• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97V30 CFW N97 BELLE FINAL FIX by Ntv_79 [cập nhật 04.02.2012]

ngochuyhlv

Sao mình giải nén file RM-505_22.0.110_prd.rofs2 KIS tìm thấy 1 đống Trojan trong các file .html vậy bạn.?
Mình ko biết làm sao nên tắt KIS để bảo toàn các file của bạn.
Trojan máy tính có ảnh hưởng đến điện thoại ko.?

Ntv_79

Sao mình giải nén file RM-505_22.0.110_prd.rofs2 KIS tìm thấy 1 đống Trojan trong các file .html vậy bạn.?
Mình ko biết làm sao nên tắt KIS để bảo toàn các file của bạn.
Trojan máy tính có ảnh hưởng đến điện thoại ko.?
Không biết thì tìm hiểu, mình nghĩ nó cũng dễ thôi mà. Mình ko cài Kis nên khó nói lắm. Không thì remove đi cho nhẹ máy!

cho mình hỏi bản này xài cho n97 mini đc ko bạn

Không dùng được bạn à!

mukidk

Hiện mình đang dùng thử bàn Bản Final Fix tại bài số 164 trang 17 của bác mọi thứ đều rất tuyệt bản này mình hài lòng nhất là ram cao,hiện mình đang fix lại bản của bác có một số lỗi nhỏ là kông đoc đc file flash ,phần mềm tự cài đặt rồi... còn mốt số cái thì mình cook lại theo ý thích của mình thôi giờ chỉ còn 2 cái lỗi này là mình bó tay, mong bác Ntv_79 giúp mình
- 1 là nếu muốn fix lỗi đèn sạc cho nó sáng báo pin thì phải làm sao mình có coi bài bác hưỡng dẫn sửa của bác mình thấy thì mấy bản không sáng đèn thi nó thiếu file này StaticFeatures.dll nhưng mình thêm vào thì vẫn ko fix được
- Còn một lỗi nữa là sao lệnh thoại mình sử dụng không được không hiếu lý do tại sao, mình vào lệnh thoại trong phần cài đặt thử thì vừa bấm vào nó đá ra luôn
Mong bác giúp mình thank bác trước !!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

huutuannd

Thêm một vấn đề nữa là khi kết nối với tai nghe bluetooth thì bị tắt nguồn bạn ơi! Fix dùm! Hjx

manhhaitnpro

Bác Ntv xem lại hộ em link mới link dia ruj .em dùng mọi thứ để dow về nhung ko dc . Bác cho em xin link box dc ko .

bacnamntp

bác ơi widget thứ 4 từ trên xuống là gì thế. có 5 cái nút ấy. cho mình xin với

shyboys

@Ntv_79: Cho mình hỏi chút. Mình đang dùng bản Final Fix, nhưng khi cài Quick Office đều báo là " Không thể cài đặt. Bản cài đã có sẵn "
Liệu trong CFW Ntv_79 có mod thêm hok?

Ntv_79

@Ntv_79: Cho mình hỏi chút. Mình đang dùng bản Final Fix, nhưng khi cài Quick Office đều báo là " Không thể cài đặt. Bản cài đã có sẵn "
Liệu trong CFW Ntv_79 có mod thêm hok?
Cái Quick OfficeQ cũng lằng nhằng và tùy bản, có thể bản khác bạn lại cài được đó. Bạn nên kiếm phần mềm Office suite để cài dùng hay hơn Quick office nhiều. Qua đây, bài số 6!

manhhaitnpro

nhà em ở tận Lạng Sơn cơ . Ngày trước thì rất rễ tải tập tin ko hiểu tại sao bây jơ dow ko dc . Em dùng máy tính dow ko dc . Copy link sang măc định của máy cũng ko dc ; opera mobi cũng ko dc . Thì phải biết làm sao ?

quangtien003

a ơi cho e hỏi.máy a màn hình rất tối có cách nào để chỉnh cho độ sáng gấp đôi trong cfw k ạ:(

huutuannd

Chỉ mình cách khắc phục lỗi nghe nhạc bằng tai nghe bluetooth bị tắt nguồn với! Please!!!!!!!!!!!!!! Thanks mấy bạn nhiều!!!!!

ronta

Chào anh ntv_79..em có con n97 mới sắm, nhưng cũng đã flash qua nhìu fw của anh thấy dùng rất tuyệt..nhưng máy em loa trong nghe nhỏ quá, flash fw nào củng thế, kể cả thay loa rùi vẫn nhỏ, anh có cách nào khắc phục nhờ anh giúp với, cám ơn a trước

trungnv2803

Bạn làm một bản fix fm cho bản này được không? Mình thấy bản này chạy ổn định hơn bản ngày 24.3 đó. Nếu được thì mình hết sức cám ơn. Mình cũng đã thử làm theo hướng dẫn của bạn trong phần mod fix fm nhưng máy cứ đen xì. Chịu. Thank bạn nhiều

Ntv_79

Chào anh ntv_79..em có con n97 mới sắm, nhưng cũng đã flash qua nhìu fw của anh thấy dùng rất tuyệt..nhưng máy em loa trong nghe nhỏ quá, flash fw nào củng thế, kể cả thay loa rùi vẫn nhỏ, anh có cách nào khắc phục nhờ anh giúp với, cám ơn a trước
Thế có lẽ chịu khó ốp sát vào mà nghe thôi bạn à. Đã dùng các FW và đã thay loa mà vẫn nhỏ thì mình cũng ko bít sao nữa.

Bạn làm một bản fix fm cho bản này được không? Mình thấy bản này chạy ổn định hơn bản ngày 24.3 đó. Nếu được thì mình hết sức cám ơn. Mình cũng đã thử làm theo hướng dẫn của bạn trong phần mod fix fm nhưng máy cứ đen xì. Chịu. Thank bạn nhiều
Cảm nhận riêng khác nhau thôi mà bạn, bản sau cũng là nâng cấp từ bản này lên thôi.

Ntv_79

Thế có lẽ chịu khó ốp sát vào mà nghe thôi bạn à. Đã dùng các FW và đã thay loa mà vẫn nhỏ thì mình cũng ko bít sao nữa.

Cảm nhận riêng khác nhau thôi mà bạn, bản sau cũng là nâng cấp từ bản này lên thôi.

trungnv2803

Có lẽ vậy, nhưng mình vẫn muốn bạn làm một bản fix fm cho bản này. Mình thấy bản này sử dụng tốt hơn bản ngày 24.3, các phần mềm cài vào không bị văng ra ngoài. Thanks