• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 RM 505 CFW#14 by Ntv_79 [5.8.2011] và N97mini V30 [9.8.2011]]

thanhluan_phuyen

bản này mình xài thấy khá ổn nhưng còn vài chỗ. đầu tiên là sau khi cài xong game thì máy bị treo chừng 30s :-?, mình cài game nào cũng bị nhưng cài chương trình thì ổn. cái thứ hai là Lockswitch sau khi ấn thì vài giây sau mới khoá máy :-?

Cái khoá phím bạn dùng cái này đi, bung rofs2 ra bỏ vào nha.

Khoá nhanh

Ntv_79

Cái khoá phím bạn dùng cái này đi, bung rofs2 ra bỏ vào nha.

Khoá nhanh

Cho vài cái ảnh và vài cái changlog điển hình cho anh em hào hứng cùng vzoc nào!

Thực ra lâu rồi mình cũng không chụp ảnh bằng điện thoại. Nên mình nghĩ nếu ổn dùng vẫn OK mà! Hi hi, đang đầu tư cho bản C6V40. Sắp có hàng mới cho anh em vọc rồi. Tuyệt vời!

Chỉnh sửa cuối:

thanhluan_phuyen

Cho vài cái ảnh cho khí thế! Thực ra lâu rồi mình cũng không chụp ảnh bằng điện thoại. Nên mình nghĩ nếu ổn dùng vẫn OK mà! Hi hi, đang đầu tư cho bản C6V40. Sắp có hàng mới cho anh em vọc rồi. Tuyệt vời!

Ntv bản C6V40 sắp hoàn thành rùi ak, cố gắn nha, còn Bản N97mini đó nếu Ntv fix cái lỗi camera nữa là ok đó, dù sao N97mini V30 cũng như C6V40 thôi nhưng N97 ram và bin khủng hơn nhiều đó Ntv ak,với lại N97mini nếu port qua N97 cũng dễ vì 2 con này phần cứng tương đương nhau.hj:p:p:p

nhoxkyo97

các bác cho em hõi cái nha...
n97 cũ thì bây h tầm bao nhiêu thấy thíc em nó wá. :D :D
p/s: sr chũ top trc nha, :| :|

thanhluan_phuyen

các bác cho em hõi cái nha...
n97 cũ thì bây h tầm bao nhiêu thấy thíc em nó wá. :D :D
p/s: sr chũ top trc nha, :| :|

Nếu máy cũ là tầm 3tr8 - 4tr là ngon đó bạn ak.

Anh em test và fjx lỗi bản N97mini nào xem lại #61 đi

thanhluan_phuyen

Đã có 3 lượt dowload bản N97mini rồi, sao không ai có câu trả lời vậy ta????:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-? Hy vọng sẽ sớm có người fjx được lỗi này.:ar!:ar!

Luu_Tan_Vu

Đã có 3 lượt dowload bản N97mini rồi, sao không ai có câu trả lời vậy ta????:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-? Hy vọng sẽ sớm có người fjx được lỗi này.:ar!:ar!

bạn port n97 mini v30 sang n97 phải k. bạn lấy file quy định chất lượng camera của n97 thường rồi cho vào coi có fix được k

thanhluan_phuyen

bạn port n97 mini v30 sang n97 phải k. bạn lấy file quy định chất lượng camera của n97 thường rồi cho vào coi có fix được k

Uk, đúng rồi đó bạn ak, nhưng mình chịu rùi, mà file đó lấy từ đâu bạn, bạn hd cụ thể nha.

Luu_Tan_Vu

Uk, đúng rồi đó bạn ak, nhưng mình chịu rùi, mà file đó lấy từ đâu bạn, bạn hd cụ thể nha.

10282EDC bạn tìm file này trong private 10202be9 cho vào coi sao, k chắc có được k nhưng nếu camera khác nhau thì có thể,

Ntv_79

Chắc là ý bạn ấy nói lấy cái file mod chất lượng camera ở FW gốc N97 ý. Tìm cái mod camera xem nó là file nào rồi lấy ở FW gốc cho sang.

