• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97V30 CFW N97 BELLE FINAL FIX by Ntv_79 [cập nhật 04.02.2012]

Cái icon đó nó căn giữa hay không căn giữa. Mặc định mình để tabtoUnlock. Nhưng một số bạn cứ thích không có gì cả để tự cài phần mềm khóa khác. Bản không tab2unlock là không có gì cả! QUOTE]

Mình xài bản không căn giữa, thấy có vài thứ khác so với bản 14/12,
Ngoài fix 1 số lỗi không cài PM được thì đèn sạc vẫn chưa fix .
Trong phần lệnh thoại, khi giữ phím xanh thì máy báo "lỗi hệ thống âm thanh"
Tùy chọn ẩn hiện logo mạng không có ( bản 14/12 vẫn có )
Không chạy được ứng dụng Flash và toàn bô các tập tin .swf cũng không thể mở tập tin ,

Mới cài đươc 24 giờ và phát hiện có bi nhiêu đó . Không biết các bản khác thế nào, chờ ý kiến các bạn .

lunarhp345

Ai biết cáh bật / tat flash khi chup hinh không vậy! không thấy cái icon đó ở đâu luôn

ducbang1907

Bác Ntv vẫn chưa fix đèn sạc àh :(
Bản "Bản tình cuối" mình chỉnh tốc độ sạon thảo "rất nhanh" nên lúc nt độ trễ ít đi,bản này mình cũng đã chỉnh như vậy rồi mà độ trễ vẫn như thường,ko hiểu tại sao vậy nhỉ?

Ntv_79

Ntv_79 cho thể cho mình bản không căn giữa, không Tad unlock ko? Thank!
Bạn lấy bản không căn giữa ở bài 1 rồi bỏ popupclock.exe trong sys/bin/ đi là OK mà.

Bác Ntv_79 ơi, cho mình cái phần mềm hiện dự báo thời tiết giống như trong hình nha.
Dự báo thời tiết là SPB weather. Bạn google là có ngay.

Bác Ntv vẫn chưa fix đèn sạc àh :(
Bản "Bản tình cuối" mình chỉnh tốc độ sạon thảo "rất nhanh" nên lúc nt độ trễ ít đi,bản này mình cũng đã chỉnh như vậy rồi mà độ trễ vẫn như thường,ko hiểu tại sao vậy nhỉ?
Mình thấy nhanh bình thường mà!

vandoanqc

Cho mình hỏi làm sao để xóa app và theme mình không thích trong rom ạ?

Ntv_79

Cho mình hỏi làm sao để xóa app và theme mình không thích trong rom ạ?
Muốn bỏ app nào thì dùng siscontent bung app ra rồi xem có những file nào ở đâu thì vào trong rofs2/... xóa đi thôi. Theme thì xóa các folder trongrofs2/resource/skins/ và rofs2/private/10207114/import/

Chỉnh sửa cuối:

vandoanqc

Muốn bỏ app nào thì dùng siscontent bung app ra rồi xem có những file nào ở đâu thì vào trong rofs2/... xóa đi thôi. Theme thì xóa các folder trongrofs2/resource/skins/ và rofs2/private/10207114/import/
Có vẻ rắc rối quá. Thôi vậy.

Ntv_79

Có vẻ rắc rối quá. Thôi vậy.

Đó là cái đơn giản nhất của cook đó! Nếu ngại thì để dùng đi, ảnh hưởng gì hòa bình thế giới đâu. Có vài app đơn giản, cần thiết và theme thì kiểu gì chẳng phải cài thêm!

Chỉnh sửa cuối:

vandoanqc

Cho mình hỏi app rung khi kết nối tên gi vậy bạn? Mình muốn gỡ cái này ra.

vuchicuong123

Ntv_79 cho mình xin cái fix đèn sáng khi sạc pin của bản c6 chuẩn ko cần chỉnh với bản này bị lỗi sạc pin.

Ntv_79

Ntv_79 cho mình xin cái fix đèn sáng khi sạc pin của bản c6 chuẩn ko cần chỉnh với bản này bị lỗi sạc pin.

Lần trước fix nhưng cũng chẳng để riêng ra nên cũng không có. Bạn thử với các file salight...., statistic... trong sys/bin/ và bộ rules từ bản đó. Thử một vài file một!

vuchicuong123

Lần trước fix nhưng cũng chẳng để riêng ra nên cũng không có. Bạn thử với các file salight...., statistic... trong sys/bin/ và bộ rules từ bản đó. Thử một vài file một!
bộ rules ở thư mục nào bạn ơi?

huyhieu901

bạn ơi cho mình hỏi sao mình bấm mã format máy mà bấm mã là 12345 thì ko đuọc nó báo mã sai !!!!!!!!!!!!

manh056

anh có mod 4x4 ngang 2x6 cho em với.thank
và cái cột pin thay ở đâu trong rofs2 vậy anh?