• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD MAIN MENU CÓ CHÚ THÍCH CHỮ BÊN DƯỚI.

kazeron2003

Tiêu, em chép vào C:\ rồi, thành công roài, giờ em ko thic và muốn trở lại như cũ, nghĩa là ko có chữ nghĩa gì hết thì em phải làm sao đây?

Hình như nó ko cho em xóa những file trong C:\resource\Apps :(( làm sao xóa cái em vừa chép vào đây ?

Nếu trong C\resource\Apps đã có file Alaunch.RSC thì nó ko cho chép đè đâu bạn ah. Bạn thử cách này nhé: Vào SwissMP, đặt chế độ Reclaim level 3, rồi thực hiện Reclaim Memory, sau đó vào luôn C\Resource\Apps để xóa Alaunch.RSC cũ, sau đó bạn Copy Alaunch.RSC vào là được ngay... cảm ơn nhìu, thiệt tình là em hơi lộn xộn :D

bây giờ thì ổn rồi :D chép đc , xóa đc, thic thì chép, ko thic thì xóa :D thx all

at007

lời khuyên : trong công cuôc phát triển Mod và Hack cho UIQ ngày càng mạnh,để có thể thao tác ngon lành các công đoạn copy,cut,past và các cái khác,UIQ được hack ,mod chủ yếu cho máy dùng ngôn ngữ TA(.rsc) vì thế máy bạn cần có thêm một ngôn ngữ khác,như TV(.r10).khi gặp trường hợp nan giải chỉ cần chuển wa ngôn ngữ khác thì thao tác rất dễ dàng.ví dụ khi mod file.rsc(TA) khi chuyển qua TV(.r10) thì làm vô tư ko gặp bất cứ một sự ngăn cản nào^^

Boykinhdi

cài cái này vào thì mất cái bigmenu còn cài bigmenu thì mất cái bản mod này>>cuối cùng vẫn thích bản mod có chữ dưới icon hơn

mr9

Mọi người giúp tôi với !

Cài trên máy M600i:
1. copy file alaunch.rsc từ Z:/resource/apps ra thẻ.
2. sửa với x-plore (Hex viewer)
3. copy vào C:/resource/apps (ổ C không có file này)
4. khởi động lại.

Nhưng không được.

Rất mong cài hack được chức năng này, mong các bác giúp đỡ ạ !

lamquangtu

Mọi người giúp tôi với !

Cài trên máy M600i:
4. khởi động lại.

Nhưng không được.

Sao bạn không tải file của bác Tom làm sẵn về mà dùng thử xem có được không. Theo mình biết P990i và M600i dùng lẫn được mà.

devil13

P1i cài vô xài rất vô tư, cám ơn bạn rất nhiều. Mình thích bản này, tuy phần icon bên ngoài vẩn không hiện chữ nhưng mình nghĩ điều đó không quan trọng lắm. Mình đã bấm Thank cho bạn luôn rồi.

ducha83

sao mình làm mà vẫn ko được nhỉ? cóp từ ổ Z ra, dùng X-phore sửa, rồi cop vào ổ C,, khởi động lại máy, cuối cùng lên vẫn thế. Ko có gì mới cả. Ai có file sửa rồi mà test đc, up lên cho mình với, Mình dùng máy P1i:((

mr9

cám ơn bạn LAMQUANGTU !

tôi đã thử copy của bác Tom rồi: không được. Tự sửa vẫn không được.

chịu thua rồi. chỉ biết nhìn mà thèm thôi.

ai biết xin chỉ giúp nhé

mrspooky

Nếu mình không nhầm thì, hiện tượng nhảy icon tùm lum và đóng nắp lại chỉ còn 8 cái (do cái thứ 9 là control panel - cái này không chạy ở chế độ đóng nắp).

Nguyên nhân là do xài file alaunch.rsc của P1i khi chép vào P990i.
Mình đã bị cái này hồi lấy file alaunch tiếng Việt của P1i chép vào máy P990i.

BẠN PHẢI TÌM ĐÚNG FILE alaunch của đúng P990i rồi mod mới không bị nhảy tùm lum như trên

Không chắc đâu bác Tài ơi. Cụ thể là em copy file alaunch.rsc ở máy em sang máy cậu bạn. (cả 2 cùng dùng p990, cùng firmware, CDA....) thế mà bên máy cậu bạn thứ tự icon lại bị nhảy linh tinh còn bên máy em thì lại ok. Vắt óc mãi mà chẳng hiểu tại sao nữa. Khổ thân cậu bạn em cứ tưởng bị lỗi gì nên phải format internal disk.:(:(:D Theo ngu ý của em tốt nhất là nên đọc kỹ phần hướng dẫn sửa file rồi copy trong Z room của chính máy mình ra là tốt nhất.:-?

tommynguyen1961

cám ơn bạn LAMQUANGTU !

tôi đã thử copy của bác Tom rồi: không được. Tự sửa vẫn không được.

chịu thua rồi. chỉ biết nhìn mà thèm thôi.

ai biết xin chỉ giúp nhé

Mọi người giúp tôi với !

