• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD MAIN MENU CÓ CHÚ THÍCH CHỮ BÊN DƯỚI.

mr9

Gửi bác Tommy!

Hồi trước, khi bắt đầu hack M600i, trong c:/resource/apps không có alaunch.rsc -> nên tôi đã sửa và copy ngon lành. Giờ trong máy đã có file này (đã chỉnh sửa 19 C0 08 07 rồi). Nhưng vẫn không được.

Quyết định làm lại từ đầu:
1. Đặt level 3 trong Swiss Pro.
2. Tắt "Main Menu" + "Stand by"
3. Vào C:/resource/apps, xóa thành công file "alaunch.rsc"
4. Vào Z:/resource/apps, copy file alaunch.rsc ra ổ D.
5. Dùng X-plore, sửa atributes, bỏ dấu "read-only".
6. Sửa "1B C0 08 07 1B C0 08 07" thành "19 C0 08 07 19 C0 08 07"
7. Copy thành công file đã sửa vào C:/resource/apps.
8. Khởi động lại máy.

--> kết quả là không có gì thay đổi hết.

Mong các bác giúp

Chỉnh sửa cuối:

sungluc

cái mod này khó hiểu lắm,hôm trước mình down file trên này về chép vào thì ok ngay,hôm qua reset máy lại thì chép vào các icon nhảy lộn xộn hết,dùng file gốc của máy chỉnh sữa thì không còn chữ nữa mà icon thì vẫn nhảy lộn xộn.bó tay

lamquangtu

cái mod này khó hiểu lắm,hôm trước mình down file trên này về chép vào thì ok ngay,hôm qua reset máy lại thì chép vào các icon nhảy lộn xộn hết,dùng file gốc của máy chỉnh sữa thì không còn chữ nữa mà icon thì vẫn nhảy lộn xộn.bó tay

Mình cũng bị như vậy nên quyết định trả lại mặc định của máy. Nếu bạn muốn Icons không lôn xộn nữa thì dùng Swiss Pro chọn reclaim memory level 3 rồi xóa cái file đó đi, khởi động lại máy là được.

buratino1703

Đúng là có vấn đề bạn ạ, mình cũng bị thế. Hom trước mình cũng copy file Alauch.rsc của bác Tomynguyen về dùng thì ko sao. Hôm sau do chán bộ Icon Iphone nên Format máy và cài bộ icon mới và cũng copy Alauch.rsc đã down về vào theo như đường dẫn thì vị trí các icon lộn tùng phèo lên. Tưởng bộ icon lỗi nên kêu Caohieu nhưng khi Format máy và mod từng bước thì phát hiện cái Alauch.rsc là nguyên nhân làm cho các icon trong menu bị chạy lung tung.
Để khắc phục mình tự đi thực hiện theo hướng dẫn, mình tự copy Alauch.rsc trong Z ra, sửa dãy số 1B C0 08 07 1B C0 08 07 thành 19 C0 08 07 19 C0 08 07 thế mà khi copy về C nó lại chỉ hiện chữ dưới icon ở menu khi đóng flip, còn khi mở thì vẫn không có. Tự nhiên nảy ra ý định giá mà nó ngược lại thì tốt biết bao, vì khi đóng flip icon bé mà có chữ nên ko đẹp, mà mở flip icon lớn hơn nên có chữ thì hợp hơn. Có bạn nào biết làm thế nào được vậy ko?

lamquangtu

Có 2 chỗ có dãy số 1B C0 08 07 1B C0 08 07, chắc là một chỗ cho FC và 1 chỗ cho FO, bạn thử xem có được không.

lamquangtu

Sau khi Icon bị đảo lộn, mình copy file trong ổ Z ra sửa xong copy vào C thấy có chữ nhưng vị trí các Icons cũng chẳng quay lại như ban đầu. Lần sau format xong chắc phải copy backup lại file đó trong Z luôn.

buratino1703

Sau khi Icon bị đảo lộn, mình copy file trong ổ Z ra sửa xong copy vào C thấy có chữ nhưng vị trí các Icons cũng chẳng quay lại như ban đầu. Lần sau format xong chắc phải copy backup lại file đó trong Z luôn.

Đúng rồi, mình phải format máy về cái vụ này đó. Thế còn cái vụ thay FO hoặc FC vào 1B bạn đã làm thử chưa? Chứ mình sợ phải format một lần nữa lắm, mình vừa cài toàn bộ chương trình xong mà. Mình cũng thử dùng PC suite 1.5.8 backup lại khi vừa cài xong hết phần mềm, chỉnh hết lại các thông số của máy rồi mới đi mod icon, mod chữ dưới menu. Vậy mà khi restone thì cũng ko trở về được hoàn toàn như trước khi backup nữa, vẫn có 1 số lỗi khi restone. Sợ lắm rồi!

kanguru2005

đúng rùi đó,e thích cái vụ có chữ cho icon lắm nhưng làm lần đầu thì ok, chẳng bị đảo lộn j hết, nhưng xài được 1 thời gian cái là nó bị điên,mod icon bị lỗi, rồi thứ tự cũng bị thay đổi luôn.sau khi xóa file cũng không thay đổi j thì đành UD lại, nhưng rùi từ đó cũng không mod dc cái nì, buồn ghia....

