• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MÕI TUẦN MỘT NHÂN VẬT PDAVIET

Status
Không mở trả lời sau này.

CutKit

hihi, mọi người ai cũng biết A Cường "nập chình ùynh ùynh" về Văn hóa cổ Phương Đông, thế mừ hok ai nhờ A Cường xem cho 1 quẻ Dịch, hay coi 1 lá số nhỉ :D

A. Cường cho Ck. hỏi 1 câu thui:
- A thường áp dụng hiểu biết của mình về Văn hóa cổ Phương Đông trong cuộc sống hàng ngày như thế nào á ? b-)

Ví dụ: ra khỏi nhà thì tay trái độn quẻ Hoa Mai, tay phải thì bấm Ngũ hành nạp âm không?
Khi tung ra bản LPD mới có phải chờ ngày giờ Hoàng Đạo không ?!?!

Ôi bao nhiêu thứ tò mò xem con người Khoa học xài Cổ học thế nào cho Khoa học :p

A Cường ráng trả lời nha ;;)
Chúc A buổi tối dzui dzẻ!!!

Ck.

nncuong

Administrator
1. Được biết bác Cường đã từng tham gia nhiều diễn đàn như PV và bác cho một cảm nghĩ cũng như đánh giá chung nhất về diễn đàn PV và PV so với các diễn đàn bác từng tham gia ?

2. Khi sinh hoạt với cộng đồng PV thì bác thấy quý mến những ai nhất ?

Tạm thời thế đã - khi nào có câu hỏi hay hơn em chém tiếp :)

Câu này vẫn "trính chị" quá :D. Có thể trả lời thế này

1. So sánh PV vào thời điểm tôi chưa tham gia PV nhé, khách quan hơn. PV kém các 4rum khác ở khâu developer (lập trình, nghiên cứu sâu về sản phẩm) nhưng hơn họ ở cái Review, ROM, và số lượng mem. Còn về phần mềm cr, lúc đó tôi đánh giá không cao, mà lại là nhược điểm, vì sẽ vướng phải vấn đề phát triển lâu dài. Hi vọng sau này sẽ cùng PV phát huy thế mạnh và khắc phục nhược điểm. Việc chuyển đổi như hiện nay là đúng hướng.

2. Quý mến nhất chắc quý nhất ông nncuong :)). Nếu nói yêu quý chung chung chắc nghe sến quá, không thật tâm. Nhưng thực sự là khi gia nhập PV do anh Tanlinhub giới thiệu (lúc đó chỉ là để quảng bá Lịch Phù Đổng) và khi quyết định "thân" với PV là do trân trọng lời mời của 2 SM: NguyenQuangThaiKien. Riêng anh PhamQuang thì cảm thấy nể vì tính đam mê, nhưng sau này cũng như với mọi người thì khi tham gia sâu hơn mới cảm thấy quý mến.

nncuong

Administrator
hihi, mọi người ai cũng biết A Cường "nập chình ùynh ùynh" về Văn hóa cổ Phương Đông, thế mừ hok ai nhờ A Cường xem cho 1 quẻ Dịch, hay coi 1 lá số nhỉ :D

A. Cường cho Ck. hỏi 1 câu thui:
- A thường áp dụng hiểu biết của mình về Văn hóa cổ Phương Đông trong cuộc sống hàng ngày như thế nào á ? b-)

Ví dụ: ra khỏi nhà thì tay trái độn quẻ Hoa Mai, tay phải thì bấm Ngũ hành nạp âm không?
Khi tung ra bản LPD mới có phải chờ ngày giờ Hoàng Đạo không ?!?!

Ôi bao nhiêu thứ tò mò xem con người Khoa học xài Cổ học thế nào cho Khoa học :p

A Cường ráng trả lời nha ;;)
Chúc A buổi tối dzui dzẻ!!!

Ck.

