungscor

Hay quá, mình thích để chế độ view as grid cho đẹp nhưng lại không có tên nên hay nhầm lẫn mấy cái icon với nhau. Mod này giải quyết được vấn đề rồi.

lth1986

Hic, mình không copy đè vào được. Copy những file khác thì ok riêng file ALAUNCH.RSC này thì không được. Giúp mình với.

Dzungscor

Hic, mình không copy đè vào được. Copy những file khác thì ok riêng file ALAUNCH.RSC này thì không được. Giúp mình với.

Có quên chuyển Capswitch qua Off không bạn? Mình copy 2 lần 2 máy đều OK mà?

nguyendoanto

dùng SMP tắt hết ứng dụng đi thì chép thỏai mái. Máy p1i dùng tiéng việt chép vào ko thay đổi gì???. mod này dùng cho máy gì vạ6y bạn

Posted via Mobile Device

Boykinhdi

chép vào w950 nó nhảy lung tung luôn,cái walkman chui vào entertaiment,calendar lại chui ra main menu,web lại chui vào multimedia và ngược lại,control panel đang ở trên lại di chuyển xuống góc dưới bên phải máy thay chỗ của tools còn tools lại di chuyển sang thay chỗ của contacts có bác nào dùng w950 cài thử và bị như vậy không?

Dzungscor

dùng SMP tắt hết ứng dụng đi thì chép thỏai mái. Máy p1i dùng tiéng việt chép vào ko thay đổi gì???. mod này dùng cho máy gì vạ6y bạn

Posted via Mobile Device

Đã test thành công trên P990i (tiếng Anh), chắc cũng xài được trên P1i và M600i dùng tiếng Anh.

ryu_

Chương trình hay wá, đỡ mất công lăn chuột rồi tìm tên ứng dụng là gì. Mình ko xài Flip nên kết cái này nhất. Thanks bạn! :)

huynhminhhung

CHỈ DÀNH CHO BẢN TIẾNG ANH CÒN TIẾNG VIỆT MÌNH CHƯA THỬ NÊN KO BIẾT DÙNG DC KO NỮA.BẠN CỨ THỬ ĐI. NHỚ COPY FILE GỐC RA NGOÀI LƯU NHE.

nhờ bạn làm luôn bản Tiếng Việt luôn cho anh em đi , cái này hay quá bác à, mình cũng muốn thử nhưng sợ làm hỏng hết những gì mình làm cho máy mình bấy lâu nay.

at007

nhờ bạn làm luôn bản Tiếng Việt luôn cho anh em đi , cái này hay quá bác à, mình cũng muốn thử nhưng sợ làm hỏng hết những gì mình làm cho máy mình bấy lâu nay.

bạn yên tâm cái này không ảnh hưởng gì cả đến hệ thống,nếu không thích bạn có thể xóa nó:)

Boykinhdi

hông bác nào có w950 test cái này có bị giống mình không nhỉ,chả ảnh hưởng gì đến máy vẫn có text dưới icon nhưng thấy nó lạ nên báo cho mọi người biết có lẽ ko thích hợp với w950 nhi

huynhminhhung

mình đang dùng TV cài nó vào ko có gì hết nhưng khi chuyển qua TA thì có đầy đủ , đẹp lắm pro nào làm được cho bản TV thì đã biết mấy, cảm ơn
Xin lỗi các pro mình đã thử và làm được rồi , mình tải file Alaunch.rsc giải nén và sửa lại tên Alaunch.r10 rồi chuyền qua tiếng Anh chép đè xong chuyển qua TV là ok.
Nhưng lại mất file làm to con icon to lên .(trước đây mình chép vào) giờ trở lại bình thường (icon nhỏ quá ko đẹp, mình đang thích nó bự mà) . thế là mình tìm lại file LÀM CHO ICON TO HƠN chép nó vào , và từ đây trở lại như cũ (TO ICON THÌ MẤT CHỮ BÊN DƯỚI, CÓ CHỮ BÊN DƯỚI THÌ ICON NHỎ LẠI ) có ai khắc phục được nhờ chỉ hộ cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

Son_Do

Well-Known Member
Giao diện TV sửa code như cách trên không có tác dụng đâu bạn.

huynhminhhung

Giao diện TV sửa code như cách trên không có tác dụng đâu bạn.
em sửa được mà bác có giao diện TV ở dưới mỗi con icon rõ ràng mà. nhưng nó chỉ làm mất icon nhỏ lại như mặc định thôi (nếu ai ko thích icon to lên thì dùng cách này hay). các bác xem lại và giúp em chép vào có ICON VỪA TO VÀ CÓ LUÔN CHỮ CHÚ THÍCH Ở DƯỚI .thanhk