• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MyPhone 2.20 Full - Chạy giao diện iPhone

franky_le

Ôi! Koi trên youtube thấy lúc nó xoay Landcape nãn quá! Cứ cà giật cà giật! Muh cái này hình như cũng giống GDesk ấy nhỉ!

thjeugiahn

bản train , có full đâu trời chán quá

- Đã test bản 2.10 OK! chạy mượt kực luôn. có gì chậm đâu. nói chung là chấp nhận được. cài cái này vào lật được tận 4 trang lận đó. vọc hay phết đó.:-/

P/S: Bản 2.20 vẫn trial bác ơi. giúp e cái nào

Chỉnh sửa cuối:

Inuyasha1987

Sáng bác jack up bản full 2.1 mà, sao em dow về chạy nó vẫn đòi active ? Vậy làm sao để là bản full bác jack ?

jackpham

Các bạn nên theo hướng dẫn ở trên của mình. Cài bản 2.10 trước, chạy pm 1 lần. Lúc đầu nó có hỏi thiết lập j đó thì đều chọn ok hết. Sau đó cài đè phiên bản 2.20 lên phiên bản 2.10 là có bản full 2.20
Posted via Mobile Device

kimnhuocthys

wow bản 2.10 full thật hì hì ;) còn khi cài đè bản 2.20 thì ko ổn . thank

Chỉnh sửa cuối:

thjeugiahn

Các bạn nên theo hướng dẫn ở trên của mình. Cài bản 2.10 trước, chạy pm 1 lần. Lúc đầu nó có hỏi thiết lập j đó thì đều chọn ok hết. Sau đó cài đè phiên bản 2.20 lên phiên bản 2.10 là có bản full 2.20
Posted via Mobile Device

- E đã làm theo hướng dẫn rồi mà. nhưng khi vào vẫn là trial đó.
- Mà cái này phần call nó kiểu gì ấy.bất tiện lắm. ví dụ gọi 900 chẳng hạn. ấn số xong rùi ấn phím Dial màu xanh đó. nó ko gọi ngay mà lại hỏi "Allow Flash content to dial number 900". rồi mình ấn Yes mới gọi đc. gọi xong thì nó ko quay lại chương trình Myphone nữa. mình lại phải vào phần ứng dụng vào lại vì nó trở thành chạy ẩn.
- Thêm nữa khi chạy Myphone e ko tìm thấy mục Apply đâu cả. chỗ chứa trò chơi và ứng dụng đó.

Chỉnh sửa cuối:

nokia6288

Bản 2.10 thì Full nhưng mà bản 2.2 khi cài đè lên vẫn ko full đc bác Jack ạ! Bác xem lại giúp anh em nhé!

sphinx

Bản 2.10 thì Full nhưng mà bản 2.2 khi cài đè lên vẫn ko full đc bác Jack ạ! Bác xem lại giúp anh em nhé!

Bạn cài xong bản 2.10 thì có chạy nó 1 lần không? Hay là cài đè luôn bản 2.20 lên? Tớ làm theo hướng dẫn thấy okie, Full hoàn toàn.8-|

moment_musical

Uhm. Mình làm theo bạn jackpham đc mà. Các bạn cứ cài bản v2.10 rồi chạy bản này, sau đấy cài bản v2.20 đè lên là đc. Nếu mà k đc thì *#7370# cài lại từng bước như vậy là đc.
v2.20 này có thêm chức năng thêm các icon ứng dụng vào nền chạy của Myphone :D (cái này chỉnh ở trong Mysettings, My App Link) , thú vị lắm, như thế có thể tạo đc nh trang ứng dụng chứ k chỉ riêng cái đã mặc định.
Có thêm điểm mình thấy thú vị là cái unlock đó. chữ "slide to unlock" chạy sáng, hơn hẳn cái unlock kiểu iphone cho 5800 mà mình từng biết. Chỉ tiếc là cái phần wall paper lúc "slide to unlock" lại chỉ chỉnh đc theo nhg cái đc mặc định thôi, nếu mà đc add thêm ảnh của mình thì hay :D.
Nói chung là mình dùng cái này thấy rất thú vị, đặc biệt là sau khi k can thiệp đc orange ở fw v30 (tại toàn đơ, đến nay nản k muốn can thiệp nữa):((.
Thnks bạn jackpham lần nữa :D

