• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Một ngày dùng Touch Diamond

TranMinhMan

Super V.I.P
Được cái này thì mất cái khác chứ!...
Hehe.. đối với e thì vì mất "do cục pin Atom Life bèo wá, xài ko tới 1 ngày", nên được "cày chít pà lun mới rướt thêm được e HTC TyTN II", pin xài phà phà 3-4 ngày lun!:)):)):))
...Nếu muốn Pin dung lượng cao mà nhỏ bằng Pin Zin thì chờ thêm khoảng vài năm nữa nha chú Mẫn!:)):)):))
Vài năm nữa người ta cấy chip đt vô người lun a ơi, ko cần phải xách cái đt với cục xạc chạy tới chạy lui kiếm ổ cắm xạc nữa, "mệt pà cố lun"!=))=))=))

ancola66

Super V.I.P
Hôm vừa roài đi off mới được cầm tận tay Diamond vọc qua loa :p và có vài cảm nhận riêng :
* Màn hình hiển thị đẹp (VGA mừ :D )
* Cảm ứng nhạy
* Touch 3D lạ mắt nhưng chậm
* Hơi thất vọng về kích cỡ thật (Không giống như review quảng cáo) cầm không có cảm giác chắc tay ( Giống phong cách amateur hơn là Pro )
* Mặt sau máy gờ nổi như Diamond nhưng chính điều này làm máy chóng cũ vì các đường gờ bị xuớc khá nhanh)
* Tốc độ sử lí chậm (Kiểu như Eten X800 ) chắc là do vụ màn hình VGA
* Nói chung là nếu sành điệu thì chơi cho hợp mốt :)) chứ còn để vọc thật sự thì còn phải suy nghĩ :-?

huysmall

Được cái này thì mất cái khác chứ! Nếu muốn Pin dung lượng cao mà nhỏ bằng Pin Zin thì chờ thêm khoảng vài năm nữa nha chú Mẫn!:)):)):))

hheheheh. Bro Xuân Trường nói chí lý. Chắc đợi thêm vài năm nữa hoặc chục năm nữa. Vì công nghệ làm pin dung lượng cao có kích thước nhỏ khi đó khấu hao hết chi phí. Chứ nếu bây giờ có thì chắc giá cũng rất cao, khó đến tay người tiêu dùng dc.

huysmall

Em này các chức năng cũng tàm tạm mỗi tội pin chuối quá

Đã nói rất nhiều về vấn đề pin cho con này bro ah.
Có thể sắm viên dung lượng cao 1800mah, hoặc sắm viên dung lượng 900mah, kèm theo sạc pin rời là xong. hì.

paradise_HCM

Xác nhận pin chuẩn quá chuối. Hơn 1 ngày chút xíu là sạc rồi. hic. Chuyển sang dùng pin dung lượng cao thì thấy tốt hơn nhiều, cầm đầm tay hơn, nhưng cover không thiết kế giọt nước màu trắng nhìn từ xa hổng biết máy gì. hahaha. Ngụy trang kiểu Úc. Miễn xài good là dc. Thanks bro Huy đã mang đến cho anh em trên diễn đàn sản phẩm pin dung lượng cao này.

samkhuu

mấy pro làm ơn chỉ mình cách kết nối với PC đi , muốn cài nhạc vào nghe mà ko bít làm thế nào , nghe nói lám cái syn gi đó thì ko bít làm thế nào , mình gắn USB vào cài hình rùi nhưng nhạc thì ko bít làm thế nào
ai bít vào giúp nha

blackdoor

Manager
@samkhuu:
Bạn cài ActiveSync trên PC rồi cắm PDA vào thôi, sau đó làm theo yêu cầu là được.

samkhuu

thx ban nhìu bạn có thể gửi bản ActiveSync ko down ở đâu , :| ơ PDA là j zay ? mới xài nên hok bít gì
mong bạn chỉ dẫn rõ tí xíu nha
thx nhìu nha

