• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97V30 CFW N97 BELLE FINAL FIX by Ntv_79 [cập nhật 04.02.2012]

trungnv2803

Thế có lẽ chịu khó ốp sát vào mà nghe thôi bạn à. Đã dùng các FW và đã thay loa mà vẫn nhỏ thì mình cũng ko bít sao nữa.

Cảm nhận riêng khác nhau thôi mà bạn, bản sau cũng là nâng cấp từ bản này lên thôi.
Có lẽ vậy, nhưng mình vẫn muốn bạn làm một bản fix fm cho bản này. Mình thấy bản này sử dụng tốt hơn bản ngày 24.3, các phần mềm cài vào không bị văng ra ngoài. Thanks

trungnv2803

Mình thử fix fm với bản này. Làm đúng như trong hướng dẫn của bạn mà không hiểu làm sao khi flash vào vẫn bật fm vẫn thông báo "Không hỗ trợ tính năng này" Thật sự không hiểu tại sao? Mình có thể lấy toàn bộ mpx của N97 mini vào hay bắt buộc phải lấy phần đã được chỉ định down trong hướng dẫn thì mới fix được fm và bổ sung thêm r96 để bổ sung thêm tiếng Việt? Mong sớm có câu trả lời. Còn trong blacklist có phải bỏ dòng 1705 đi không hả bạn?

H

hoangmai2011

Guest
anh oi sao em chay flash fw n97 belle
bang jaf den doan an flash song an yes song em an nguon thi may bao ko tim thay dien thoai ha anh

A

ATACK

Guest
Máy e xài RM505_0576128 sau khi flash vào thì xài được vài ngày là máy bị tắt nguồn. Khởi động lại xài vẫn bị nhu vậy
các bác cho e biết lý do được ko?

Ntv_79

Máy e xài RM505_0576128 sau khi flash vào thì xài được vài ngày là máy bị tắt nguồn. Khởi động lại xài vẫn bị nhu vậy
các bác cho e biết lý do được ko?
Chắc do lỏng giắc chân cục pin, thử cố định cục pin lại coi. Dán băng dính như mình chẳng hạn/.:))

A

ATACK

Guest
Chắc do lỏng giắc chân cục pin, thử cố định cục pin lại coi. Dán băng dính như mình chẳng hạn/.:))

ko phải đâu bạn.
mình flash lại S^Belle của Ntv_79 thì vẫn xài bình thường mà

shyboys

@Ntv_79: Cho mình hỏi: mình đang dùng bản belle final fix này, dùng rất mượt ( mượt hơn bản 26/3 )
Nhưng tự nhiên hôm nay lại có hiện tượng bấm vào nút nổi để mở khóa, thì màn hình cứ nhấp nháy mỗi lần bấm ( mở khóa mặc định của CFW nhé! ) ko biết đây là lỗi máy hay là lỗi CFW nhỉ ? Mình đã flash lại nhưng vẫn bị.

a2king

tin vui, hôm trước flash bản này thì ko dùng đ tai nghe bluetooth, cứ mở lên là máy khởi động lại. Sau 1 thời gian, flash lại thì dùng đc tai nghe bluetooth...chả hỉu nổi, hihi....chỉ có điều cái FM transmit ko dùng đc, nếu đc nữa coi như bản này cực kì hoàn hoản...Nhưng dù sao thì FM transmit cũng ko dùng nhiều lắm ^^

ksmanhdung

Bản này bị lỗi phần chỉnh tần số trong nghe nhạc. Không hiện font chữ. toàn biểu tượng j j ấy!

ksmanhdung

Chủ thớt có bản FW V22 RM-505 đã hack, nguyên bản gốc của N97 ko thế? Mình tìm mãi trên mạng mà ko có bản nào cả?Chán quá.

tampro91

Thêm một vấn đề nữa là khi kết nối với tai nghe bluetooth thì bị tắt nguồn bạn ơi! Fix dùm! Hjx
MÌnh đọc các topic về CFW của các máy như 5800, N97mini thì có 1 cái là "Fix lỗi restart máy khi nghe tai nghe BT". Vậy bạn có file đó không, cho mình với. Hoặc bạn có thể liên lạc với các bạn khác như vutai,...xin giúp m ình dc không??? Vì mình không biết làm sao liên lạc với họ.

Bạn vào sys/bin tìm tất cả file có chữ BT xóa đi rồi bỏ cái này vào là dc.
http://www.mediafire.com/?tdrmasaz8zokoqz

Chỉnh sửa cuối: