• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Một ngày dùng Touch Diamond

Medkid

thêm 1 ý kiến nhỏ chê nữa, nó có bộ nhớ trong tới 4GB , không có thẻ nhớ, xem ra không tiện cho việc làm Rom :D , chả lẽ mỗi lần build rom là phải chép lại 1 đống vào sao ? Chà, dở quá.

BatKid

Super V.I.P
bài anh Cường review hay wé :D , làm diamond ở tiệm em ế lun ^o^

XuanTruong

Super V.I.P
bài anh Cường review hay wé :D , làm diamond ở tiệm em ế lun ^o^

Ặc! Máy gì chẳng có Người khen, Người chê. Thế các hãng họ mới bán được chứ! Thế Anh Del topic này đi nhé!;;)=))=))=))

BatKid

Super V.I.P
pin kon này dùng được 1,5 ngaỳ nếu ít vọc , còn "em iu khoa học" thì tầm 1 ngày :)

vuquan

pin kon này dùng được 1,5 ngaỳ nếu ít vọc , còn "em iu khoa học" thì tầm 1 ngày :)

Vậy nếu mua con này thì phải mua ở tiệm của bác rồi!, nếu "iu khoa học" mà không được một ngày thì hồi lại bác! hê..hê:))
Thanks bác nhé, để em tìm cách đẩy con TyTN II đi đã!

Tuan1412

Vậy nếu mua con này thì phải mua ở tiệm của bác rồi!, nếu "iu khoa học" mà không được một ngày thì hồi lại bác! hê..hê:))
Thanks bác nhé, để em tìm cách đẩy con TyTN II đi đã!

Pin con này em dùng đc gần 2 ngày mới phải sạc đấy anh nhưng so với pin của Kaiser thì 0 bằng đc.Đã quay trở về với Kaiser rồi vì dùng nó nóng quá,chán:D

kan_gou_lai

tớ thấy ngoài pin yếu và loa ngoài hơi phẽo ra thì con htc diamond này chẳng có gì phải đáng chế, máy lỗi touchflow chậm, màn hình standby khi conversation, sms ...đều có thể chỉnh đc hết.

- Pin yếu thì đợi ra pin xịn hơn mua, :" Touch Diamond extended battery BP E270 is an original HTC product with a capacity of 1350 mAh"
- Còn mỗi cái loa thì đúng là không sửa đc nhưng mà di động đâu phải để nghe loa ngoài, ngay cả như N95 nghe cũng vẫn rè rè. :D

Nói tóm lại con này cho những ai thích đẹp, không phải công việc nhiều quá

vnblackdragon

Mình cũng đã thử sài qua máy này nhưng nhìn chung nó ko xứng với giá 15tr. Thiết kế thì công nhận đẹp thật. Tuy nhiên về các chức năng của máy, độ nhạy màn hình (cái này thua xa iphone),... thì ko nhưn quảng cáo.

etenx500

Chiếc điện thoại đình đám này tưởng chừng là quả bom tấn đối với dân công nghệ. Nhưng không hẳn thế.
Về thiết kế, đây đúng thực sự là một chiếc điện thoại đẹp, cấu hình mạnh. Nhưng điều làm mọi người chưa thực sự hài lòng với sự mong đợi của nó, nhất là với cái giá ~15tr hiện nay

Giá thì đã giảm rồi. Mua nước ngoài chừng 10t thôi

- Màn hình tuy đẹp, chuẩn VGA nhưng lại là 2.8" thì quá bé đối với nó. Người dùng không thể thấy được sự khác biệt lớn đối với các dòng như Cruise.

Màn hình bế==> nhỏ gọn sành điệu tiện dụng

- Màu đen bóng tạo sự khỏe khoắn nhưng chúng ta có cảm giác giống như Atom trước đây. Có lẽ chỉ tốt với những ai muốn để lại dấu vân tay. :D.

Atom là atom thế nào. Atom to và thô làm sao có thiết kế đẹp như diamond.

