• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD MAIN MENU CÓ CHÚ THÍCH CHỮ BÊN DƯỚI.

thanhchi

Mình đã MOD theo cách này trên P990i thì có một số hiện tượng sau:
1. Tất cả các icons đều có chữ bên dưới.
2. Icons Ipod bị move vào trong tools.
3. Control panel được đưa ra ngoài menu và icons giống hệt icons của tools
4. Các icons trong menu di chuyển không theo quy luật ban đầu
5. Khi close flip thì mất icons control panel --> menu chỉ còn 8 icons khuyết một nên nhìn menu khi close flip rất xấu

KL--> Mình đã xóa file alaunch.rsc cho máy về tình trạng ban đầu nhìn thấy đẹp hơn.

tommynguyen1961

vòng ra vòng vô cũng chưa có ai chỉ cách khắc phục hết.....hjc chắc format lại máy nữa wa.....

sao mình không thể cpoy file alaunch.rsc vào c: được vậy nhỉ?
Posted via Mobile Device

nó đổi thứ tự các biểu tượng lùm ln.....ban đầu control nằm trong mục tools nhưng sau khj chép thj văng ra thay cho vị trí tools còn tools thì nằm office còn media player thj chui vô tools mà nằm ở đó.....jo e cũng chả biết sau nữa....:(

5. Khi close flip thì mất icons control panel --> menu chỉ còn 8 icons khuyết một nên nhìn menu khi close flip rất xấu

KL--> Mình đã xóa file alaunch.rsc cho máy về tình trạng ban đầu nhìn thấy đẹp hơn.

Do bạn làm bị vấn đề gì rồi chứ mình làm vẫn như cũ vì đây chỉ là mod chữ bên dưới thôi chứ đâu có ảnh hưởng gì đến thứ tự thay đổi đâu.
mình cũng đã test trên con p1i của bạn mình vẫn ko bị hiện tượng như vậy.
Control panel vẫn nằm trong tool, ipod vẫn nằm ngoài chứ ko đưa vô tool.
Chắc có lẽ máy của bạn bị lỗi gì rồi.
Cách khắc phục là bạn hãy mod 1 bộ icon mới, chép đè lại file alaunch.rsc mà bạn cho là ổn định vào.sau khi làm xong hết bạn hãy kiểm tra xem có đúng thứ tư chưa rồi hãy mod control panel mới này vào.
Chúc bạn thành công.

mr9

tôi thử với M600i:
1. Trong c:\resources\apps không có "alaunch.rsc".

2. down file làm sẵn. copy vào thư mục trên: OK

-> chẳng có tác dụng gì, khởi động lại mà chẳng được

các bác giúp với

Dzungscor

Đây là ảnh chụp màn hình P990i của mình, mình làm một lần được ngay, sau đó làm giúp một anh bạn kết quả cũng như thế, không có vấn đề gì cả.

thanhchi

Em xin dẫn chứng cụ thể với các bác nè. Có ai gặp hiện tượng giống mình ko nhỉ?

doananhtai

Nếu mình không nhầm thì, hiện tượng nhảy icon tùm lum và đóng nắp lại chỉ còn 8 cái (do cái thứ 9 là control panel - cái này không chạy ở chế độ đóng nắp).

Nguyên nhân là do xài file alaunch.rsc của P1i khi chép vào P990i.
Mình đã bị cái này hồi lấy file alaunch tiếng Việt của P1i chép vào máy P990i.

BẠN PHẢI TÌM ĐÚNG FILE alaunch của đúng P990i rồi mod mới không bị nhảy tùm lum như trên

thanhchi

Cám ơn bác tài nhưng sao em dùng PM X-plore chỉnh alauch.rsc sau đó save lại không được nhỉ?

Son_Do

Well-Known Member
Bạn kiểm tra xem file đó có chế độ readonly không? Hay đơn giản nhất bạn cứ lấy file đã chỉnh ở trên, file ở bài đầu là cho giao diện TA còn của mình là giao diện TV, đảm bảo chạy tốt, đúng file của P990i.

vthien2404

Bác Tài ơi, máy e W950i lấy file gốc ở Z chỉnh sửa mà vẫn vị chạy lung tung các mục.

titanlys

Em xin dẫn chứng cụ thể với các bác nè. Có ai gặp hiện tượng giống mình ko nhỉ?
máy e cũng bị y chang a thanhchi ln....e dùng P9 mà xài cũng chẳng dc....ai đó làm lại dùm em...em cám ơn rất nhju....:(

thietvtec

các bác ơi, sao em chép đè vào C/Resource/ Apps không được nhỉ?? Nó báo "0 item pasted". Mặc dù đã mở Cap Off rồi.
Chỉ mình với.

lucky000

chắc chắc có ứng dụng đang sử dụng tài nguyên của file đó nên mới không copy đè được ! xem lại đi

thanhchi

Muốn copy được bạn phải dung Swiss Mgr, vào task, kích End all tasks, sau đó copy file alaunch.rsc vào c/apps.
Nếu vẫn chưa được nữa thì bạn phải giải nén lại file alaunch.rar rồi lúc này làm như trên là copy được ngay.
Chúc thành công.

hungbadboy

cảm ơn bác tommynguyen nhé , con w950 của mình chua mod icon nhưng mà dùng cái file alaunch.rsc bác làm sẵn ok lắm . thx bác nhiều !=D>

thientai_kt

Mình đã copy cái file này từ đầu. Rất bình thường. Có làm sao đâu. Rất tiện mà đẹp, nhất là với những icon và theme đã đổi hoặc design lại.

kazeron2003

ọc ọc sao em vào C:\Resource\Apps ko thấy cái file alaunch.rsc nào hết vậy?
ko lẽ cái p1i của em ko có file đó :((

Ah, nó nằm trong ổ Z:\ Rom Driver :( nếu em copy từ ổ Z, vậy bi giờ khi past lại em past vào C:\ hay vào Z:\ đây ??!?! hix

Ah, past vào C:\

Làm đc rồi, ngộ nhỉ :D vậy trong máy em có 2 file alaunch.rsc, 1 cái ở ổ C do em chép vào, 1 cái trong ổ Z:\ nếu em ko thic nữa, thì xóa cái alaunch.rsc ở C:\ đi, và khởi động lại máy là xong phải ko ạ ?:D

Chỉnh sửa cuối: