• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97V30 CFW N97 BELLE FINAL FIX by Ntv_79 [cập nhật 04.02.2012]

Ntv_79

Mình down "Core and Other" giải nén được RM-505 (chứa 6 file), mình xoá RM-505 cũ trong ổ C và chép RM-505 mới vào. Tiếp đó mình down bản fix final về giải nén được file rofs2 mình chép vào RM-505, sau đó mình bung rofs2 và sữa như đã nói nhưng vẫn không được, mong bạn chỉ giúp thêm. Cho mình hỏi thêm cài bản này rồi sao không trở lại các bản cũ được vây? Cám ơn Ntv_79 nhiều!!!!!!!!!!!!!!!

Flash các bản khác bình thường mà bạn!

Chỉ cần bạn nhớ là có 2 loại:
- N97mini như bản này và các bản C6 là sử dụng core port nên chỉ có 7 file (không có rofs3).
- Một loại nữa là CFW gốc N97 thì thường là mod ở 2 file rofs2 và rofs3 (các file còn lại là FW gốc của Nokia phát hành). Nó sẽ có 8 file. Và thường các bản này mình hay đánh theo số thứ tự: 12, 13, 14, 15...

Flash loại nào thì đọc kỹ bài mình post và kiểm tra các file cho chính xác đừng nhầm loại này sang loại kia là OK.

Vấn đề effects nếu khó quá thì bạn dùng c2z vẫn được mà. Sang bên THEME down cái hiệu ứng sao bay của mình và làm theo huớng dẫn!

badboy251294

Bác Ntv_79 cho em hỏi cách tắt thanh mediabar khi trượt nắp camera với...với thêm bật đèn ở chổ sạc pin khi sạc pin nữa. thanks bác

Ntv_79

Bác Ntv_79 cho em hỏi cách tắt thanh mediabar khi trượt nắp camera với...với thêm bật đèn ở chổ sạc pin khi sạc pin nữa. thanks bác
Mình không biết 2 cái đó bạn à! Vì nắp camera đã mất từ lâu, điện thoại cũng không sạc được từ lâu.

Chỉnh sửa cuối:

night825

Member
a Ntv_79 oi.e tinh flash cfw của a
Nhưng máy cài nhiều ứng dụng quá.a biết phần mềm nào backup soft tốt không.e dùng uc safebox nhưng không retore được

Ntv_79

a Ntv_79 oi.e tinh flash cfw của a
Nhưng máy cài nhiều ứng dụng quá.a biết phần mềm nào backup soft tốt không.e dùng uc safebox nhưng không retore được
không có phần mềm nào backup softs đâu bạn à. Hơn nữa flash CFW mới thì nên cài lại để tránh lỗi. Mọi người đều khuyến cáo là xoá các folder hệ thống trong thẻ nhớ mục đích là để xoá các apps đã cài trước đó tránh lỗi và xung đột mà. Chịu khó cài lại là tốt nhất.

night825

Member
Tại e đang chơi mấy game.không lẽ bỏ.cài lại từ đầu. :((
Không cách nào luân hả a

anhnhanctv

Cảm ơn bạn đã chỉ tận tình!!! cho mình hỏi thêm ở bản này mình thấy ngoài 3 file (belle căn giữa với tab2, belle căn giữa không tab2, bell không căn giữa với tab2) còn có thêm bản final fix. vậy mình dùng 1 trong 3 file trên để chép đè vào RM-505, hay dùng file fix để chép đè hoặc dùng cả 2 luôn vậy bạn? Thanks!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

a2king

MÌnh đọc các topic về CFW của các máy như 5800, N97mini thì có 1 cái là "Fix lỗi restart máy khi nghe tai nghe BT". Vậy bạn có file đó không, cho mình với. Hoặc bạn có thể liên lạc với các bạn khác như vutai,...xin giúp m ình dc không??? Vì mình không biết làm sao liên lạc với họ.

