• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97V30 CFW N97 BELLE FINAL FIX by Ntv_79 [cập nhật 04.02.2012]

Ntv_79

bạn ơi cho mình hỏi sao mình bấm mã format máy mà bấm mã là 12345 thì ko đuọc nó báo mã sai !!!!!!!!!!!!
Mặc định thì là 12345 mà trừ khi bạn hoặc ai đã đổi nó. Flash lại nhé!

anh có mod 4x4 ngang 2x6 cho em với.thank
và cái cột pin thay ở đâu trong rofs2 vậy anh?
Mod 4x4 và 2x6 thì lấy folder Grid trong resource/

Cột pin, sóng thì trong theme, sang bên theme xem các topic hướng dẫn edit theme với siscontent. Cái hình quả pin be bé bên cạnh cột pin, sóng thì ở file avkon.mif trong resource hay resource/apps/ (cũng dùng siscontents để thay)

vuchicuong123

Ntv_79 cho mình hỏi tại sao khi minh fix fm xong vẫn còn biểu tượng mặt cười sau đó mình cho bộ icon n9 vào thì biểu tượng mặt cười mất , làm thế nào để lại có biểu tượng mặt cười?

vandoanqc

Bạn Vuchicuong123 fix được lỗi đèn sạc pin chưa? Được thì share cho anh em nhé.

Ntv_79

Ntv_79 cho mình hỏi tại sao khi minh fix fm xong vẫn còn biểu tượng mặt cười sau đó mình cho bộ icon n9 vào thì biểu tượng mặt cười mất , làm thế nào để lại có biểu tượng mặt cười?
Xem trong đống icon N9, có cái file nào là smile.mif thì bỏ đi hoặc lấy ở bản cũ thay sang!

Gửi cho mình cái theme full trên đi pác :D

Link down ngay đầu bài số #1 mà!;;)

vuchicuong123

Bạn Vuchicuong123 fix được lỗi đèn sạc pin chưa? Được thì share cho anh em nhé.
mình fix dc ban c6v40 chứ ko phải bản này, hiện tại mình dang dùng bản c6 thấy tuyệt hơn bản mini còn nhiều lỗi quá chờ mọi người fix đã

vandoanqc

Ntv_79 cho mình hỏi làm sao để cho danh bạ chạy ẩn. Bản này vô danh bạ hơi chậm.

vuchicuong123

Cái icon đó nó căn giữa hay không căn giữa. Mặc định mình để tabtoUnlock. Nhưng một số bạn cứ thích không có gì cả để tự cài phần mềm khóa khác. Bản không tab2unlock là không có gì cả! QUOTE]

Mình xài bản không căn giữa, thấy có vài thứ khác so với bản 14/12,
Ngoài fix 1 số lỗi không cài PM được thì đèn sạc vẫn chưa fix .
Trong phần lệnh thoại, khi giữ phím xanh thì máy báo "lỗi hệ thống âm thanh"
Tùy chọn ẩn hiện logo mạng không có ( bản 14/12 vẫn có )
Không chạy được ứng dụng Flash và toàn bô các tập tin .swf cũng không thể mở tập tin ,

Mới cài đươc 24 giờ và phát hiện có bi nhiêu đó . Không biết các bản khác thế nào, chờ ý kiến các bạn .
nguyên nhân của việc ko chạy được file Flash có lex ở cái mod pin khủng đấy, mình đã làm trên c6 và kết quả bị như vậy.

YinYang

Active Member
Cháu lần đầu flash N97 mini. Cháu thấy JAF chạy, bấm nút nguồn rồi nhưng vẫn k nhận đc driver máy thì phải làm thế nào ạ?

Ntv_79

Cháu lần đầu flash N97 mini. Cháu thấy JAF chạy, bấm nút nguồn rồi nhưng vẫn k nhận đc driver máy thì phải làm thế nào ạ?
Làm đi làm lại vài lần là OK thôi!

nhockfc

cháu làm nhiều lần rồi mà vẫn bị như thế :(
khi mới cài JAF và nokia pc suite lần đầu thì nó chưa nhận đc driver ngay đâu. Bạn đè nút nguồn 1,2 giây nhả ra. Lặp lại khoảng 3 lần nó mới tiến hành Flash. Các lần flash tiếp theo thì chỉ cần đè e nó 1 lần thoi :))
Nhớ tắt nguồn khi Flash ;)

vuchicuong123

flash thì liên quan gì tới pin. K SÁNG ĐÈN SẠC,LỖI FM SẼ K CÓ AI FIX CHO N97KHI DÙNG N97V30.
vụ này luu_Tan_Vu bỏ rồi, có lẽ chỉ còn hy vọng mỗi Ntv_79 rồi. Ntv_79 cố lên.

Last edited by a moderator:

Luu_Tan_Vu

n97 ít người xài và cũng ít cfw, mà cfw thì toàn c6, mình thì k có máy, fix được thì fix k thì đành bó tay. Mà có ai test cái bản chỉ fix cam cho n97 của mình k coi nó có bị lỗi cái fm và nút nguồn k.

Ntv_79

Để rảnh làm tiếp. Mấy cái đó bạn tự làm được mà!

khi mới cài JAF và nokia pc suite lần đầu thì nó chưa nhận đc driver ngay đâu. Bạn đè nút nguồn 1,2 giây nhả ra. Lặp lại khoảng 3 lần nó mới tiến hành Flash. Các lần flash tiếp theo thì chỉ cần đè e nó 1 lần thoi :))
Nhớ tắt nguồn khi Flash ;)
Hi, bạn này chắc không dùng N97 rồi! N97 flash đâu có đè với nhắp nút nguồn được!>:)

@:ddt243 Bạn tháo pin ra, làm trên JAF bình thường đến lúc bấm YES thì lắp pin vào thử xem.

vuchicuong123

Để rảnh làm tiếp. Mấy cái đó bạn tự làm được mà!

Hi, bạn này chắc không dùng N97 rồi! N97 flash đâu có đè với nhắp nút nguồn được!>:)

@:ddt243 Bạn tháo pin ra, làm trên JAF bình thường đến lúc bấm YES thì lắp pin vào thử xem.
fm mình đã fix nhưng ko được còn đèn sáng khi sạc pin thì chưa với lại mình thấy bản c6 loat ảnh và video nhanh hơn cũng đã fix đc fm mõi cái khi fix đcj fm thì trình bấm phím ko tìm được danh bạ thôi, ko hiểu tại sao khi mình cho mod bell của nhock vào thì flash ko chạy được nhưng nếu chỉ để bell ngoài hs thì vẫn chạy bình thường. Hiện tại mình dùng bản chuẩn ko chỉnh của Ntv_79 fix FM bắt rất tốt cho thêm 1 số mod như xoay bàn phím,pin thấy cũng ổn đành để bell ngoài hs vây. Ntv_79 fix chay flash bằng cách nào chỉ cho mình với.