• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N73ME FW mới V4.0812.4.2.1

dangduc

híc ! Trước tiên bạn phải có box, phần mềm JAF hoặc Phonenix , cable CA-53, Biết cách chọn file theo đúng trật tự ! biết các thủ tục up ! ko thì máy bạn bay bay đen xì á ><

Johnny2907

sao mình up firmware mà pc suite báo mất kết nối rồi lát nó báo kiểm tra cab usb nữa nó ko cho cài tiếp,ai bít giúp mình với :(

có ai up lên bản mới mà mỗi lần mở nút nguồn là đt nó rung 1 cái ko vậy??????????sao mình cài bản mới mà chậm quá :(

Last edited by a moderator:

Kojiro

Super V.I.P
sao mình up firmware mà pc suite báo mất kết nối rồi lát nó báo kiểm tra cab usb nữa nó ko cho cài tiếp,ai bít giúp mình với :(

có ai up lên bản mới mà mỗi lần mở nút nguồn là đt nó rung 1 cái ko vậy??????????sao mình cài bản mới mà chậm quá :(

Mở maá lên rung 1 cái là không sao cả bạn à :D Yên tâm nhé!

Máy chậm có phải là khi khởi động nó báo "installing..." không bạn :-? Nếu vậy thì là như sau nha: http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=141471&postcount=12

Johnny2907

rung là bị sao vậy mod???sao bản Ver cũ mở máy lên có bị rung đâu :(
Sẵn cho mình hỏi cái đèn xanh kế bên cái camera ở phía trc lâu lâu nó chóp là đèn gì vậy????phải đèn báo sóng ko????

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
rung là bị sao vậy mod???sao bản Ver cũ mở máy lên có bị rung đâu :(
Sẵn cho mình hỏi cái đèn xanh kế bên cái camera ở phía trc lâu lâu nó chóp là đèn gì vậy????phải đèn báo sóng ko????

Cái đó mấy bạn kia nói là sensor cảm ứng để điều chỉnh ánh sáng màn hình. Còn cái rung thì mình chỉ biết vậy, kệ nó, không ảnh hửong gì đến hòa bình thế giới cả :D

O0H21G0B0SS0O

Trùi, rung là đúng rồi mà. Thì máy nào hem vậy. Mở nguồn là nó rung. Chứ hem phải là tầm cao mới gì đâu bạn ah. Chắc bản cũ của bạn bị lỗi nên nó ko rung đó.

dangduc

rung là bị sao vậy mod???sao bản Ver cũ mở máy lên có bị rung đâu

--> Cái đèn đó là đèn báo tín hiệu của máy ! Lâu lâu nó sáng là do chế độ tiết kiệm pin đó bạn !

- Còn khi bật máy nó rung là đúng rùi ! Máy mình vẫn vậy mà !

boredom293

các bác cho em hỏi đang down xuống mà tự nhiên ngắt mạng thì máy có teo ko ạ?

troly

Well-Known Member
Ch­­ưa teo đâu bạn, sau khi down xong, khi úp lên máy(khoảng hơn 15phút) lúc này gặp bất cứ trường hợp trục trặc nào thì teo! Kinh nghiệm: Khi úp thì biểu tượng kết nối trên pc bị ngắt, lúc này máy đang liên kết cứ để như vậy, bản điều khiển trên pc vẫn chạy. Khi chạy xong thì trên pc báo cho mình biết. Dũng cảm lên đi bạn, kinh nghiệm bạn có được ko ít đâu.

apu_apa

Cho mình hỏi với, mình chạy cái NSU nó vẫn báo lỗi 1720 là sao, update mãi không được download về cài đặt đến bước 5 thì dừng, ai chỉ giúp với, many tks

apu_apa

Mọi thứ vẫn ok, cả mạng cả pin đều ok hết, mình vẫn bị lỗi 1720, uninstall cũng vẫn ra lỗi đấy, tắt mấy cái process của nó trong WindowTaskManager cũng không được, một lúc sau nó lại xuất hiện, ngắt mạng ra tắt cũng không được, có bác nào chỉ giúp cách fix error 1720 này với
Ver của NSU hiện tại trên máy mình là 01.04.023.31036
Many tks

Kojiro

Super V.I.P
Mọi thứ vẫn ok, cả mạng cả pin đều ok hết, mình vẫn bị lỗi 1720, uninstall cũng vẫn ra lỗi đấy, tắt mấy cái process của nó trong WindowTaskManager cũng không được, một lúc sau nó lại xuất hiện, ngắt mạng ra tắt cũng không được, có bác nào chỉ giúp cách fix error 1720 này với
Ver của NSU hiện tại trên máy mình là 01.04.023.31036
Many tks

Bạn thử gỡ hết tất cả những gì liên quan đến Nokia trong máy. Cài PC suite, sau đó cài NSU, trong quá trình cài NSU bạn phải ngắt kết nối đt và PC nha, không ngắt nó không install được đâu. Thử xem, chứ cái lỗi đó nói thật mình mà gặp thì cũng không nhớ nổi nó là gì nưữ, chỉ giúp được bấy nhiêu à.