• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N8 CFW Belle (PR 3.0) v1.0 by vutaikt. update 17/08/2011

hieu123

cách này cũng đã thử rồi.vẫn potay.com.nói chung trước khi flash thì máy trống trơn. sau khi flash thì cũng trống trơn.kết quả là vẫn bị reset như thường~X(

vutaikt

mình vẫn chưa hiểu bạn nói gì.
Có fải là bạn nói trước khi flash máy đã 4 mát máy cũng bị reset đúg ko.
Và sau kki flash máy cũg bị reset đúg ko.
Nếu vậy bạn hãy flash fw gốc anna xem sao. nếu vẫn bị reset thì hãy mang ra care.
Mình và rất nhiều người đang dùng cfw1.1 rồi .máy vẫn hđ bt.;)).
Nếu dùng anna ko bị thì có lẽ số bạn đen với cfw của mình thôy @@

vutaikt

cách này cũng đã thử rồi.vẫn potay.com.nói chung trước khi flash thì máy trống trơn. sau khi flash thì cũng trống trơn.kết quả là vẫn bị reset như thường~X(
Mà sao bạn tải cfw về flash mà ko ấn thanks cảm ơn nhỉ. Chán wá.

hieu123

mình vẫn chưa hiểu bạn nói gì.
Có fải là bạn nói trước khi flash máy đã 4 mát máy cũng bị reset đúg ko.
Và sau kki flash máy cũg bị reset đúg ko.
Nếu vậy bạn hãy flash fw gốc anna xem sao. nếu vẫn bị reset thì hãy mang ra care.
Mình và rất nhiều người đang dùng cfw1.1 rồi .máy vẫn hđ bt.;)).
Nếu dùng anna ko bị thì có lẽ số bạn đen với cfw của mình thôy @@
mình flash anna gốc thì máy xài bình thường.chắc ko hợp với cfw của bạn rồi.xài ko được thì thôi khỏi thank >:)

angchangcanthi

bạn vutaikt có bản tiếng hoa ko, ông sếp mình thích, mỗi tội ông là HK hic, được thì up cho mính nha, thank you so much

vutaikt

mình flash anna gốc thì máy xài bình thường.chắc ko hợp với cfw của bạn rồi.xài ko được thì thôi khỏi thank >:)

ờ. mà mình có làm cfw này dành cho bạn đâu mờ.
bạn mà thanks vào thì mình lại sợ lây số đen từ bạn.

hieu123

ko phải chỉ mỗi mình bị tình trạng như thế này đâu.bạn post bài bên tinhte.vn cũng hơi bị nhiền người bị giống mình đấy.chắc do tay nghề còn non>:) .(không phải quảng cáo nhen) cải bản CFW của kojiro bên symbianvn.net thì không bị reset như của bạn.
link cho những ai flash mà bị reset giống mình thì xài thử cái này đi
http://symbianvn.net/showthread.php?t=9513&page=1

MinhThang

Manager
ko phải chỉ mỗi mình bị tình trạng như thế này đâu.bạn post bài bên tinhte.vn cũng hơi bị nhiền người bị giống mình đấy.chắc do tay nghề còn non>:) .(không phải quảng cáo nhen) cải bản CFW của kojiro bên symbianvn.net thì không bị reset như của bạn.
link cho những ai flash mà bị reset giống mình thì xài thử cái này đi
http://symbianvn.net/showthread.php?t=9513&page=1
Người ta đã mất thời gian và chia sẻ, tuy nhiên không phải máy nào cũng OK cả nên bạn không nên phát biểu như vậy.
Như mình đây sau khi nấng lên 22.14 bản gốc thì Ovimap không thể vào được mặc dù đã làm đủ kiểu...Còn anh em khác lại vào bình thường?
Ở đây là giao lưu học hỏi lẫn nhau không có đẳng cấp nào hết nha bạn.

satthumuhn1

Người ta đã mất thời gian và chia sẻ, tuy nhiên không phải máy nào cũng OK cả nên bạn không nên phát biểu như vậy.
Như mình đây sau khi nấng lên 22.14 bản gốc thì Ovimap không thể vào được mặc dù đã làm đủ kiểu...Còn anh em khác lại vào bình thường?
Ở đây là giao lưu học hỏi lẫn nhau không có đẳng cấp nào hết nha bạn.