Cái C6 OK rồi nhưng qua nay test cũng còn nhiều thứ phải làm. Fix compass, menu extended, chữ đậm ở bàn phím chữ vào số, emotion và 6 trang ký tự, chỉnh sửa một số icon... Chắc là sắp hoàn thiện rùi!!

thanhluan_phuyen

Chắc là ý bạn ấy nói lấy cái file mod chất lượng camera ở FW gốc N97 ý. Tìm cái mod camera xem nó là file nào rồi lấy ở FW gốc cho sang.

Cái C6 OK rồi nhưng qua nay test cũng còn nhiều thứ phải làm. Fix compass, menu extended, chữ đậm ở bàn phím chữ vào số, emotion và 6 trang ký tự, chỉnh sửa một số icon... Chắc là sắp hoàn thiện rùi!!

Ak, bản V40 đó Ntv chú ý fjx cái phát qua radio nữa nha. Còn cái mod đó mình chịu.

Luu_Tan_Vu

Nhưng cái mod camera gốc thì mình trích ra hông được bạn ak, mình search trong bản gốc từ "camera" rùi chép hết file đó vào mà vẫn có được đâu.

bạn down mod fix camera nào cũng được rồi dựa vào đó tìm mấy file trong v22 rồi cho vào v30 coi sao

thanhluan_phuyen

bạn down mod fix camera nào cũng được rồi dựa vào đó tìm mấy file trong v22 rồi cho vào v30 coi sao

Oh, để mình vào 2pic của Ngviethoa xem sao.Nhưng cái mình không hiểu là mình đã coppy hết các file có tên camera trong bản gốc V22 cho vào V30 rùi mà cũng hông được.

Ntv_79

Ak, bản V40 đó Ntv chú ý fjx cái phát qua radio nữa nha. Còn cái mod đó mình chịu.
Cái FM transmiter thì chắc chịu roài. Mình đang làm và test từng tiểu tiết một vì có khi fix cái này lại lòi cái khác. Mệt quá đi. Hi vọng đây sẽ là bản tuyệt vời nhất cho N97!

Ax, cái mod fjx camera đó chỉ dùng cho cfw C6 port 5800 thôi, đâu phải của N97 chứ.
Thì cũng nên thử mọi cách và mọi file khả nghi hoặc liên quan xem thế nào! Còn một cách nữa bạn thử là lấy toàn bộ folder ...be9 và sys/bin của bản gốc chép đè vào bản mới xem cái camera có được không? Nếu được thì tìm cách loại dần! Cái swipe của V40 mình cũng phải khổ sở mấy hôm theo kiểu đó đấy!

Mà không chụp được cụ thể là thế nào, có mở được màn hình camera không? Có sử dụng được các cài đặt cảm nút cảm ứng không? Bấp nút chụp không được? Bấm chụp bằng cảm ứng có được không?...

Mình cũng đang bận với cái V40 nên cũng chưa test N97mini được. Sau flash ram và ổ C thế nào?

Chỉnh sửa cuối:

thanhluan_phuyen

Cái FM transmiter thì chắc chịu roài. Mình đang làm và test từng tiểu tiết một vì có khi fix cái này lại lòi cái khác. Mệt quá đi. Hi vọng đây sẽ là bản tuyệt vời nhất cho N97!

Thì cũng nên thử mọi cách và mọi file khả nghi hoặc liên quan xem thế nào! Còn một cách nữa bạn thử là lấy toàn bộ folder ...be9 và sys/bin của bản gốc chép đè vào bản mới xem cái camera có được không? Nếu được thì tìm cách loại dần! Cái swipe của V40 mình cũng phải khổ sở mấy hôm theo kiểu đó đấy!

Mà không chụp được cụ thể là thế nào, có mở được màn hình camera không? Có sử dụng được các cài đặt cảm nút cảm ứng không? Bấp nút chụp không được? Bấm chụp bằng cảm ứng có được không?...

Mình cũng đang bận với cái V40 nên cũng chưa test N97mini được. Sau flash ram và ổ C thế nào?

Cái camera trước thì được,không vấn đề gì
mà cái camera sau thì không dùng được luôn, mình nghĩ là do các file trong 10202be9 nhưng không biết file nào.

Luu_Tan_Vu

Cái camera trước thì được,không vấn đề gì
mà cái camera sau thì không dùng được luôn, mình nghĩ là do các file trong 10202be9 nhưng không biết file nào.

để mai mình tách ra cho. K biết fix được k.