• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Một ngày dùng Touch Diamond

duytien124

Pin thì 2 con này đều sử dụng trong ngày phải sạc rồi nếu dùng nhiều.

mình dùng 2 con của HTC rồi nhưng con nào cũng vậy thôi hà , pin dùng 1-2 ngày thôi !! có con X1 và Nokia N97 thấy quảng cáo dùng pin lâu, mình cũng mượn của bạn mình dùng thử cũng chẳn khá hơn là bao nhiêu !!! buồn thật !! mà sao PPC nào cũng vậy thế nhỉ !!!

BlKaTiE

mình dùng 2 con của HTC rồi nhưng con nào cũng vậy thôi hà , pin dùng 1-2 ngày thôi !! có con X1 và Nokia N97 thấy quảng cáo dùng pin lâu, mình cũng mượn của bạn mình dùng thử cũng chẳn khá hơn là bao nhiêu !!! buồn thật !! mà sao PPC nào cũng vậy thế nhỉ !!!
Vì đơn giản cái tên PPC (pocket pc) nói lên tất cả mà..^^..giống như sài pc mini ấy mà..nhìu bộ phận,nhìu chức năng,thì phải tốn pin thoai..
Cá nhân mình thì đang sài diamond,cảm giác thích hơn n97,chả biết sao sài n97 ngay parkson HVương mà bắt wifi 5p rớtX-(..trong khi máy khác như diamond..thậm chí stealth bắt phà phà:-/..
Giờ cũng có rất nhiều rom cook cho diamond..hiện mình đang sài genY r5.2 bên xda..manila 2.1 rất là mượt,đặc biệt có thêm menu start kiểu mới=D>(mặc dù là wm6.1, nhưng nhờ thế mà máy chạy nhanh và free ram nhìu,toàn tầm 40-45% free)...Cảm nhận cá nhân là đẹp lung linh=D>..tính năng và pin là tương đối ổn với mình vì không phải doanh nhân or dân du lịch..vọc rom em này dễ và an toàn nữa..that'z all:D

BlKaTiE

Hix, mình post cái topic hỏi về dzu cái đèn status của touch diamond nhưng bị mod xóa mất :( . Nội dung thế này:

Mình thấy con touch diamond của mình có cái giống đèn status ở góc bên trái của speaker phía trên màn hình, giống như trên con kaiser, nó hay chớp đèn màu xanh đó, sao cái diamond không thấy chớp gì cả, có ai biết chỉ mình với!
cùng một thắc mắc,cái đèn đễ ngắm vậy thôi chứ hok có chớp...

BlKaTiE

Chính xác. Nói HTC, họ hỏi là hãng nào. Mình bảo Đài Loan, Họ fán ngay 1 câu: Hàng Trung Quốc mà xài gì.
Ngồi cười trừ luôn. :))
Yeah,tới giờ mà vẫn ít người biết đến HTC..nhưng dạo gần đây thì ng bình thường cũng biết sơ sơ là "cứ iphone với htc là đắt" ^^..có khi tại mình ít khi ở nhà xem TV,chả bao jờ thấy QC về HTC trên TV cả...bởi vậy ít người biết..

MiSuPhan

Có ai xài 3G được hok ạ?
Con của em là hàng VODAFONE, up rom 2 lần. bắt sóng 3G VIETTEL cứ chập chờn, chưa lần nào xài được đàng hoàng

Ai có kinh nghiệm hướng dẩn em cái nha ^^

chuotcon_86

3G xài ngon nhưng vì 3G mới triển khai và mộ số nơi chưa có sóng 3G chứ không phải chập chờn đâu bạn a, chán con nầy pin yếu hix buồn ơi là buồn :((