• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD MAIN MENU CÓ CHÚ THÍCH CHỮ BÊN DƯỚI.

rokky

chép vào w950 nó nhảy lung tung luôn,cái walkman chui vào entertaiment,calendar lại chui ra main menu,web lại chui vào multimedia và ngược lại,control panel đang ở trên lại di chuyển xuống góc dưới bên phải máy thay chỗ của tools còn tools lại di chuyển sang thay chỗ của contacts có bác nào dùng w950 cài thử và bị như vậy không?

bro dùng chương trình Movingenabler di chuyển ra lại là ok thôi...b-)

Son_Do

Well-Known Member
Những bạn nào máy cài ngôn ngữ tiếng Việt thì tải file Alaunch.r10 này về sẽ có tiếng Việt chú thích ở dưới icon. các bạn thử nhé.

smiler

Well-Known Member
em sửa được mà bác có giao diện TV ở dưới mỗi con icon rõ ràng mà. nhưng nó chỉ làm mất icon nh�� lại như mặc định thôi (nếu ai ko thích icon to lên thì dùng cách này hay). các bác xem lại và giúp em chép vào có ICON VỪA TO VÀ CÓ LUÔN CHỮ CHÚ THÍCH Ở DƯỚI .thanhk

mình đang thử, nhưng không có cách nào vừa to vừa có chữ đâu. đến ngay như icon nhỏ, bạn di chuyển đến Nó là cũng mất chữ mà.
cái nì quả thực rất hay. cảm ơn nguyen nhes.
Posted via Mobile Device

huynhminhhung

mình đang thử, nhưng không có cách nào vừa to vừa có chữ đâu. đến ngay như icon nhỏ, bạn di chuyển đến Nó là cũng mất chữ mà.
cái nì quả thực rất hay. cảm ơn nguyen nhes.
Posted via Mobile Device

bạn thử và nghiên cứu đi , mình đang thích vừa TO vừa CÓ CHỮ . icon nhỏ quá ko đẹp

smiler

Well-Known Member
làm như thế nào đây anh???hướng dẫn cụ thể di cám ơn anh nhju :D hè hè

cùng câu hỏi như trên,nếu được bạn cho xin luôn ct này thì tốt quá,thank

Đã có đủ. Cả cách hướng dẫn lẫn file đã làm sẵn (cả A lẫn V).
Dùng từ ngọn, bao giờ cũng là cách được nhiều người lựa chọn, nhưng chưa chắc đã là cách lựa chọn đúng đắn.
@huynhminhhung Chắc không có đâu bạn ơi. UIQ chỉ cho phép hiển thị tối đa 64x64. Nếu bạn để Ico to, đã là max rùi thì làm ji còn cách gì chèn vô được. Trừ khi dòng chữ đó có sẵn trong Icon

smiler

Well-Known Member
sao mình ko có file alaunch.rsc mà chỉ có file alaunch_log.rsc thôi vậy???

Alaunch_log có khi bạn mod Icon. Mặc định của c: không có gì đâu bạn ơi. Bạn phải copy từ Z:/ ra chỉnh sửa và copy vào C:/

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

titanlys

vòng ra vòng vô cũng chưa có ai chỉ cách khắc phục hết.....hjc chắc format lại máy nữa wa.....

thanhchi

sao mình không thể cpoy file alaunch.rsc vào c: được vậy nhỉ?
Posted via Mobile Device

Caohieu88

sao mình không thể cpoy file alaunch.rsc vào c: được vậy nhỉ?
Posted via Mobile Device
Nếu trong C\resource\Apps đã có file Alaunch.RSC thì nó ko cho chép đè đâu bạn ah. Bạn thử cách này nhé: Vào SwissMP, đặt chế độ Reclaim level 3, rồi thực hiện Reclaim Memory, sau đó vào luôn C\Resource\Apps để xóa Alaunch.RSC cũ, sau đó bạn Copy Alaunch.RSC vào là được ngay...

titanlys

Tóm lại là e bị sao? Nói rõ lỗi đi xem mọi người có giúp được không?
nó đổi thứ tự các biểu tượng lùm ln.....ban đầu control nằm trong mục tools nhưng sau khj chép thj văng ra thay cho vị trí tools còn tools thì nằm office còn media player thj chui vô tools mà nằm ở đó.....jo e cũng chả biết sau nữa....:(

Dzungscor

Nhưng biểu tượng thay đổi mà đường dẫn chức năng có thay đổi không? Ví dụ Tools nằm trong Office nhưng khi bấm vào Tools thì nó có mở tool ra được không?
Mà em dùng máy gì đấy?

Boykinhdi

Nhưng biểu tượng thay đổi mà đường dẫn chức năng có thay đổi không? Ví dụ Tools nằm trong Office nhưng khi bấm vào Tools thì nó có mở tool ra được không?
Mà em dùng máy gì đấy?
titanlys dùng w950 giống mình,mình đã hỏi ở bài trước mà thấy có bạn nói dùng ct movechange cái gì đó mình không tìm được bạn có thể gửi cho mình không?
máy bị thay đổi như vậy vì là w950 bác ạ,máy mình cũng bị như vậy nhưng đường dẫn đến các chức năng không thay đổi gì cả và vẫn thể hiện được text ở dưới mỗi icon,tuy không ảnh hưởng gì nhưng đang quen dùng thứ tự như trước nên khi thay đổi có hơi không quen

Dzungscor

À mình đọc không kỹ, xin lỗi vì mình mới chỉ test trên P990i, nhưng test nhiều lần và thành công, W950i chưa thử được