• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97V30 CFW N97 BELLE FINAL FIX by Ntv_79 [cập nhật 04.02.2012]

Ntv_79

Đây là phiên bản Belle của BẢN TÌNH CUỐI.
THÔNG TIN CHUNG

Trình duyệt web mới nhất
Trình bấm số Sym^3, search danh bạ thông minh
Bàn phím qwerty tích hợp
Biểu tượng mặt cười
6 trang ký tự đặc biệt,
Font mặc định full symbol và mod ký tự mặt cười và nhiều kí tự rất lạ
Trình nghe nhạc mới nhất, hiển thị lời bài hát
...
Fix chụp ảnh cảm ứng
Fix la bàn
Sau flash mặc định tiếng Việt, vào thẳng giờ VN, 12h12p, 12/12/11
Hiệu ứng đẹp, nhẹ nhàng
Tích hợp 3 theme Fix Full Icon by Ntv_79 tuyệt đẹp. (Chưa từng công bố):D
Menu 3x4 và 2x6
Đọc nhạc E:/Music, F:/Music
Hình, chuông khởi động mod sang E:/boot/
Xóa bỏ các ứng dụng linh tinh không dùng của Nokia
V.v.. và các tinh túy tích hợp từ các bản trước - Xem thông tin cuối bài này!
Tích hợ: Viet map, la bàn, đèn pin, bật/tắt bluetoot, chụp ảnh màn hình, tắt ứng dụng

Một số phần mềm hay cần thiết tích hợp trong Z:/data/Ntv_79/ > anh em vào đó khám phá và cài thêm!;;)
Với một số lựa chọn cho anh em dùng theo sở thích.
Sử dụng mod belle của nhockfc, và mình edit lại font để đẹp hơn.
Fix mấy lỗi không cài được UninstallKing, jbaktaskman của bản trước.
Flash hoạt động tốt, có thể mở trực tiếp từ x-plore với các file flash nặng, vẫn có tiếng!!!
Theme với bộ icon mới nhìn belle hơn đây!

Xem chi tiết:

Pass: Ntv_79
Belle căn giữa với Tab2Unlock

Belle căn giữa không Tab2Unlock
Căn giữa là như này:
Belle không căn giữa với Tab2Unlock
Không căn giữa là như này:

Cách dùng:
Anh em down Core and Others về giải nén được folder RM-505, down 1 trong các file ở trên về giải nén copy đè vào. Xóa folder RM-505 cũ, copy folder RM-505 mới vào > FLASH> Cảm nhận > Và nhận xét để bổ xung cho Changlog ở trên! Thanks=D>

Bản Final Fix tại bài số 164 trang 17

Các bản CFW N97 đã phát hành bởi Ntv_79:

Chỉnh sửa cuối:

doanmanh86

Belle không căn giữa bây giờ lại là hot hả bạn
Belle không căn giữa... Uploading...:D

lunarhp345

Quá hay, căng giữa nhìn nó sao sao ấy, mình chỉ thích dùng tiếng anh, không căng giữa. Bảng này quá thích, nhưng vẫn thích bản gốc hơn,bác ntv có thể làm cho anh em bộ thếm này full icon cho bản belle v2 dc không! Thanks bạn nhiu hen

Vẫn sót một vài chỗ. Nhưng cơ bản là OK rồi!
anh cho em hỏi:e muốn lấy bộ theme này để cho vào con 5233 của e thì cần coppy những file nào ạ?e chỉ muốn có 1 theme cho máy cho nhẹ thui ạ :D
e kết bộ theme này quá =D>

vandoanqc

Xin hỏi bản này có Tab2Unlock,tình báo rung khi đàm thoại không? Pm chuyển mạng có chế độ song song không ạ?

Ntv_79

Quá hay, căng giữa nhìn nó sao sao ấy, mình chỉ thích dùng tiếng anh, không căng giữa. Bảng này quá thích, nhưng vẫn thích bản gốc hơn,bác ntv có thể làm cho anh em bộ thếm này full icon cho bản belle v2 dc không! Thanks bạn nhiu hen
Theme thì bạn chỉ việc lấy các folder như mình nói ở dưới copy sang rofs2 của bản trước là OK thôI! Hoặc down theme về dùng siscontents bung ra ném vào rofs2.

anh cho em hỏi:e muốn lấy bộ theme này để cho vào con 5233 của e thì cần coppy những file nào ạ?e chỉ muốn có 1 theme cho máy cho nhẹ thui ạ :D
e kết bộ theme này quá =D>
Theme thì mình đã post bên THEME rồi. Tuy nhiên bạn muốn lấy thì uid của nó là 20022f26 trong resource/skins/20022f26 và private/10207114/import/20022f26

Xin hỏi bản này có Tab2Unlock,tình báo rung khi đàm thoại không? Pm chuyển mạng có chế độ song song không ạ?
Có mấy loại cho bạn lựa chọn mà! Thích tab thì tab không thích tab thì dùng bản không tab. PM chuyển mạng từ bản trước mình đã bỏ ra để mọi người tự cài rồi mà. Nó trong z/data/Ntv_79

Chỉnh sửa cuối:

ducbang1907

bác Ntv có thể giải thích rõ hơn đc ko? Belle căn giữa và ko căn giữa là sao? (căn giữa ở chỗ nào?) và ko có tab to unlock thì bản đó có swipe to unlock ko,hay chỉ dùng cần gạt?

Ntv_79

bác Ntv có thể giải thích rõ hơn đc ko? Belle căn giữa và ko căn giữa là sao? (căn giữa ở chỗ nào?) và ko có tab to unlock thì bản đó có swipe to unlock ko,hay chỉ dùng cần gạt?
Cái icon đó nó căn giữa hay không căn giữa. Mặc định mình để tabtoUnlock. Nhưng một số bạn cứ thích không có gì cả để tự cài phần mềm khóa khác. Bản không tab2unlock là không có gì cả!

Căn giữa là như này:
Không căn giữa là như này:

Chỉnh sửa cuối:

hunt3r2411

bác ơi sao lúc có cuộc gọi đến em chưa chạm vào màn hình nó đã tắt giống như là cảm biến vậy? Mà em sờ vào màn hình chứ chưa che cái cảm biến ở trên đâu nhé.

hunt3r2411

à em còn bị dính 1 lỗi nữa là không thấy hiện cái chữ của nhà mạng như mobifone, vietnamobile ở góc của màn hình :( đã thay themes, làm đủ kiểu vẫn k hiện ra. Em flash bản căn giữa tab2unlock của bác, với bộ core sym^3 v2.6 của bác luôn.

hoaiphiung

A ơi! a cho e xin trọn bộ MOD belle Full không căn giữa + tap2unlock với nha.. tks a!

hunt3r2411

bác Ntv có thể edit lại cái themes ithemes được không? Giao diện rất đẹp, có điều là lúc nhắn tin thì chữ màu xanh nhìn khó quá. Ra ngoài trời thì khỏi nhìn luôn >"<