• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mod Tin nhắn mới (by dongxanh)

BatKidGoHell

hix,phục congvoi quá đi.Đến phải nhận sư phụ mất thôi :p:p

cong voi đâu có làm được cái này! mod này là của bác DongXanh đấy chứ!
thank bác DongXanh nhiều nhé! mod này các icon bé quá nên người có ngón tay to sẽ khó khăn trong việc bấm chính xác các nút! mod kiểu chữ cũ của bác dễ dùng hơn thì phải!

dongxanh

cong voi đâu có làm được cái này! mod này là của bác DongXanh đấy chứ!
thank bác DongXanh nhiều nhé! mod này các icon bé quá nên người có ngón tay to sẽ khó khăn trong việc bấm chính xác các nút! mod kiểu chữ cũ của bác dễ dùng hơn thì phải!

Tùy bạn thôi, thích dùng bản nào thì dùng.

Mình làm bản có icon cho nó Pro hơn chút ấy mà, và để cho các bạn bị cài mấy bản trước không hiện được nút delete có thể dùng được.

Icon mà to thì đâu có nhét hết được 7 cái ở 1 thanh icon :)

chungminh

em nhầm ,hì hì .Thanks bác dongxanh và xin lỗi pác vì trót viết nhầm ,bác có nhận đệ tử ko ạ

dongxanh

P1i ko thấy gì hêt, bác dongxanh xem lại dùm em. Cám ơn.

Posted via Mobile Device
Cái này không dùng được cho các máy khác ngoài P990 vì cấu trúc file RSC khác nhau. Đợi bạn nào đang dùng P1 làm giúp vậy.

ductam

Mình dùng bản này 4.0 cho P1i thấy không hay bằng bản Messaging Mod with Icons For P1i của tác giả Zeegy. Dongxanh có thể cải tiến bản này được không? Mình up lại để bạn tham khảo.
Cảm ơn trước nhé!

dongxanh

Posted via Mobile Device

Bạn thấy bản nào hay thì dùng bản đó thôi. Mình không có P1 nên có làm thì sợ rằng kết quả sẽ không chính xác do không test được

dongxanh

Chào các bạn!

Đây là bản Mesage mod Final.

Nó có đầy đủ icons cho các nút, hoạt động tốt cả nắp đóng lẫn nắp mở.

Các icon lần này được tuyển chọn kỹ hơn, và chỉnh cho đúng màu sắc hơn.

Sau đây là một số các hình minh hoạ khác:

Caohieu88

Thanks bác Dongxanh, cuối cùng cũng đã có bản Final rồi !!! Ko biết sản phẩm tiếp theo sau tin nhắn, chụp ảnh và âm thanh là gì nữa bác nhỉ?? b-)

vnpt1706

bác dongxanh ơi mình mod camera chụp hình chế độ fine không được "bị đứng camera luôn" . Còn ở chế độ khác thì được ,phải chăng dung lượng lớn quá làm camera đứng không?Bác xem khắc phục vụ đó thì hay

dongxanh

bác dongxanh ơi mình mod camera chụp hình chế độ fine không được "bị đứng camera luôn" . Còn ở chế độ khác thì được ,phải chăng dung lượng lớn quá làm camera đứng không?Bác xem khắc phục vụ đó thì hay

Posted via Mobile Device

Tại vì maximum size vẫn còn hơi cao. Nếu giảm từ 1280 kb xuống còn 1100 kb sẽ hết lỗi. Mình làm video focus cho camera không thành công nên ngán mod camera rồi, lẽ ra phải điều chỉnh lại thông số này.
Bạn có thể mở file 1020896.txt ra tìm số 1280 (cả file chỉ có duy nhất 1 chỗ), sửa thành 1100 là xong thôi. Dùng xplore ngay trên điện thoại cho nó nhanh.

Sửa chỗ đoạn này nè, hàng cuối cùng là 1100

# Hi QVGA->UXGA
0x284 int 64000 0x01000001
0x28C int 256000 0x01000001
0x294 int 640000 0x01000001
0x29C int 1100000 0x01000001

dongxanh

Thanks bác Dongxanh, cuối cùng cũng đã có bản Final rồi !!! Ko biết sản phẩm tiếp theo sau tin nhắn, chụp ảnh và âm thanh là gì nữa bác nhỉ?? b-)

Posted via Mobile Device

Mấy cái mod dạng đột phá thì sắp cạn rồi :), có lẽ chọn chương trình nào hay dùng đến để mod icon cho nó thôi.
Mình có cái mod G900 media center (thay cho media player, với hiệu ứng visualization), đã trích file từ G900 xong hết rồi nhưng lại không dám thử, vì cái này tương tự như Walkman3, P990i ram yếu quá sợ kham không nổi, sẽ bị restart liên tục.

dongxanh

Nhìn trực quan dễ hiểu hơn so với bản V4.0=D>
Thanks dongxanh!

Posted via Mobile Device

Hôm trước làm bản 4.0, nút Send bị nằm ở hàng thứ 3 của sub menu khi đóng nắp, do mình bị hư flip phải tháo ra nên không biết, khi post thì có người phản ánh, mình phải gắn cái flip chết vào lại và làm bản fix 4.1, đưa nút Send ra màn hình chính gửi tin cho tiện, nhưng không post ở đây. Nhiều bản quá mất công nhầm lẫn.
Mình tặng luôn bản final dùng cho nó Pro ! Soạn tin xong, bấm nút mũi tên xanh bên trái 1 phát là tin bay vèo vèo :)
(mặc định thì phải bấm More rồi mới Send được)