sao ovimaps ko hoat động là sao hả bác :D
lạ nhỷ :p

MinhThang

Manager
ua sao của mình vào ovimap dc mà @@ :-?
Vừa Flash lại lần thứ 100000 cũng y chang mặc dù tất cả các dữ liệu đã được tẩy chay trước khi FL, vẫn vậy đành sống chung với lũ.

vutaikt

Mình sài v3.8 data vietnam vẫn ok mà.
À Quên đang sài v1.2 mai post cho ae thưởng thức.

satthumuhn1

Vừa Flash lại lần thứ 100000 cũng y chang mặc dù tất cả các dữ liệu đã được tẩy chay trước khi FL, vẫn vậy đành sống chung với lũ.

lạ nhỷ :D
cùng bản fimware sao có mình bác ko vào đc ovimap là sao ~X(
ko lẽ phần cứng ^^ ;;)

vutaikt

Change log English version v1.2 update 21 08 2011:

+ Date time when flash defaul 09/02/2011.^^. Its Independence Day my country.
+ Removed some apps language Vietnamese.
+ Removed all keyboads. Only english keyboad writing.
+ Only english language
+ all mods v1.0 and v1.1
+ Disabled Active Diverts Notes
+ Changed Released by pressing *#0000#.. ^^.
+ Touch screen vibration improvement for Belle by dhdesigner
+ add maximum 100hs.
+ WLAN and GPRS info now show in Log.
+ added Nokia Pure fonts 15mb ( show chinese vietname and english very cool).
+ Changed startup sound and images windowns7 style.
+ Fully removed MyNokia and not sending SMS to Nokia after Hard Reset .
+ querry keyboad mod 4x11 only english.
+ Kinetic Scrolling Improvement mod v2 by me.
+ Camera sound disabled: Camera sound completely disabled when Camera Tone 1 is selected, Camera Tone 2 can be selected to get Camera Tone 1
+ added some pages: tinhte.vn- Symbian^3 applicatins and pdaviet.net in Bookmarks
+ Tactile feedback in calls v2 by Ancelad : This mod enables single short vibrations when a call is made and disconected
+ Java Permissions mod by CODeRUS : This mod changes the default java permissions so that the related prompts are removed in java apps

Có gì mới ở phiên bản v1.2 english and vietnames keyboad writing:
+ ngày giờ sau khi flash 2/9/2011
+ fix lỗi rung màn hình.
+ thêm bớt màn hình chính thoải mái.
+ xóa bỏ pm chuyển mạng.
+ bao gồm tát cả các mod của bản tiếng anh.
+ bộ gõ việt nam
+ Font nokia pủre anh hoa việt
+ báo rung 1 lần khi kết nối hay hủy cuộc gọi( rất hay).
+ tất âm camera khi chọn âm camera 1
..

Thanks to : CODeRUS, Ancelad, ivo777 jnx_r ,dannycanrock and orvaan , witcher3,.... and all best friend helped me how to cook fw.

Download v1.2​
Download v1.2​

Only english language and writting version: http://www.mediafire.com/?qgwiw20hb7woo3f
English and vietnamese writting keyboad version: http://www.mediafire.com/?fc0rxr94qkzcjv2
Phiên bản tiếng anh thêm bộ gõ tiếng việt và bàn phím mặc định. http://www.mediafire.com/?ni2vw09pwu8umli

Chỉnh sửa cuối:

angchangcanthi

đã flash thành công, sau 2 ngày sử dụng, nhìn chung belle đẹp hơn ^3, thiết kế đẹp, nhưng có lẽ cpu của n8 hơi chậm nên đôi khi bị đơ máy 1 chút. Không biết có ai bị giống mình như là: khi tạo tin nhắn mới thường hay bi lỗi không gửi đi được, còn rely thí ok. Vài lời nhận xét, có gì mạo mụi xin mọi người bỏ qua. Thanks;;)