- Không có thẻ nhớ ngoài, nhưng bù lại có thêm cáp để cắm thẻ nhớ ngoài. Các máy ở VN hầu như không có phụ kiện này.

Internal storage 4gb chưa đủ sao bạn. Nếu có thẻ nhớ bt các bạn dùng thẻ 6gb hay 8gb???.[/QUOTE]

- GPS không mấy ấn tượng so với các dòng khác, thường là thế. Chung 1 loại chip build in mà.

Bạn nhầm rồi gps fix nhanh khủng. Ngang với x500 với x800 ( trước khi dùng diamond mình dùng x800 và x500( được bình chọn ppc có gps nhanh nhất) của eten.

- RAM 192M nhưng chỉ chận ~ 113M, theo thông tin chưa được xác nhận thì đây là lỗi và HTC đang thu hồi dòng máy này. Liệu ở VN đang bán có phải là loại này ?

Bạn nhầm không có chuyện htc thu hồi máy. 113mb là do chưa rom chưa cook ( 192-113=79mb là extended rom cái này store cab file cho system) ( có thể bạn chưa dùng diamond????????). Mình đang dùng diamond cooked rom 193 ram là 126mb out of 192mb.

-Dùng lâu thân máy bị nóng lên. Không biết do chiếc máy tôi thử có phải là máy lỗi ?

Qua đây mình có thể nói bạn chưa dùng diamond. Dùng lâu ko nóng máy. Chỉ khi dùng gps và sạc pin thì nóng mày thôi. ( Mình dùng gần 1 tháng rồi giờ máy đỡ nóng nhiều)

- Tốc độ chạy quá chậm. Chip tốc độ cao nhưng sao lại chậm thế, so với UNI thì không thể nào bằng được. Hay do phải ôm đồm bộ Touch 3D chăng ?

Đang chạy cooked rom 193 cực mượt. Nhanh khủng. Chưa dùng qua uni nhưng so với eten x800 và x500 nó nhanh hơn hẳn ( chạy kèm TF3D).

- Touch 3D không phải là ấn tượng lắm. Thực chất đây cũng chỉ là 1 dạng mới của HTC Home. Mấy cái ảnh động, nhìn mãi cũng chán vì đây đâu phải là sở trường của Window Mobile. Người dùng WM chủ yếu là chạy ứng dụng đa dạng chứ đâu phải chỉ mấy ứng dụng hạn hẹp của Touch 3D như ảnh, thoại, mail, thời tiết .... Nhưng thứ cần nâng cấp để hơn (ít ra là iPhone :D) thì vẫn phải chờ bác Bill để ý như trình duyệt, trình xem ảnh, Media Player ...

TF3D cực kỳ ấn tượng. Nhanh khủng. Mựot mà vô cùng. Làm gì có cái ảnh động nào???? Diamond có có 3D graphich card nên chạy TF3D cực chuẩn ( chỉ có diamond chạy được). So với Iphone thì hơn hẳn vì ko treo, chạy nhiều ứng dụng. Nếu bạn muốn chạy ứng dụng khác thì có thể add programs ở tab program. Trình duyệt ảnh, Contact, thời tiết, media player vô cùng kool. Nếu bạn nào ko thích TF3d có thể disable

- Tóm lại, đây chưa phải là cái giá hấp dẫn cho 1 chú máy đa năng hiện nay. Với thông tin sẽ giảm giá của iPhone thế hệ 2 thì liệu HTC có đi đúng hướng? Việc nhồi nhét quá nhiều thứ vào 1 cái máy nhỏ xíu có phải đã làm máy bị lỗi (ít ra là có 1 tỉ lệ lỗi nhất định).