Có câu thế này, biết ít nói ít, biết nhiều nói nhiều. Biết hết sẽ không nói gì cả :)). Cũng có câu: số thày thì để cho ruồi nó bâu >:). Thằng bạn tôi , Water Gun viết soft Phong Thủy đó. Đi xông hơi còn hỏi tuổi các em, nếu không hạp mệnh chắc nó đóng bộ lại quá :D.
Với tôi thì thế này: Thiên thời không bằng địa lợi, địa lợi không bằng nhân hòa. Được cả thì tốt, không được thì cố giữ nhân hòa tức là vui vẻ với hành động mình làm ấy. Chọn được ngày tốt thì càng vui, không tốt thì tự nhủ cần cố gắng. Nếu cứ chỉ căn cứ vào ngày giờ thì đến chết cũng chả làm được việc gì.

CutKit

...Cũng có câu: số thày thì để cho ruồi nó bâu >:).

...Với tôi thì thế này: Thiên thời không bằng địa lợi, địa lợi không bằng nhân hòa. Được cả thì tốt, không được thì cố giữ nhân hòa tức là vui vẻ với hành động mình làm ấy.
Tks A. Cường cho câu trả lời, Ck. rất tán đồng với quan điểm đó của A =D>

Phải Tận nhân lực mới Tri thiên mệnh phải hok A :p

Chúc A luôn zui zẻ !!!

Ck.

CongVoi

Super V.I.P
2. Đánh nhau tuần ít nhất 2 lần và luôn thắng. Vì hình như thắng được nằm trên >:)
3. Việc yêu thích nhất là "đánh nhau với vợ".

=))=)) Cái này anh trả lời qua hay luôn.Hôm nay tạm tha cho anh :)):)):))

hlp

Câu này đụng nhiều đến "trính chị" quá. :D
Thông tin thành lập doanh nghiệp bác có thể xem ở đây http://www.phudongsoft.vn/index.asp?pid=15 hoặc của Sở Kế hoạch đầu tư Hà Nội. Tuy nhiên có thể tóm tắt:
- Thành lập 2-3-2007
- Có 5 thành viên góp vốn và 8 nhân viên.
- Chiến lược phát triển tiếp theo là Mobility Office: Văn phòng trực tuyến và kế toántruwch tuyến
- Để cải tiến PV, em đã post trong box nội bộ, thông tin chính bác nắm được rồi, còn thông tin công khai thì chờ mấy hôm nữa sẽ có. Nhưng điều trước tiên phải nói đó là tính đoàn kết.

e bật mí là hiện tại ở cty bác Cường có đến tận mấy e xinh tươi trẻ đẹp chưa chồng nhí...e vẫn đang bám trụ ở cty để "học lóm nập trình.." nè ....e có vợ rồi các bà con cô bác gần xa an tâm xáp vô đại bản doanh của bác Cường đi ...hí hí >:)

PhamQuang

Manager
Nghe nncuong nói có 2 nghề: tay phải và tay trái? Đúng không?
Vậy câu hỏi:
Nghề "tay nào" làm việc có nhiều "chân dài" hơn vậy???? :D :D :D

nncuong

Administrator
Nghe nncuong nói có 2 nghề: tay phải và tay trái? Đúng không?
Vậy câu hỏi:
Nghề "tay nào" làm việc có nhiều "chân dài" hơn vậy???? :D :D :D

Chân dài em có đâu mà nhièu. Nhưng xét về góc độ phái nữ thì chắc là nghề tay trái rồi, hôm nào chú hpl không đến coi như em đẹp trai nhất. Mà ngón giữa trái cũng đuợc dùng nhiều nhất >:) chắc do dùng máy IBM nên món nhất duơng chỉ hơi sành điệu ;;).