lamquangtu

Main Menu có chữ mà không thứ tự Icons không bị đảo lộn

Chào cả nhà,

Sau khi phải format máy vì thứ tự icons bị đảo lộn, mình đã test từng bước 1 và rút ra các kết luận như sau, nếu bạn nào muốn có chú thích chữ dưới Icons mà giữ nguyên các vị trí Icons thì chịu khó làm theo các bước sau:

1) Phải copy file ALAUNCH.RSC từ z:\Resource\Apps\alaunch.rsc trong máy của bạn (với điều kiện là bạn chưa mod main menu có chữ_nghĩa là khi vị trí icons còn nguyên gốc_nếu đã mod và Icons bị đảo lộn từ trước rồi thì không được và cũng chẳng có cách nào để sửa lại cả)
- Nhớ là phải sử dụng file ALAUNCH.RSC của máy bạn nhé, đừng dại mà dùng file của máy khác.

2) Để có chữ dưới Icons khi Flip Open thì các bạn dùng chương trình "free-hex-editor-neo" hoặc X-plore để tìm chuỗi Hex sau:
1b C0 08 07 1a C0 08 07” và đổi thành “19 C0 08 07 1a C0 08 07”
Thế là đủ với flip open.

3) Để có chữ dưới Icons khi Flip Close thì các bạn tìm chuỗi Hex sau:
1b C0 08 07 1b C0 08 07” và đổi thành “19 C0 08 07 19 C0 08 07”

Mình post thêm hình vị trí của các chuỗi ký tự này khi các bạn sử dụng "free-hex-editor-neo" để các bạn dễ tìm. Còn nếu tìm chuỗi bằng X-plore thì các bạn vào Menu/ Find Hex gõ 1b vào là nó tìm ra ngay.

Chúc thành công

P/s Mình đã test thử rồi lại xóa khoảng 5 lần mà không thấy Icons bị đảo vị trí nữa nên chắc là Ok. Nếu bạn nào thích thử mạnh dạn làm như trên xem nhé.

Chỉnh sửa cuối:

anhmatphales

cái code 1B C0 08 07 1B C0 08 07 và 19 C0 08 07 19 C0 08 07 minh tìm mỏi cả mắt mà ko thấy nó năm chỗ nào cả , ai giúp mình với ?

Son_Do

Well-Known Member
cái code 1B C0 08 07 1B C0 08 07 và 19 C0 08 07 19 C0 08 07 minh tìm mỏi cả mắt mà ko thấy nó năm chỗ nào cả , ai giúp mình với ?

Sao bạn không dùng chức năng tìm kiếm, nhấn Ctrl + F rồi gõ chuỗi đó vào.

lonny1015

sao em vào đúng đường dẫn C:\Resource\Apps rùi mà ko thấy file Alaunch.rsc.......capswitch đã off.....vào Apps thấy file đầu tiên là Demo.RSC rùi..ko thấy file Alaunch.RSC đâu hết trơn áh :(......Xin mod chỉ giúp em cái phần này.....thaks mod nhìu lắm !!!

lamquangtu

Bạn vào ổ Z:\Resource\Apps thì mới có file Alaunch.rsc, copy file đó ổ D (thẻ nhớ) rồi sửa chuỗi ký tự như trên bằng X-plore hoặc copy ra PC rồi sửa bằng Hex Editor Neo. Sau khi sửa xong thì copy vào C:\Resource\Apps.

Nếu khi nào chán muốn xóa file Alaunch.rsc trong C:\Resource\Apps đi thì dùng Swiss Manager pro rồi reclaim memory level 3 đi mà xóa.

Chúc thành công!

anhmatphales

Main Menu có chữ bên dưới kiểu mới

mình cũng chỉ làm theo cách của bác tomynguyen thôi , cách này của mình khi di chuyển con lăn đến các icon thì nó mới hiện chữ lên , nếu bạn nào thích thay đổi hãy cop theo đúng đường dẫn của tập tin đính kèm ở dưới nhé . đẻ chánh tình trạng các thứ tự icon bị thay đổi mình kèm theo phần mềm Moving_enabler_UNSIGN . các bạn cài vào và có thể di chuyển các folder theo ý của mình. cái này mình đã test rất kĩ trên p990i , còn các máy khác thì chưa có điều kiện để thử , cài xong cho mình ý kiến nha !

Chỉnh sửa cuối:

tommynguyen1961

sao em vào đúng đường dẫn C:\Resource\Apps rùi mà ko thấy file Alaunch.rsc.......capswitch đã off.....vào Apps thấy file đầu tiên là Demo.RSC rùi..ko thấy file Alaunch.RSC đâu hết trơn áh :(......Xin mod chỉ giúp em cái phần này.....thaks mod nhìu lắm !!!

Bạn cứ download file alaunch.rsc của mình về rồi copy vô c:/Resource/apps là ok thôi.