• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD MAIN MENU CÓ CHÚ THÍCH CHỮ BÊN DƯỚI.

huynhminhhung

mình cũng chỉ làm theo cách của bác tomynguyen thôi , cách này của mình khi di chuyển con lăn đến các icon thì nó mới hiện chữ lên , nếu bạn nào thích thay đổi hãy cop theo đúng đường dẫn của tập tin đính kèm ở dưới nhé . đẻ chánh tình trạng các thứ tự icon bị thay đổi mình kèm theo phần mềm Moving_enabler_UNSIGN . các bạn cài vào và có thể di chuyển các folder theo ý của mình. cái này mình đã test rất kĩ trên p990i , còn các máy khác thì chưa có điều kiện để thử , cài xong cho mình ý kiến nha !
cái này hay đấy nhen . nhờ bác làm cho máy dùng Tiếng Việt đi . cảm ơn

Forestgum

Thanks bạn, rất tuyệt vời, chỉ cần chép vô, khởi động lại máy rồi tận hưởng thôi. Mình dùng p1i nguyên gốc tiếng anh không bị lỗi gì cả :D

tommynguyen1961

Thanks bạn, rất tuyệt vời, chỉ cần chép vô, khởi động lại máy rồi tận hưởng thôi. Mình dùng p1i nguyên gốc tiếng anh không bị lỗi gì cả :D

bản tiếng anh thì thứ tự không thay đổi gì cả mà chỉ có bản tiếng việt thì hay bị lỗi thôi.

romeovietnam

Mình dùng M600i, đã thành công nhưng bình thường cái trình quản lý music, video, online ghi là ipod thì nó gọn trong khi chuyển sang thì nó lại là Media Player dài quá, Trông main menu nó díu dít chữ ở hàng trên !
Có cách nào sửa lại tên theo ý mình không nhỉ !

tommynguyen1961

Mình dùng M600i, đã thành công nhưng bình thường cái trình quản lý music, video, online ghi là ipod thì nó gọn trong khi chuyển sang thì nó lại là Media Player dài quá, Trông main menu nó díu dít chữ ở hàng trên !
Có cách nào sửa lại tên theo ý mình không nhỉ !

Nếu chương trình nào tên dài quá mà không muốn cho nó nằm ngoài thì bạn có thề dùng chương trình Moving Enable để di chuyển ứng dụng đó vào chỗ mà bạn muốn hoặc đưa vào mục tương đương cũng dc. Như vậy nó sẽ tránh trường hợp trên của bạn.
Chúc bạn vui.

pphapp

sao mình tìm hex này hem có, chỉ của tv thì có đoạn hex này, ta hem có

pphapp

mà các bạn ơi mình muón làm cho các icon trong main menu lớn như thế nào, mình dùng ngôn ngữ việt nam, 9 icon đó

khanhvu86

sao khi mình chép vào, khởi động xong nhấn vào main menu thì nó báo corrupt? bây giờ vào main menu cũng không được lun.co ai giúp mình không? mình dùm p990i.thanks.

lamquangtu

sao khi mình chép vào, khởi động xong nhấn vào main menu thì nó báo corrupt? bây giờ vào main menu cũng không được lun.co ai giúp mình không? mình dùm p990i.thanks.

Bạn đang dùng tiếng Việt hay tiếng Anh?

Nếu không vào được Main Menu thì cũng hơi khó để khắc phục trừ khi bạn đã mod Popup Menu trong đó có Swiss manager hoặc Xplore.

Nếu bạn có cách nào để vào 2 chương trình này thì xóa file mà bạn đã chép đi. Còn nếu không thì chỉ còn 1 cách duy nhất là vào Service Menu và format ổ C.

khanhvu86

mình đang dùng Tiếng Anh.
mình đã format ổ C, phải cài hết lại từ đầu nữa.:(.thanks!

lamquangtu

mình đang dùng Tiếng Anh.
mình đã format ổ C, phải cài hết lại từ đầu nữa.:(.thanks!

