• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Một ngày dùng Touch Diamond

traduma

Xin phép khai quật bài này lên sau hơn 4 tháng a e bỏ bẵng. Túm lại là đến thời điểm này, Touch Diamond đã rẻ đi rất nhiều (Còn khoảng 5.5tr), cơ hội sử dụng đến tay nhiều người, vậy đã có nhiều người sử dụng hơn chưa và cho thêm các ý kiến về em nó đi ạ.
Em thì xiền ko nhiều nhưng được cái đam mê công nghệ nên cứ phải chờ giá down mới dám tậu.
Riêng em cảm nhận thì máy đẹp, hình thức bắt mắt nhưng nhỏ quá --> Không biết vụ nhập liệu bằng bàn phím ảo thế nào, có nhanh không, các gờ phía sau dễ xước nếu bảo quản ko cẩn thận sẽ làm máy nhanh cũ.

HuynhThanh

Nhìn chung diamond có kiểu dáng khá đẹp, giá thành cũng đã rất rẻ! Nhưng có 1 vấn đề là pin của em nó khá yếu đó là 1 vấn đề mà anh em yêu thích PPC cần lưu ý đấy!

AnhPheCT

Nhìn chung diamond có kiểu dáng khá đẹp, giá thành cũng đã rất rẻ! Nhưng có 1 vấn đề là pin của em nó khá yếu đó là 1 vấn đề mà anh em yêu thích PPC cần lưu ý đấy!
Ai nói Pin Touch Diamond yếu??? Pin nó dùng 3 ngày chờ luôn!! Nghe nhạc 4-5h luôn!! Nói chung rất tốt!! Chỉ có tội là TouchFlo 3D rất chậm chạp!! và GPS ko thể nào bắt được sóng khi dùng VietMap R12...! Mình đang dùng Touch Diamond và TyTN II đây! Touch Diamond mõng nhẹ xài thì Pro hơn, nữ tinhd hơn!! giống IP hơn!! Giá thành cũng tạm rẽ là do Nó chậm chạp nên dùng một thời gian thì chán ngay!! Nếu có Rom build TouchFlo 2D thì OK!!

HuynhThanh

Ai nói Pin Touch Diamond yếu??? Pin nó dùng 3 ngày chờ luôn!! Nghe nhạc 4-5h luôn!! Nói chung rất tốt!! Chỉ có tội là TouchFlo 3D rất chậm chạp!! và GPS ko thể nào bắt được sóng khi dùng VietMap R12...! Mình đang dùng Touch Diamond và TyTN II đây! Touch Diamond mõng nhẹ xài thì Pro hơn, nữ tinhd hơn!! giống IP hơn!! Giá thành cũng tạm rẽ là do Nó chậm chạp nên dùng một thời gian thì chán ngay!! Nếu có Rom build TouchFlo 2D thì OK!!

Lúc trước mình có 1 con diamond pin em nó xài chỉ được 1,5 ngày là cùng! Chỉ dùng chức năng thoại là chính đấy!

HuynhThanh

THế bây giờ dòng nào đỉnh nhất hả các bác?

Câu hỏi này rất khó trả lời đấy bạn! Tùy vào sở thích mà mình chọn thôi bạn à! Nhưng với mình Window mobile là hệ điều hành mình thích nhất!

quangvinh83hp

Mình dùng Diamond cũng lâu rồi, cũng xin có vài lời nhận xét như sau:
-Màn hình mịn đẹp, auto chỉnh độ sáng cho vừa với điều kiện ánh sáng.
-Loa Thoại tốt, mic tốt
-Loa ngoài thì nhỏ xíu, ko ổn
-Pin kém (900mah) mình dùng vừa vặn 1 ngày
-Camera chụp nét ( ĐK Ánh sáng tốt )
Về thiết kế thì nhỏ xinh, cầm chắc tay. Nhưng ai cũng bảo máy tàu, hyhy ( em ở quê nói máy mua hơn 10 củ nó ko tin :D ).
----------------------------------------------------------
ah nhân tiện hỏi bạn nào biết PIN Dung lượng cao lắp vào dày thêm nhỉu hok? Giá bán bao nhiều View cái hình lên nữa thì đẹp. Thank nhìu ^^!

HuynhThanh

Thương hiệu HTC vẫn chưa được nhiều người biết đâu bạn à! Nói O2 thì biết, nhưng nói HTC.... :)):)):)):))

JongZiZi

Thương hiệu HTC vẫn chưa được nhiều người biết đâu bạn à! Nói O2 thì biết, nhưng nói HTC.... :)):)):)):))

Chính xác. Nói HTC, họ hỏi là hãng nào. Mình bảo Đài Loan, Họ fán ngay 1 câu: Hàng Trung Quốc mà xài gì.
Ngồi cười trừ luôn. :))

odonnell

Nếu bác ở tp.HCM thì gọi số này gặp bác Huy 0909277455 để mua pin. Theo em bít thì quả pin 1350mah khoảng 8 xị thì fai

poison071089

Chính xác. Nói HTC, họ hỏi là hãng nào. Mình bảo Đài Loan, Họ fán ngay 1 câu: Hàng Trung Quốc mà xài gì.
Ngồi cười trừ luôn. :))
HaHa, cái này trách thèng Đài Loan sao đi sát nhập TQ!
Bọn TQ làm ảnh hưởng hết mọi thứ tốt đẹp !
Ghét !

Posted via Mobile Device

hungsonbmt

Hix, mình post cái topic hỏi về dzu cái đèn status của touch diamond nhưng bị mod xóa mất :( . Nội dung thế này:

Mình thấy con touch diamond của mình có cái giống đèn status ở góc bên trái của speaker phía trên màn hình, giống như trên con kaiser, nó hay chớp đèn màu xanh đó, sao cái diamond không thấy chớp gì cả, có ai biết chỉ mình với!

xfile2208

Đang định thửa con này, vì bây giờ thấy giá hạ, nhưng nghe AnhPhe076 nói như thế này sợ lun, "dùng Vietmap R12 không thu được sóng" có lẽ phải cố cắn răng cày thêm khoảng 4tr nữa để thửa em Touch HD vậy