NgocVNPT

Chém thêm bác Cường 1 câu nhé : Dự án kinh doanh ủng hộ đồng bào PDAViet của bác triển khai đến giai đoạn mấy rồi à! ( Bán phần mềm bằng PVD đó bác :) )

nncuong

Administrator
Chém thêm bác Cường 1 câu nhé : Dự án kinh doanh ủng hộ đồng bào PDAViet của bác triển khai đến giai đoạn mấy rồi à! ( Bán phần mềm bằng PVD đó bác :) )

Thứ nhất đây không phải là dự án gì cả. Thứ 2, PV đâu cần ủng hộ nhỉ mà nncuong đang cần PV ủng hộ thì có. Chỉ là vấn đề tôi viết một số phần mềm và khích lệ các thành viên PV viết phần mềm phục vụ cộng đồng. Triển khai đến giai đoạn nào thì chính bạn cũng đang dùng bản beta đó thôi.

Anhtoitb

Đã quá 24h, không có câu hỏi nào khác, thoát rồi :D

Chưa đâu anh ơi, còn nè!

- Anh nghĩ thế nào về các hoạt động của CLB PV Hải Phòng?

- CLB PV Hải Phòng đang có chương trình khen thưởng và tuyên dương cho những thành viên hoạt động tích cực trên PV, anh cho đôi lời chỉ giáo và có tài trợ PVD cho HP ko anh?

phudongsoft

Super V.I.P
Chưa đâu anh ơi, còn nè!

- Anh nghĩ thế nào về các hoạt động của CLB PV Hải Phòng?

- CLB PV Hải Phòng đang có chương trình khen thưởng và tuyên dương cho những thành viên hoạt động tích cực trên PV, anh cho đôi lời chỉ giáo và có tài trợ PVD cho HP ko anh?

Theo quy định mới là quá 24h không có ai hỏi thêm thì coi như chấm dứt. Quá một lần hỏi cũng không được mà. Bác phải kéo thêm ai đó vào hỏi thôi

PhuongAnh

Oạch sao anh Cường ra luật ác thế...Đến hết CN mới hết quyền hỏi cơ mà

XuanTruong

Super V.I.P
Theo quy định mới là quá 24h không có ai hỏi thêm thì coi như chấm dứt. Quá một lần hỏi cũng không được mà. Bác phải kéo thêm ai đó vào hỏi thôi

Ặc! Cứ mỗi Bác bị phẫu thuật mà tự sửa đổi qui định thế này thì chắc mai mốt chỉ có 1 câu hỏi cho mỗi tuần quá!!!:)):)):))

NgocVNPT

Đã quá 24h, không có câu hỏi nào khác, thoát rồi :D

Anh Cường không được phá qui định của chủ Topic :)) - Anh phải chịu chém hết tuần ( tới hết 23h59 ngày chủ nhật 25/05 ) sau đó anh được phép đưa người khác lên chém tiếp ( Với điều kiện người đó chưa bị chém lần nào ) =))

Anh em đâu vào chém Admin đi nào ! =D>=D>=D>=D>=D>

NgocVNPT

Đây là nhân viên của bác Cường nhé - Ai bác lại hùa theo sếp bác định phá bỏ qui định của bon em thế =))=))=))=))

PhuongAnh

Ặc! Cứ mỗi Bác bị phẫu thuật mà tự sửa đổi qui định thế này thì chắc mai mốt chỉ có 1 câu hỏi cho mỗi tuần quá!!!:)):)):))

Anh Cường không được phá qui định của chủ Topic :)) - Anh phải chịu chém hết tuần ( tới hết 23h59 ngày chủ nhật 25/05 ) sau đó anh được phép đưa người khác lên chém tiếp ( Với điều kiện người đó chưa bị chém lần nào ) =))

Anh em đâu vào chém Admin đi nào ! =D>=D>=D>=D>=D>

Đúng rồi...Các thợ spam của Box8 ra tay đi chứ nào..Giờ là lúc để mọi người thể hiện tài năng của mình với anh Cường đây:p:p:p:p

Status
Không mở trả lời sau này.