Vỵa thì bạn vào ĐÂY lấy bản popup menu của mình về mà dùng để nếu mod xong có bị vấn đề gì còn có cái mà xử lý.

Thực sự thì em làm đủ mọi cách như hướng dẫn mà vẫn ko thấy chữ chú thích hiện lên. em dùng pc sửa file ALAUNCH.RSC rồi copy vào máy ko được. dùng X plore sửa rồi copy lại vẫn ko được. cuối cùng lấy file ALAUNCH.RSC của các bác post lên copy vào vẫn chả thấy cái chữ nào hiên lên trong menu( tất cả các lần em copy vào ổ C đều được. em dùng X plore kiểm tra file ALAUNCH.RSC trong ổ C thì các dòng CODE: 1B C0 08 07 1B C0 08 07 đã được chỉnh như hướng dẫn thành 19 C0 08 07 19 C0 08 07 . vậy mà vẫn ko được.) . Chắc tại con p990 của em bị lỗi gì hả các bác?

tommynguyen1961

Thực sự thì em làm đủ mọi cách như hướng dẫn mà vẫn ko thấy chữ chú thích hiện lên. em dùng pc sửa file ALAUNCH.RSC rồi copy vào máy ko được. dùng X plore sửa rồi copy lại vẫn ko được. cuối cùng lấy file ALAUNCH.RSC của các bác post lên copy vào vẫn chả thấy cái chữ nào hiên lên trong menu( tất cả các lần em copy vào ổ C đều được. em dùng X plore kiểm tra file ALAUNCH.RSC trong ổ C thì các dòng CODE: 1B C0 08 07 1B C0 08 07 đã được chỉnh như hướng dẫn thành 19 C0 08 07 19 C0 08 07 . vậy mà vẫn ko được.) . Chắc tại con p990 của em bị lỗi gì hả các bác?

Bạn hãy lấy file của mình sau đó giải nén ra và mở chương trình Swiss manager pro 1.7 lên vô settings để chế độ reclaim 3 và stick vào ô end application.
Sau đó bạn ra ngoài màn hình chính cùa Swisspro bạn cho end ứng dụng đi thì nó sẽ end luôn active menu. Khi Active mennu bị end thì bạn hãy cioy file download hồi nãy vào C/resource/app sẽ dc thôi. Để ý khi paste xem nó có báo là có 1 file ko nhe.
Chúc bạn thành công.

Anh tommynguyen ơi,em làm đi làm lại đúng theo anh bảo,lúc copy nó có báo là có 1 file được chép đè rồi.em khởi động lại 2 lần liền vậy mà vẫn chả thấy được chữ nào hết anh ah.lại thất bại nữa rồi

tommynguyen1961

Anh tommynguyen ơi,em làm đi làm lại đúng theo anh bảo,lúc copy nó có báo là có 1 file được chép đè rồi.em khởi động lại 2 lần liền vậy mà vẫn chả thấy được chữ nào hết anh ah.lại thất bại nữa rồi

Bạn thừ file này xem sao nhé.

bachletuyet

chẳng hiểu sao mọi người bàn luận sôi nổi thế mà mình thì ko down đc về nhỉ ,tắt cả chương trình diệt vi rút rồi mà vẫn ko dc

anh tommy ơi em làm lại đến chục lần vẫn không được rồi,chả thấy chữ đâu cả,bây h đành tập nhìn hình đoán chữ vậy(coi như em luyện trí nhớ vậy)=)).hình như máy em có vấn đề,vì em mod Big menu cũng không được.

tommynguyen1961

anh tommy ơi em làm lại đến chục lần vẫn không được rồi,chả thấy chữ đâu cả,bây h đành tập nhìn hình đoán chữ vậy(coi như em luyện trí nhớ vậy)=)).hình như máy em có vấn đề,vì em mod Big menu cũng không được.

vậy em thử format máy dt của em lại đi chứ ai làm cũng dc chỉ có mình em.

quang2001

Bạn sửa 1bc008071ac00807=19c008071ac00807 và 1bc008071bc00807=19c0080719c00807, chắc là bạn chỉ sửa 1 trong 2 cái trên nên không được.