• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Một ngày dùng Touch Diamond

nncuong

Administrator
Chiếc điện thoại đình đám này tưởng chừng là quả bom tấn đối với dân công nghệ. Nhưng không hẳn thế.
Về thiết kế, đây đúng thực sự là một chiếc điện thoại đẹp, cấu hình mạnh. Nhưng điều làm mọi người chưa thực sự hài lòng với sự mong đợi của nó, nhất là với cái giá ~15tr hiện nay.

- Màn hình tuy đẹp, chuẩn VGA nhưng lại là 2.8" thì quá bé đối với nó. Người dùng không thể thấy được sự khác biệt lớn đối với các dòng như Cruise.

- Màu đen bóng tạo sự khỏe khoắn nhưng chúng ta có cảm giác giống như Atom trước đây. Có lẽ chỉ tốt với những ai muốn để lại dấu vân tay. :D

- Không có thẻ nhớ ngoài, nhưng bù lại có thêm cáp để cắm thẻ nhớ ngoài. Các máy ở VN hầu như không có phụ kiện này.

- GPS không mấy ấn tượng so với các dòng khác, thường là thế. Chung 1 loại chip build in mà.

- RAM 192M nhưng chỉ chận ~ 113M, theo thông tin chưa được xác nhận thì đây là lỗi và HTC đang thu hồi dòng máy này. Liệu ở VN đang bán có phải là loại này ?

- Dùng lâu thân máy bị nóng lên. Không biết do chiếc máy tôi thử có phải là máy lỗi ?

- Tốc độ chạy quá chậm. Chip tốc độ cao nhưng sao lại chậm thế, so với UNI thì không thể nào bằng được. Hay do phải ôm đồm bộ Touch 3D chăng ?

- Touch 3D không phải là ấn tượng lắm. Thực chất đây cũng chỉ là 1 dạng mới của HTC Home. Mấy cái ảnh động, nhìn mãi cũng chán vì đây đâu phải là sở trường của Window Mobile. Người dùng WM chủ yếu là chạy ứng dụng đa dạng chứ đâu phải chỉ mấy ứng dụng hạn hẹp của Touch 3D như ảnh, thoại, mail, thời tiết .... Nhưng thứ cần nâng cấp để hơn (ít ra là iPhone :D) thì vẫn phải chờ bác Bill để ý như trình duyệt, trình xem ảnh, Media Player ...

Tóm lại, đây chưa phải là cái giá hấp dẫn cho 1 chú máy đa năng hiện nay. Với thông tin sẽ giảm giá của iPhone thế hệ 2 thì liệu HTC có đi đúng hướng? Việc nhồi nhét quá nhiều thứ vào 1 cái máy nhỏ xíu có phải đã làm máy bị lỗi (ít ra là có 1 tỉ lệ lỗi nhất định).

Đây chỉ là cảm nhận sử dụng 1 ngày của Touch Diamond, nhưng thực sự nó chưa ấn tượng. Có lẽ phải chờ anh PhamQuang và Tom_codon thẩm định lại. Các SM nên suy nghĩ lại về việc Man tặng mỗi người 1 Touch Diamond :D

XuanTruong

Super V.I.P
Vậy mà nhìn thấy "Phê" thế không biết!:D Giá 15t thì đúng là chát thật, đang có ý định mua "Vụng" vợ nhưng thấy Bạn nói vậy chắc thôi!!!:) Man mà tặng mỗi người một con thì chắc Man tiêu lun quá!!!:)):)):))

nghiaangel

Hix,các bác sướng quá à.Như em mà được dùng qua Touch Diamond 1 lần chắc cũng đủ tự tự lun.Mà bộ Touch 3D có đẹp như những video với ảnh giới thiệu không vậy??

toanbui

Mình đang sử dụng HTC TynT II đang chán dự định đổi con Touch Diamond hay con Touch Diamond Pro (có bàn phím) nhưng nghe các bạn nói chắc phải suy nghĩ lại.

