• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 RM 505 CFW#14 by Ntv_79 [5.8.2011] và N97mini V30 [9.8.2011]]

Ntv_79

Cái camera trước thì được,không vấn đề gì
mà cái camera sau thì không dùng được luôn, mình nghĩ là do các file trong 10202be9 nhưng không biết file nào.

Thay cả 10202be9 từ bản C6v20 sang xem thế nào! Để khoanh khu vực trước xem có phải trong ...be9 không?

Ntv_79

Ủa, chứ không phải trong bản N97 gốc ak?
Từ bản nào mà chạy OK ý mà. Mục đích là test xem phải đúng khu vực ...be9 không vì mình sợ trong sys/bin nữa!
http://www.pdaviet.net/showthread.p...ản-không-Flash-Tối-Tiếc-Không-ngủ-được-đời-F1
sao bản này cua bạn Ngọc Duẩn có hen giờ tắt nhạc trong trình chơi nhac với hiện ảnh dạng mới đó bác . bên mjnh làm vậy dc k bác . Thay kiu~ đó hay wá

Cái hiện ảnh và lời thì mặc định rồi. Còn cái hẹn giờ tắt là add music stop vào thôi!

thanhluan_phuyen

Từ bản nào mà chạy OK ý mà. Mục đích là test xem phải đúng khu vực ...be9 không vì mình sợ trong sys/bin nữa!

Mình đã thay toàn bộ 10201be9 của bản gốc vào rùi nhung mà jaf không lên bạn ak.:O:O:O

Ntv,cái hiệu ứng chuyển đỗi các foder là file nào vậy?

Chỉnh sửa cuối:

nhokbjn94

thấy cái musicstop cũng hay đó bac , bác add zo lun nhazz .mong bản mới of bác

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Mình đã thay toàn bộ 10201be9 của bản gốc vào rùi nhung mà jaf không lên bạn ak.:O:O:O

Ntv,cái hiệu ứng chuyển đỗi các foder là file nào vậy?

Copy toàn bộ ...be9 của bản gốc sang, rồi lại copy toàn bộ ...be9 của n97mini lại xem!

Hiệu ứng mở folder là: AppShellFolderOpen_default.kml và đóng folder là: AppShellFolderClose_default.kml

thanhluan_phuyen

Thank Vurain84 và Ntv nhiều nha, để mình test thử xem.

p/s: Vurain84 ơi, cái này là coppy đè vào rofs2 bị lỗi này luôn hở?

Đã test xong và vận bị lỗi như vậy, nếu lấy mấy cái file txt trong bản gốc thì dùng được cái camera phụ, còn nếu cho nguyên bộ của Vurain84 vào thì nó bị 2 cái camera đều không dùng được, cái dòng thông báo đó là

"Bị lỗi xảy ra ngoài ý muốn, khởi động lại điện thoại"

[video=youtube;uqO_uL6DnnQ]http://www.youtube.com/watch?v=uqO_uL6DnnQ[/video]

Chỉnh sửa cuối:

Luu_Tan_Vu

Thank Vurain84 và Ntv nhiều nha, để mình test thử xem.

p/s: Vurain84 ơi, cái này là coppy đè vào rofs2 bị lỗi này luôn hở?

Đã test xong và vận bị lỗi như vậy, nếu lấy mấy cái file txt trong bản gốc thì dùng được cái camera phụ, còn nếu cho nguyên bộ của Vurain84 vào thì nó bị 2 cái camera đều không dùng được, cái dòng thông báo đó là

"Bị lỗi xảy ra ngoài ý muốn, khởi động lại điện thoại"

[video=youtube;uqO_uL6DnnQ]http://www.youtube.com/watch?v=uqO_uL6DnnQ[/video]

cái đó mình tách từ fw gốc của n97v22 sang đó. K hiểu sao lại k được.

Ntv_79

Đã up bản N97mini port trên N97 rồi nè Ntv nhưng còn bị cái lỗi Camera đó, bạn hay các bạn nào biết fjx thì tải về cùng nhau fix và cho ra bản mới đi.

Bản N97mini V30 port cho N97 bị lỗi Camera

Đã tìm ra giải pháp tạm thời cho vấn đề camera của bạn:

1. Cài một chương trình chụp ảnh khác (CameraPro chẳng hạn)-> Chụp OK
2. Với camera mặc định, mở phím cứng, bấm OK ở phím điều hướng xem!
3. Đã fix bên topic kia.

Chỉnh sửa cuối:

vuxuanquynh

Active Member
Nhưng dùng với core nào chứ bạn, đây chỉ có rofs2 không mà.:-?:-?:-?

Nhìn hình ảnh giống bản gốc của Ntv vậy ta?
bạn flash vơi bản beta c6 nhé.minh đã cook vào đó nhưng mod cần thiết rồi nghe.chỉnh sửa giao diện icon 4-4 to và 2-6 icon to rồi đó.

hoangson22

Ntv_79 tớ đã chạy song phiên bản cfw#14 của ntv tớ thấy phiên bản này chạy kém lắm và ntv tích hợp những ứng dụng không cần thiết vào trong vi du như nsysinfo lockswitch network brightlip autoinst giftailor gi âm compass và chủ đề profile những ứng dụng này ntv nên để mọi người lựa chọn cài đặt thêm ứng dụng viết hóa vào.mong ntv chỉnh sữa lại.nếu ko có những ứng dụng đó thi theo mình phiên bản 14 này hoàn hảo

vuchicuong123

Copy toàn bộ ...be9 của bản gốc sang, rồi lại copy toàn bộ ...be9 của n97mini lại xem!

Hiệu ứng mở folder là: AppShellFolderOpen_default.kml và đóng folder là: AppShellFolderClose_default.kml
bản CF#14 bị lỗi khi có cuộc gọi đến ko có chuông và rung, bạn fix lại đị hoặc chỉ cho mình cách fix với.