Up rom 193 bị lỗi gì bạn liệt kê được không. NÓ chạy mượt vô cùng. Theo mình thấy thì diamond hơn hẳn Iphone, hay Iphone 3G. Iphone là gì có GPS, làm gì có mms, ko có quay phim ( phải cài thêm rất lằng nhằng). Chụp ảnh cực nét. Diamond làm gì có gì mà nói nhồi nhét nhiều. Kool nhất và quả bom tấn là TF3D quá kool và tiện lợi.[/QUOTE]

Đó là ý kiến riêng bạn nào dùng rồi chắc hiểu hơn.
Ai cần link rom pm mình. Kể cả tool cook rom.

taituphongluu

giúp mình nhé bạn

con này giá cao quá! nhưng nó chỉ xách dép cho Samsung i900 các bạn nhỉ

Internal storage 4gb chưa đủ sao bạn. Nếu có thẻ nhớ bt các bạn dùng thẻ 6gb hay 8gb???.

Bạn nhầm rồi gps fix nhanh khủng. Ngang với x500 với x800 ( trước khi dùng diamond mình dùng x800 và x500( được bình chọn ppc có gps nhanh nhất) của eten.

Bạn nhầm không có chuyện htc thu hồi máy. 113mb là do chưa rom chưa cook ( 192-113=79mb là extended rom cái này store cab file cho system) ( có thể bạn chưa dùng diamond????????). Mình đang dùng diamond cooked rom 193 ram là 126mb out of 192mb.

Qua đây mình có thể nói bạn chưa dùng diamond. Dùng lâu ko nóng máy. Chỉ khi dùng gps và sạc pin thì nóng mày thôi. ( Mình dùng gần 1 tháng rồi giờ máy đỡ nóng nhiều)

Đang chạy cooked rom 193 cực mượt. Nhanh khủng. Chưa dùng qua uni nhưng so với eten x800 và x500 nó nhanh hơn hẳn ( chạy kèm TF3D).

TF3D cực kỳ ấn tượng. Nhanh khủng. Mựot mà vô cùng. Làm gì có cái ảnh động nào???? Diamond có có 3D graphich card nên chạy TF3D cực chuẩn ( chỉ có diamond chạy được). So với Iphone thì hơn hẳn vì ko treo, chạy nhiều ứng dụng. Nếu bạn muốn chạy ứng dụng khác thì có thể add programs ở tab program. Trình duyệt ảnh, Contact, thời tiết, media player vô cùng kool. Nếu bạn nào ko thích TF3d có thể disable

Up rom 193 bị lỗi gì bạn liệt kê được không. NÓ chạy mượt vô cùng. Theo mình thấy thì diamond hơn hẳn Iphone, hay Iphone 3G. Iphone là gì có GPS, làm gì có mms, ko có quay phim ( phải cài thêm rất lằng nhằng). Chụp ảnh cực nét. Diamond làm gì có gì mà nói nhồi nhét nhiều. Kool nhất và quả bom tấn là TF3D quá kool và tiện lợi.[/QUOTE]

Ai cần link rom pm mình. Kể cả tool cook rom.[/QUOTE]

bạn à! mình mới xài nên ko biết cách syn và cách up rom! bạn chỉ tường tận cho mình qua mail bạn nhé. bạn chỉ luon cho mình cái tool cook rom luon nhé. thank ban nhiều
mail cua mình: taituphongluu_1802@yahoo.com:((

nncuong

Administrator

Thời gian của 2 bài viết này ở cách xa nhau như vậy thì giá bây giờ có khi chỉ còn < 10tr ấy chứ.

Internal storage 4gb chưa đủ sao bạn. Nếu có thẻ nhớ bt các bạn dùng thẻ 6gb hay 8gb???.

Đang dùng thẻ SDHC 16G

Đang nói đến RAM chứ không phải ROM. Thấy quảng cáo RAM 192 nhưng nhìn total không đủ. Chẳng biết cook thế nào nhưng lần đầu sờ vào thấy đã mất hứng nên chẳng có cơ hội lần thứ 2.

Quan trọng là dùng GPS, WIFI rất nóng, so với các dòng máy khác là không đạt.