kidrock290380

cảm ơn bạn nncuong về những thông tin thực tế về Touch Diamond, mấy bữa nay mình phân vân có nên mua hay ko, nhưng giờ thì chắc sẽ ko mua nữa. Dòng này nhìn thì thật đẹp nhưng có vài điểm ko xứng với tầm giá 15tr của nó, pin 900mAh chắc được 1 ngày là giỏi, máy nóng, vân tay......nhiều thứ quá. Mình đang xài Atom Life, tính đổi máy khác mà cũng chưa biết chọn cái nào, bạn nào có kinh nghiệm tư vấn giúp mình 1 em ngon ngon nhé, hiệu nào cũng được ETEN, TOSHIBA, HTC, .....Xin cảm ơn

DHL

Chip 528, pin 900MAH-----------------> Tôi dùng đc nửa ngày, hôm trước mua--------> hôm sau trả =))
Lại quay về máng lợn Iphone thôi;)

giangmail

Tùy phong cách của mỗi user thui mà. Mình thì thích dùng hệ WM. Nó thật là cool và pro. Máu là phải chơi thôi.

Tamock

Thiết kế trông qua có vẻ rất cool, mới nhìn cũng "máu" nhưng sau mấy hôm đọc các loại previews cụt cả hứng.

Bác có nhận xét gì về pin của Diamond không? Để chạy cái giao diện 3D ấy. Đây là điểm bị chê nhiều nhất. Em đoán là giá của con Diamond này sẽ down nhanh thôi và rồi HTC sẽ nhanh chóng ra một chú khác dựa trên cơ sở diamond nhưng có chỉnh sửa đôi chút: màn rộng hơn, pin dung lượng lớn hơn.

etenx500

Mình dùng thì thấy tốc độ ok. Mọi cái chạy rất mượt. Hard reset được 51mb ram. Có 1 cái khó chịu nhất là mình ko thể customize cái thanh tab của touchflo 3D.

Chạy mượt và đẹp

thinh30

HTC diamond use manual : xem cho biết

http://x.msmobiles.com/portal/images/htc/HTC-Touch-Diamond-User-Manual.pdf

Nguồn: msmoblies

wasabi2702

Cho mình hỏi,Touch Diamond mình ko thích dùng Touch FLO 3D được ko?(cutomie màn hình theo ý mình) Nó có phải là 1 cái plugin ko?Hay là một chương trình tự động chạy?Nhỡ HR lại máy thì còn chương rti2nh đó ko?

quangtran

Touch flo 3D là một today plugin, bạn ko thích xài thì ko cho nó hiển thị thôi. Mà nói thật nhé người ta mua HTC touch diamond chủ yếu vì cái touch flo 3D đó

Romeo_Beck

Mỗi người dùng một cảm nhận thôi. Ít ra cầm con này cũng sướng hơn các con khác là cái chắc. Còn nó dùng WM thì WM có phiên bản nào mới thì cũng sẽ có ROM mà nghịch thôi. Hầu như các phần mềm cho WM VGA thì con này cũng có thể nghịch trơn tru thêm vào đó nó có Touch 3D chả con nào có.
Chip trâu thì pin phải nhanh hết thôi.
Vẫn muốn có một con dùng cho nó sướng ;))

Diamond-Black

Mình đang xài Diamond nè,cho nó 9/10 điểm, nói chung rất đáng dùng,mỗi tội tiếng hơi bé 1 tí.Nếu 3d mà chậm bạn tweak lại vài config là tit ngay.

tungnt

Mình đang xài Diamond nè,cho nó 9/10 điểm, nói chung rất đáng dùng,mỗi tội tiếng hơi bé 1 tí.Nếu 3d mà chậm bạn tweak lại vài config là tit ngay.

Cụ thể là tweak những cái gì đồng chí phổ biến cho anh em đê đê, tớ đang dùng thấy chậm quá mà có vẻ hơi kén phần mềm nữa :((

thichmobile

Mình định mua con này đây..hix.. đọc xong bài viết của bạn làm tui phải suy nghĩ lại. Cám ơn bạn nncuong!