ThaiKien

Super V.I.P
thx ban nhìu bạn có thể gửi bản ActiveSync ko down ở đâu , :| ơ PDA là j zay ? mới xài nên hok bít gì
mong bạn chỉ dẫn rõ tí xíu nha
thx nhìu nha
Bạn có thể tải ở :
Mã:
http://www.microsoft.com/downloads/details.aspx?FamilyID=9e641c34-6f7f-404d-a04b-dc09f8141141&DisplayLang=en

XuanTruong

Super V.I.P
săn đây cho hỏi cái lun , hok bít bấm lộn ở đâu mà h chỉ rung ko có tiếng mó hoài ko ra , lúc đầu cũng có bị wa 1 lần mà đem ra tiệm làm hết h thi bị nữa , ai bít cách làm lại cho nó rung và chuông chỉ giúp
điện thoái này tin nhắn ko có rung hả mấy pro ? đổi nhạc chuông được ko

sao hok ai giúp vậy
, h sync được rùi ma cứ dang copy nhạc thì đươc tí xíu là nó lại fai kết nối lại từ đầu kho chịu ghê ah co ai bị giông như vay ko

Khu vực này không phải là nơi hỏi cách sử dụng máy nhé!b-)

huysmall

Bó tay mấy bro này. Topic ko phải vào tham khảo cách sử dụng bro ơi. Có topic khác để thảo luận mà.

tmn

Em từ hồi tèo con HTC P3300 xong giờ thấy sờ sợ dòng máy sx từ hãng này. Dùng cực nóng nếu như vào wifi hoặc GPS (có sự so sánh này vì chuyển sang dùng Asus P750) Vì là di động nên những lúc ngòai trời màn hình show cực kém. Khi chuyển sang dùng 1 số dòng máy không thông dụng và được hỗ trợ nhiều như I-mate hay Asus lại có cảm nhận khác biệt hẳn về chất lượng máy.

Đây chỉ là ý kiến cá nhân của mình sau khi đã dùng qua 1 số đời máy.

catohcat

Mình thấy không phải cứ PPC "to" là "pro". Cái "pro" của con diamond này là đa số những chức năng "đỉnh" hiện nay đều gói gọn trong chiếc đt nhỏ bé này =D. Đã không còn cái cảm giác khó chịu khi phải nhét một con PPC to đùng, nặng trịch vào túi quần Jeans :x.

2 điều đáng chú ý là Diamond có chip đồ họa 64MB và bộ cảm ứng trọng lượng như của Iphone. Mình không quen xài TF3D nên đã tắt chức năng này. Phone chạy nhanh hẳn, chơi game cực smooth, Pin lâu hết hơn một chút.

Nói chung mỗi loại phone đều có thế mạnh riêng của mình, có thể nói Diamond Touch là một chiếc điện thoại biểu trưng cho phong cách năng động trẻ trung. Nếu SamSung Omnia là Mercedes thì HTC Diamond là BMW đáng gờm ;)

Chỉnh sửa cuối:

vingatuan

Mình quan tâm pin. Bác nào dùng rồi review cái pin hộ với! Thanks
chào bạn , nếu xét về Diamond thì theo mình cũng đáng sử dụng lắm ! nhưng bạn nên cân nhắc lại là pin kô thể qua 1 ngày :-?

giangp1

Bạn dùng 1 tháng là pin dùng được gần 2 ngày đó. :D

Quá chính xác! Em dùng 03 tháng giờ pin xài 03 ngày lun .
Hồi mới mua thì suốt ngày chọt với bấm, pin nhanh hết là phải.
Dần dần, tìm được bản Rom cooked ngon, tweak registry perfect, thế là im ru, mượt mà.:D:D:D:D

atom life mình đang dùng , dùng ít thì được 4 5 ngày , có hồi kỷ lục dược 6 ngày, nhiều thì được 2 ngày ,

hoadainhan70

Active Member
atom life mình đang dùng , dùng ít thì được 4 5 ngày , có hồi kỷ lục dược 6 ngày, nhiều thì được 2 ngày ,
thế à ghê rồi theo tui được biết hình dáng pin nó bé tẹo chỉ lớn hơn của nokia một tí thế mà kỉ lục như pác nói đến 6 ngày lận
Ấn tượng nhất là vỏ ngoài đen bóng đến mức lưu được dấu vân tay vài ngày:D