moment_musical

- E đã làm theo hướng dẫn rồi mà. nhưng khi vào vẫn là trial đó.
- Mà cái này phần call nó kiểu gì ấy.bất tiện lắm. ví dụ gọi 900 chẳng hạn. ấn số xong rùi ấn phím Dial màu xanh đó. nó ko gọi ngay mà lại hỏi "Allow Flash content to dial number 900". rồi mình ấn Yes mới gọi đc. gọi xong thì nó ko quay lại chương trình Myphone nữa. mình lại phải vào phần ứng dụng vào lại vì nó trở thành chạy ẩn.
- Thêm nữa khi chạy Myphone e ko tìm thấy mục Apply đâu cả. chỗ chứa trò chơi và ứng dụng đó.

Theo như mình đã tìm hiểu thì có lẽ là cái phần Application (của máy) mà bạn cần tìm trong Myphone k có. Nếu như muốn dùng các ứng dụng và trò chơi này thì bạn phải add trực tiếp nó vào Myphone. Cụ thể là trong Myphone có mục MySettings, bạn chọn mục này sau đó chọn "My App Link" rồi tim ứng dụng mà bạn cần, sau khi đã add thì nó sẽ tạo 1 icon cho cái bạn vừa chọn ở các trang sau đấy bạn có thể tùy ý sắp xếp vị trí các ứng dụng này ở các trang của Myphone.
Còn về cái vụ gọi thì mình cũng thấy bó tay thật, hơi bất tiện :)).
Đấy là nhg kinh nghiệm sau khi mình đã thử dùng, mog nó giúp ích đc bạn.
gluck :)

jackpham

Vẫn bắt Active như thường...

Có lẽ bạn đã cài phiên bản myphone trial trước đó. Bạn hãy format *#7370# sau đó cài bản 2.10 full trước. Mở pm myphone chạy 1 lần. Rồi mới cài đè bản 2.20 lên.
Bản myphone 2.20 này rất thú vị. Mình cho chạy pm này cả ngày mà pin vẫn còn y nguyên. Rất tiết kiệm pin so với 2.10.
Các bạn lưu ý 1 điều là khi chạy myphone 2.20 các bạn nên xóa hết icon ko sử dụng trong đó. Nhấn giữ icon đó 1 vài s, rồi nhấn tiếp dấu x màu đỏ. Bạn nên xóa hết cái nào bạn có thể xóa được trong đó. Sau đó bạn add những ứng dụng or games của bạn với 1số icon có trong myphone. Lưu ý nó chỉ cho chạy những app .sis or.sisx. Java ko chạy được trên giao diện của myphone.
Chúc các bạn thành công.

Chỉnh sửa cuối:

ngyntom

mình đã làm kỹ theo hướng dẫn nhưng vẫn trial,hix

Chỉnh sửa cuối:

duongminhhien

mình đã làm kỹ theo hướng dẫn nhưng vẫn trial,hix

Các bạn chú ý khi chạy 2.10 full và mở lên lần đầu khi có hỏi có update... gì gì đó các bạn chọn NO, sao đó thoát ra và cài lại bản 2.20, cài xong chạy lại thế là bạn đã có 2.20full.

ngyntom

lúc đầu mình chọn yes,sao mình chọn NO nhưng vẫn không được,mình format mấy lần rồi đó(*#7370#)

duongminhhien

lúc đầu mình chọn yes,sao mình chọn NO nhưng vẫn không được,mình format mấy lần rồi đó(*#7370#)

Bạn làm thêm lần này nữa, bảo đảm sẽ thành công !

format *#7370# trước, sao đó chạy 2.10 full và mở lên lần đầu khi có hỏi có update... gì gì đó các bạn chọn NO, sao đó thoát ra và cài lại bản 2.20 chọn yes để thay bản trước, cài xong chạy Myphone, thế là bạn đã có 2.20full

Mình đã làm như vậy khi Myphone vẫn còn active.... giờ đã ok !

duongminhhien

@ Jack : sao máy của mình là 3 cột mà máy của Jack là 4 cột vậy ??? Làm sao được 4 Cột vậy Jack ? :-?

ngyntom

lại không được nữa hix,cài xong có cần khởi động lại không bạn?cái này dễ làm mà làm hoài không được hix