• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N73 v4.0812.4.3.1 - firmware mới cho N73

hoctronam

up thành công rồi nhưng kô thể xem từ điển anh việt được
toàn là ô vuông kô thôi
có cách nào kô vậy mode????

Kojiro

Super V.I.P
up thành công rồi nhưng kô thể xem từ điển anh việt được
toàn là ô vuông kô thôi
có cách nào kô vậy mode????

Bản này nghe traingheo nói không hỗ trợ tốt cho unicode nên việc hiển thị tiếng Vuệt rất kém, đã test bằng code việt nhưng không khả quan. Chắc là phải chấp nhận việc này thôi, vì những code này của là dành cho bộ phận Trung Quốc mà.

hoctronam

sao đệ uplate lên mà không thấy từ điển ở đâu vậy ta ?
có từ điển của china đấy
còn từ điển mình nói là từ điển anh việt do người sử dụng cài!!!

to Kojiro :
cài này có mobile tv nhưng mà cách sử dụng ra sao và mình cần phải có gì vậy kojiro?

hoctronam

Bản này nghe traingheo nói không hỗ trợ tốt cho unicode nên việc hiển thị tiếng Vuệt rất kém, đã test bằng code việt nhưng không khả quan. Chắc là phải chấp nhận việc này thôi, vì những code này của là dành cho bộ phận Trung Quốc mà.
kô lẽ đành phải pó tay sao?
nếu có cách nào để hiện thị đỡ hơn 1 tí kô?

xinhzaj0

hix ! không hỗ trợ unicode thì đọc truyện kiểu gì đây ta ?lại còn bộ từ điển nữa chứ

dangduc

ớ ! bạn copy thư mục Fonts trong file giải nén này vào ổ E:/resource/ ( thư mục này phải mở My Computer , chọn Menu Tools---> Folder Option---> Chuyển sang Thẻ View----> phần Hidden files & Folders thì chọn Show hidden files & folders , xong nhấn Ok để hoàn tất ! Lúc này vào trong thẻ nhớ có thể thấy được thư mục Resource ! Sau đó copy thư mục Fonts vào trong E:/Resource ( Với E là ổ đĩa đầu đọc thẻ có thẻ nhớ của bạn ) xong ! Lắp thẻ nhớ vào ! Khởi động lại máy ! là ok ! Hiển thị được tiếng việt ok ! Trong MobiReader : Vào Option ---> Settings! chuyển sang thẻ Fonts---> Font Family chọn font là Tahoma là ok ! Có thể đọc được TV ! Chúc bạn thành công !

File font Đính kèm :

Demo :

Mấy bài của mình hôm trước mình bảo mình post bằng điện thoai nên ko post được có dấu anh Kojiro lại xóa bài của em ! Em đã nói lý do rồi mà ! anh đọc kỹ lại bài đầu tiên em post ko dấu đi ><

Last edited by a moderator:

Kojiro

Super V.I.P
..............

Mấy bài của mình hôm trước mình bảo mình post bằng điện thoai nên ko post được có dấu anh Kojiro lại xóa bài của em ! Em đã nói lý do rồi mà ! anh đọc kỹ lại bài đầu tiên em post ko dấu đi ><

Chẳng lẽ ngày nào bạn cũng vào bằng điện thoại rồi post không dấu và KJR phải chấp nhận điều này sao :-?

Nói chung có thể chấp nhận 1 2 bài nhưng không chấp nhận 3 bài liên tục và với 1 lí do bạn đề cập từ nơi nảo nơi nao.

Mong bạn chú ý nội qui hơn.

Thân!

dangduc

Đâu ! 3 bài đó em post cùng lúc và cùng ngày anh ạ ! Điện thoại nên em ngại viết dài !

Kojiro

Super V.I.P
Đâu ! 3 bài đó em post cùng lúc và cùng ngày anh ạ ! Điện thoại nên em ngại viết dài !

Mình cũng không muốn tranh cãi làm gì cho mất hòa khí :D

Từ nay về sau mong bạn chú ý hơn và đừng vi phạm nội qui là được. Việc post bài trên điện thoại là chấp nhận nhưng cũng phải tuân thủ nội qui nhé.

dangduc

Khà ! Cái này là phiên bản N73 IE ( Internet Edition ) ! Kết hợp cả của ME và Standard ^^

dangduc

bạn làm theo cách mình chưa ! Của mình vẫn đọc ok mà ! Cả Word cả Từ điển, Mobireader ! Bạn xem lại bài viết của mình ở trang 13 nhé

TraiNgheoHn

Mình làm theo rồi nhưng đâu có được đâu,bạn vào nicks mình được không? phuongcan85vn

dangduc

Hình minh họa nè :

nick mình là : hiphopboyvns ! Có gì bạn cứ hỏi hen ! Thân

xinhzaj0

mìnnh download code của Autralia không có từ điển nhưng có hỗ trợ unicode đó bạn ah ! Dùng MobileRead vẫn đọc được như bình thường mà chẳng cần cài font gì cả !

TraiNgheoHn

UH,mình đã đọc được rồi,hôm qua không biết chắc nó bị lỗi nhiều font quá nên kô được,mình 4mat thẻ giờ được rồi.kiểu này tha hồ mà quay bài hiii

Chỉnh sửa cuối:

dangduc

oạch ! Xin font TV để quay bài à bạn ><

mìnnh download code của Autralia không có từ điển nhưng có hỗ trợ unicode đó bạn ah ! Dùng MobileRead vẫn đọc được như bình thường mà chẳng cần cài font gì cả !

---> Phiên bản của bạn có phải là 4.0812.4.3.1 này ko vậy ! Hay bản cũ hơn ??

Last edited by a moderator:

hoctronam

thanks dangduc nhieu nhe
máy đã đọc được TV trong từ điển và emap rồi
chỉ tội là font này hơi bị to ...
nhưng là quá goodd rồi!!!