Ntv_79

Cảm ơn bạn đã chỉ tận tình!!! cho mình hỏi thêm ở bản này mình thấy ngoài 3 file (belle căn giữa với tab2, belle căn giữa không tab2, bell không căn giữa với tab2) còn có thêm bản final fix. vậy mình dùng 1 trong 3 file trên để chép đè vào RM-505, hay dùng file fix để chép đè hoặc dùng cả 2 luôn vậy bạn? Thanks!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Bạn dùng 1 trong 4 bản đó (Chỉ khác nhau ở mở khóa màn hình và căn giữa hoặc không căn giữa chữ ở mod belle)

MÌnh đọc các topic về CFW của các máy như 5800, N97mini thì có 1 cái là "Fix lỗi restart máy khi nghe tai nghe BT". Vậy bạn có file đó không, cho mình với. Hoặc bạn có thể liên lạc với các bạn khác như vutai,...xin giúp m ình dc không??? Vì mình không biết làm sao liên lạc với họ.
Uh, để mình hỏi xem ai có không? Vì chưa bao giờ dùng tai nghe bt cả!

kinkina2009

bác NTV mà rảnh làm 1 bản OFW như kitafung thì tuyệt nhỉ , hiện tại mình không hài lòng với RAM của máy hiện tại lắm :(

night825

Member
ĐÃ flash cfw.máy chạy rất mượt.chưa phát hiện lỗi.:))
Cho e hỏi cái.Muốn đổi ứng dung trong thanh media khi trượt camera phải mà sao???
E muốn có ứng dụng camera luân.hoặc trược ra là chụp hình luân cũng được
Mong mấy a giúp đỡ :((

thaiminh40

Mình làm một bản thì không biết cách mod menu như Ntv_79 cũng như không làm được bàn phím qwerty full. vì cứ chép vào là chớp tắt. Flash bản này thì ok nhưng lại mất phát qua FM, Camera không tự khởi động khi trượt nắp(cái này mình không thích lắm:D). Tìm hết forum cũng không thấy hướng dẫn nào cụ thể mà chỉ có link down:( Hiện đang xài thử bản này và cook thêm Python 1.4.5. pacth4run Ttpod,Google map 4.1... Nhưng vẫn không vừa ý lắm. Ntv_79 có thể cho mình xin bộ menu đã cook không :)) và bộ gõ tiếng việt nữa :D

a2king

Bác NTV cho e xin cái widget dự báo thời tiết phía trên với nhé.

trên hình có 2 widget bạn mún cái nào?
Widget trên cùng là Handy Weather 7.03.
Widget dưới là SPB Weather, bạn google để tìm nhé. Down về sẽ đc 2 file là file Spb weather và 1 file là N97 patch. Vì đây là firm C6 nên không đưa widget ra dc, lúc này bạn cài N97 patch vào khởi động lại máy là có thể đưa widget ra đc.

night825

Member
giúp e với.e đã flash bản final fix nhưng vẫn không sử dụng flash player được.Mở tập tin swf thì báo "Không thể mở tập tin"
Cài bản mới thì báo Đã có sẵn,Sử dung cách của a Ntv_79 o trang 7,bỏ vào rồi restart nhưng vẫn vậy
Ai đã khắc phục được thì chỉ e với
(Các Cfw trước e vẫn dùng flash binh thường)
:((

a2king

[QUOTE

Uh, để mình hỏi xem ai có không? Vì chưa bao giờ dùng tai nghe bt cả![/QUOTE]

NTv_79 ơi, bạn xin file "fix lỗi restart khi nghe bằng tai nghe BT" được chưa???

trinh559

Ntv79 ơi, mình tải xuống nhưng nó toàn báo có virut thôi, làm thế nào bây giờ ????

mukidk

Hiện mình đang dùng thử bàn Bản Final Fix tại bài số 164 trang 17 của bác mọi thứ đều rất tuyệt bản này mình hài lòng nhất là ram cao,hiện mình đang fix lại bản của bác có một số lỗi nhỏ là kông đoc đc file flash ,phần mềm tự cài đặt rồi... còn mốt số cái thì mình cook lại theo ý thích của mình thôi giờ chỉ còn 2 cái lỗi này là mình bó tay, mong bác Ntv_79 giúp mình
- 1 là nếu muốn fix lỗi đèn sạc cho nó sáng báo pin thì phải làm sao mình có coi bài bác hưỡng dẫn sửa của bác mình thấy thì mấy bản không sáng đèn thi nó thiếu file này StaticFeatures.dll nhưng mình thêm vào thì vẫn ko fix được
- Còn một lỗi nữa là sao lệnh thoại mình sử dụng không được không hiếu lý do tại sao, mình vào lệnh thoại trong phần cài đặt thử thì vừa bấm vào nó đá ra luôn
Mong bác giúp mình thank bác trước nha !!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối: