• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N73ME FW mới V4.0812.4.2.1

VMS_01

Em ra cửa hàng người ta up cho em fm V4.0808.4.2.2 mất 5 phút mà bộ nhớ ổ C còn có 38Mb là làm sao hả các bác vì lúc chưa úp nó là 46Mb cơ

Kojiro

Super V.I.P
Em ra cửa hàng người ta up cho em fm V4.0808.4.2.2 mất 5 phút mà bộ nhớ ổ C còn có 38Mb là làm sao hả các bác vì lúc chưa úp nó là 46Mb cơ

Thì bạn sẽ thấy trong máy có thêm vài cái mà bạn chưa bao giờ cài. Kiểm tra xem bạn sẽ thấy :)

antonixic

làm sao mà thấy C 46mb được :-O ngay cả khi vừa format xong ổ C cũng không thể nào hiển thị free 46 mb đc??

Kojiro

Super V.I.P
làm sao mà thấy C 46mb được :-O ngay cả khi vừa format xong ổ C cũng không thể nào hiển thị free 46 mb đc??

Mình từng 4mat 4 ngón và thấy có 46MB nè bạn. Bỏ lâu rồi nên không có ảnh cho bạn xem.

dangduc

hihi ! Nó cài thêm mấy ứng dụng mới vào bộ nhớ máy ! Nên nó còn 38MB mà

zZzHoangSon

He.He.Vừa up thành công nè...Sướng quá...mất gần 1h,thấy máy nhanh hơn...Nghe nhạc nói chung vẫn thế...thêm cái Mobile TV...không bít dùng kiểu gì...Bạn nào yếu bóng vía thì đừng up nha...trong 15 phút cuối tuột cab hết pin ---> quang tèo...để bản cũ mà dùng...hi.hi...Đỡ phải lo lắng...Nhưng mà hương vị dùng soft mới vẫn khoái hơn...như XP và VISTA vậy....

V4.0812.4.2.1
21-03-2008
RM-133
Nokis N73(05)

Bác nào biết (05) ở trên co nghĩa là gì không?Chỉ cho minh với...

duongtunglam

Sao máy em hay bị tắt ngóm 1 cách hết sức bí hiểm (pin vẫn còn đầy nhá) từ khi up lên bnr FW mới này. Có ai bị lỗi như em ko? Chỉ em cách khắc phục cái.

Hic, máy mình cũng vậy, bỏ vào túi quần, lúc lấy ra thì tắt ngủm. Còn để trên bàn cả ngày ko sao cả. Mình đã lock bàn phím rồi nhé, cho nên nếu bỏ trong túi quần, bị chạm nút power cũng không thể tắt được đâu. Trước kia xài firmware cũ đâu có bị tình trạng này. Có ai bị giống tụi mình ko??? Chán quá.

Chưa hết, trước khi update firmware mình đã dùng PC Suite mới nhất để backup toàn bộ dữ liệu, thế mà khi restores thì mọi thứ đều ok trừ danh bạ. Đau thật.

Chỉnh sửa cuối:

vokhang

Hic, máy mình cũng vậy, bỏ vào túi quần, lúc lấy ra thì tắt ngủm. Còn để trên bàn cả ngày ko sao cả. Mình đã lock bàn phím rồi nhé, cho nên nếu bỏ trong túi quần, bị chạm nút power cũng không thể tắt được đâu. Trước kia xài firmware cũ đâu có bị tình trạng này. Có ai bị giống tụi mình ko??? Chán quá.

Chưa hết, trước khi update firmware mình đã dùng PC Suite mới nhất để backup toàn bộ dữ liệu, thế mà khi restores thì mọi thứ đều ok trừ danh bạ. Đau thật.

cái đó không ảnh hưởng gỉ đến firmware đâu bạn. theo bạn nói bỏ trong túi quần lấy ra tắt ngóm. còn để trên bàn cả ngày ko sao. bạn có thấy lạ ko? mình chắc chắn là tình trạng này do chấu pin bị hỡ hoặc tiếp xúc không tốt. do đó bạn bỏ túi quần chấn động nên sinh ra tình trnạg đó thôi

duongtunglam

cái đó không ảnh hưởng gỉ đến firmware đâu bạn. theo bạn nói bỏ trong túi quần lấy ra tắt ngóm. còn để trên bàn cả ngày ko sao. bạn có thấy lạ ko? mình chắc chắn là tình trạng này do chấu pin bị hỡ hoặc tiếp xúc không tốt. do đó bạn bỏ túi quần chấn động nên sinh ra tình trnạg đó thôi

Mình cũng nghĩ vậy và bữa trước cũng kiểm rồi, lúc kiểm cũng là lần đầu tiên (sau hơn 1 năm sử dụng) tháo pin ra, nắp hộp mới cứng, pin nằm rất khít, nhúc nhích cũng khó nói gì tiếp xúc không tốt. Hic hic.

Chắc phải đem lên thegioididong thôi, N73 mình là hàng FPT, xài cả năm nay đâu bị gì đâu, giờ tự nhiên up lên firmware là bị.

vokhang

Mình cũng nghĩ vậy và bữa trước cũng kiểm rồi, lúc kiểm cũng là lần đầu tiên (sau hơn 1 năm sử dụng) tháo pin ra, nắp hộp mới cứng, pin nằm rất khít, nhúc nhích cũng khó nói gì tiếp xúc không tốt. Hic hic.

Chắc phải đem lên thegioididong thôi, N73 mình là hàng FPT, xài cả năm nay đâu bị gì đâu, giờ tự nhiên up lên firmware là bị.

khôn phải khít là không sinh ra tình trạng đó đâu bạn. bạn sử dụng lâu ngày, giữa tiếp xúc và chấu pin làm sao tránh khỏi tình trang đóng ten hay ẩm thấp. đó là theo kinh nghiệm thưc tế của mình thôi. còn bạn muốn yên tâm hơn thì cứ ra care. thân !

dangduc

---> Tui up và giới thiệu ngay bài đầu tiên đến giờ có việc gì đâu ><

thanhtung2110

em cũng đang xài con n73 ME cty nè,cũng phải change code cua anh đanguc mới up được bản của ME,pó tay FPT

Edwards

Em cũng đang tí toáy để up firmware, nhưng khi kết nối điện thoại vào máy tình, khởi động cái ctr update của Nokia thì nó cứ báo là lost connection gì gì đó, rồi tự động đóng luôn. Em thử cả máy ở nhà lẫn cq, tắt cả firewall đi mà cũng ko được ? Bác nào giúp e với, tks các bác trước !!!

dangduc

Có thể mạng yếu hoặc ip ko thích hợp với trang nokia, nên nó hay bị mất kết nối lắm

Edwards

Tks các bác, em up thành công rồi mỗi tội cái firmware mới này nó chiếm phone memory lớn quá !!!

TraiNgheoHn

Ở bộ nhớ máy có bài hát chiếm dung lượng mấy Mb,bạn tìm rồi xóa nó đi nhé.

troly

Well-Known Member
Tks các bác, em up thành công rồi mỗi tội cái firmware mới này nó chiếm phone memory lớn quá !!!

Chúc mừng nhé, có như vậy mới ra biển lớn được phải ko bạn!