Các ý kiến khác thì không rõ lắm vì mới dùng có 24h. Nhưng riêng cái việc bạn nói hơn iPhone về sự treo máy thì không dám bàn tiếp >:) Chắc bỏ nghề luôn.

littlerain

Bạn dùng Diamond có thể giúp mình trả lời một số câu hỏi được không:

1. Camera theo máy thế nào ? Chụp ảnh trong bóng tối có bị hiện tượng giật hình không, có thể quay phim được trong điều kiện thiếu sáng không? các model của HTC trước đây như Kaiser, Touch,... đều có chung hiện tượng giật hình như vậy
2. Khi chạm tay vào màn hình có làm chậm máy đi không. ví dụ như chơi game đua xe Krally chẳng hạn. Khi chạm bút vào để điều khiển có làm game chậm hơn không?
3. Nếu xem phim ở chế độ Draw hoặc GDI (dùng Coreplayer) thì tốc độ khung hình đạt bao nhiêu, có được 100% không ( không kể chế độ QTV nhé)

Rất mong nhận được câu trả lời của bạn. Thank you :)

bestofstrongman

Up rom 193 bị lỗi gì bạn liệt kê được không. NÓ chạy mượt vô cùng. Theo mình thấy thì diamond hơn hẳn Iphone, hay Iphone 3G. Iphone là gì có GPS, làm gì có mms, ko có quay phim ( phải cài thêm rất lằng nhằng). Chụp ảnh cực nét. Diamond làm gì có gì mà nói nhồi nhét nhiều. Kool nhất và quả bom tấn là TF3D quá kool và tiện lợi.

Ai cần link rom pm mình. Kể cả tool cook rom.[/QUOTE]

dường như đọc bài của bro thì toàn thấy bro chê ý kiến người khác và hiểu chệch ý kiến người khác để chê. mỗi người xài ùi có cảm nhận khác nhau, đâu thể thấy ng khác cảm nhận ko giống mình rồi nói ng ta chả biết gì?

littlerain

Bạn dùng Diamond có thể giúp mình trả lời một số câu hỏi được không:

1. Camera theo máy thế nào ? Chụp ảnh trong bóng tối có bị hiện tượng giật hình không, có thể quay phim được trong điều kiện thiếu sáng không? các model của HTC trước đây như Kaiser, Touch,... đều có chung hiện tượng giật hình như vậy
2. Khi chạm tay vào màn hình có làm chậm máy đi không. ví dụ như chơi game đua xe Krally chẳng hạn. Khi chạm bút vào để điều khiển có làm game chậm hơn không?
3. Nếu xem phim ở chế độ Draw hoặc GDI (dùng Coreplayer) thì tốc độ khung hình đạt bao nhiêu, có được 100% không ( không kể chế độ QTV nhé)

Rất mong nhận được câu trả lời của bạn. Thank you :)

Không bác nào trả lời giúp em ah :(

hiepql

Chào Bạn .
Mình cũng đang sữ dụng cả 2 phone cùng lúc là iphone (đã nâng cấp lên 2.0) va HTC Diamond , và tất cả nhận xét của bạn trên đây theo mình rất là chính xác , và củng rất vô tư không thiên vị phone nào cả . Nhân đây mình cũng rất cần up rom và chỉnh gì đó cho HTC chạy mượt hơn theo như bạn cho biết trên diễn đàn vì vậy mong bạn giúp gởi cho mình Bản upRom mới mà theo bạn là tốt nhất hiện nay và bàn sửa đổi ...để giúp phần mền Touch 3D chạy nhậy hơn , cũng phiền bạn làm ơn thì làm ơn cho trót là cho mình bài chỉ dẩn chi tiết các cách chỉnh sửa vì mình cũng rất gà về kỹ thuật mà chỉ vì quá mê công nghệ mà tìm hiểu mà thôi (dù gì mình cũng đã lớn tuổi nên hiểu biết cũng rất hạn chế ).
Mộ lần nữa xin cám ơn bạn về những gì đã đóng góp cho tất cả chúng ta
Thân : hiepql@hcm.vnn.vn