• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N73 v4.0812.4.3.1 - firmware mới cho N73

ngocminhdl

Híc, mình vừa update xong, quá trình update ngon lành, chạy xong đọc được cả tiếng việt. Nhưng kiểm tra phiên bản nó báo V4.0726.2.0.1 26-06-2007. Máy công ty đàng hoàng, ai giải thích giùm mình cái!

mình đang dùng code :0539351 fimware của mình 4.0736.3.2.1 04/09/2007 mình up cách đây hơn tháng rồi . bạn xem lại nhé ! còn fimware mới thì không thể nào up được đâu ! mình đã thử hết rồi !!!!!!

TraiNgheoHn

sao lại nói là không thể up được mà là tùy từng máy up được,nếu không up đc thì mình post lên đây làm gì?còn V4.0736.3.2.1 04/09/2007 của bạn đó là bản cũ rồi.

ngocminhdl

không ! bạn hiễu lâm ý mình rồi . ý mình muôn nói là máy mình thôi ! còn ban Fimware cũa bạn Thantai2010 ,mình thấy là 26/06/2007 nên mình mới nói bạn ấy thử lại thôi mà ! mình biết của mình cũng cũ rồi ! theo ý bạn thì phai xử lý như thê nào để up được bản mới bây giờ vây ? bạn vui lòng hướng dẫn , mình rất cám ơn !

TraiNgheoHn

Vấn đề không phải là máy cũ hay mới,trước mình xài 1 con N73 cũng kô tài nào up đc mặc dù đã đổi bao nhiêu là code sau đành pó tay,rồi mình đổi con mới này và đã up đc,đó gọi là may mắn thôi.còn cách khắc phục thì hiện tại mình vẫn chưa tìm ra nguyên nhân làm sao.mong bạn và mọi người thông cảm nhé

thantai2010

Cũng chẳng biết thế nào, mình thử đi thử lại mãi nhưng nó vẫn báo V 4.0726.2.0.1 ngày 26-06-2007.

keduadoi

Đang rỗi nên mày mò cách up qua phoenix nhưng chịu chẳng thể nào cài đc cả, có ai biết cách cài hướng dẫn mình đc ko?

Kojiro

Super V.I.P
phonix là gì vậy ,ai cho mình link để tham khảo được ko ?

Phoenix là Pm cài trên PC để up fw dạng offline, ngược với update bằng NSU và giống như up bằng box chuyên dụng.

Đã thử và... không thành công, dạo khắp trên mạng thì thường chỉ thấy tác giả post bài thành công thôi :p. KJR đã có nơi thảo luận tại đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=21859

0914387001

:-/Bạn traingheohn ơi cho mình hỏi mình vào trang http://topnokia.ru/files/cat70.html[/url] tìm thấy FW 4.0808.4.2.2 nhưng không thể nào download được. Bạn có không Up lên cho mình được không. Hình như code là 0539279 thì phải. Mình định dùng Phoenix để Up không biết có được không. cũng chua thử. Cám ơn bạn nhiều!

TraiNgheoHn

Bạn ơi,bạn cứ down bản NSU về rồi up bình thường mà,bản nào mới là nó hiện ra ở đó khi nó check xem V của bạn là mới hay cũ.Nếu như mà khi bạn up nó vẫn báo bản cũ thì bạn đổi lại code hộ mình nhé rồi thử tiến hành up xem sao,nếu không được thì bạn cũng đừng buồn nhé vì không phải máy nào cũng up được đâu

troly

Well-Known Member
Mình cũng đã thư up nhưng ko thấy bản mới đâu. NSU có báo gì khác đâu bạn. mình thay đổi code như thế nào đây?

0914387001

Sao mình cai NSU máy cứ báo cài đặt bị lỗi là sao? minh tải bản mới nhất rồi mà. Bó tay!

troly

Well-Known Member
code bạn cho 0539351, mình đã dùng nhưng chẵng được gì cả. số củ của mình là 0539354 cũng up ko được. Bây giờ phải làm sao hả bạn.

galaxy_89

hiện tại thì vẫn chưa up được bạn ơi,tui đã đổi hơn 10 code rùi,1 chữ wait thôi bạn ơi

leesang

đổi sang code 0539351 vẫn ko đc. ko hiểu cái này có phải thử nghiệm ko mà có người đc người kg à

huycuongsjc

tất cả các đời nokia mà up lên firmware mới nhất đều thất bại , đều giữ phiên bản cũ không cho up . Vậy là sao đây ?

Last edited by a moderator:

Kojiro

Super V.I.P
tất cả các đời nokia mà up lên firmware mới nhất đều thất bại , đều giữ phiên bản cũ không cho up . Vậy là sao đây ?

Đây là nơi thảo luận của N73 mà bạn! Hiện giờ vẫn chưa biêế cách nâng ver cho N&3 lên v4.08 :(