Cài trên máy M600i:
4. khởi động lại.

Nhưng không được.

muốn làm dc bạn phải vào switch pro vào settings để end apps và chỉnh lên level 3 để khi thoát ra nó sẽ giết cái active menu đi sau đó bạn mới có thể copy vô dc.
Chúc bạn thành công.:p

kiepdoden123

D6AY LÀ CHƯƠNG TRÌNH MOD GIÚP CHO CÁC BẠN SAU KHI MOD ICON SẼ THẤY RÕ NỘI DUNG ĐÓ LÀ GÌ MÀ KO CẦN PHẢI LĂN CHUỘT ĐỂ DÒ TÌM NỮA.
MẶC ĐỊNH BAN ĐẦU :

SAU KHI MOD :

CÁCH LÀM NHƯ SAU:
COPY FILE ALAUNCH.RSC(c:\Resource\Apps\alaunch.rsc) TRONG DT CỦA BẠN RA MÁY TÍNH.
DÙNG CHƯƠNG TRÌNH HEX EDITOR EDIT LẠI FILE ALAUNCH.RSC.
BẠN PHẢI TÌM :
CODE: 1B C0 08 07 1B C0 08 07
SỮA LẠI THÀNH : 19 C0 08 07 19 C0 08 07
RỒI SAVE LẠI VÀ COPY ĐÈ VÔ DT CỦA BẠN LẠI LÀ XONG.
NẾU AI CHƯA CÓ CHƯƠNG TRÌNH HEX EIDTOR THÌ DOWNLOAD Ở ĐÂY LUÔN CÀI VÀO MÁY VI TÍNH CỦA BẠN ĐỂ LÀM.

http://www.mediafire.com/?sharekey=60f3b4d32dc477abab1eab3e9fa335cabb6e50bc1fa12605

SAU ĐÓ SAVE VÀO VÀ COPY ĐƯA NÓ ĐÈ VÀO MÁY CỦA BẠN LÀ OK THÔI.
ĐÂY LÀ FILE MÌNH ĐÃ LÀM SẴN NÈ, CÁC BẠN CÓ THỂ DÙNG FILE NÀY ĐƯA VÀO MÁY DT CÁC BẠN CŨNG DC.

http://www.mediafire.com/?sharekey=60f3b4d32dc477abab1eab3e9fa335ca7da0a74ef760567b
cHÚC CÁC BẠN THÀNH CÔNG.;;);;);;)

seo em nhìn lòi mắt ko thấy CODE: 1B C0 08 07 1B C0 08 07 nằm ở dòng thứ mấy vậy pác

kiepdoden123

mình lấy cái file của bạn về mở ra so sánh với file của mình p1i thì cái dòng fai chỉnh sữa là 1a chứ ko phải 1b. Mình tìm cái dong 1b lòi mắt ko thấy hixxx

vnyelsea

Ừ, em cũng tìm hoài nhưng không thấy. Lấy file đang dùng ra tìm, rồi lấy thêm ba file nữa từ ba bộ icon khác nhau ra tìm nhưng cũng không thấy. Chỉ có cái dòng 1b c0 08 07 1a c0 08 07...
Em muốn thử tự làm cho thêm cảm giác hồi hộp và ...sung sướng thôi.

kiepdoden123

cái file alaunch copy ra thì được nhưng copy đè lại từ ở D tới C thì ko được, xóa đi cũng ko xong, pó tay

tommynguyen1961

cái file alaunch copy ra thì được nhưng copy đè lại từ ở D tới C thì ko được, xóa đi cũng ko xong, pó tay

muốn làm dc bạn phải vào switch pro vào settings để end apps và chỉnh lên level 3 để khi thoát ra nó sẽ giết cái active menu đi sau đó bạn mới có thể copy vô dc.
Chúc bạn thành công.

kiepdoden123

Tiêu, em chép vào C:\ rồi, thành công roài, giờ em ko thic và muốn trở lại như cũ, nghĩa là ko có chữ nghĩa gì hết thì em phải làm sao đây?

Hình như nó ko cho em xóa những file trong C:\resource\Apps :(( làm sao xóa cái em vừa chép vào đây ?

Nếu trong C\resource\Apps đã có file Alaunch.RSC thì nó ko cho chép đè đâu bạn ah. Bạn thử cách này nhé: Vào SwissMP, đặt chế độ Reclaim level 3, rồi thực hiện Reclaim Memory, sau đó vào luôn C\Resource\Apps để xóa Alaunch.RSC cũ, sau đó bạn Copy Alaunch.RSC vào là được ngay... cảm ơn nhìu, thiệt tình là em hơi lộn xộn :D

bây giờ thì ổn rồi :D chép đc , xóa đc, thic thì chép, ko thic thì xóa :D thx all

làm được roài thanks các pác, mất cái icon lớn nhưng có chữ cũng hay mai mốt có đổi icon lạ thì vẫn biết đường mà vô:p sẵn tiện cho em hỏi luôn muốn cài thêm ngôn ngữ để tiện khi cài đè thì phải cài làm seo??