• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97V30 CFW N97 BELLE FINAL FIX by Ntv_79 [cập nhật 04.02.2012]

anhnhanctv

Bản này mới cập nhật phải không bạn? lâu quá mình không flash nên không rõ! Thanks!!!!!!!!!

buonqua_f4

anh NTV ơi em muốn cài facebook widget nhưng mỗi lần cài nó báo lỗi "can not install, component is built-in", giờ làm sao để em cài được cái widget facebook ạ? đó là ứng dụng em thích nhất :(

Ntv_79

anh NTV ơi em muốn cài facebook widget nhưng mỗi lần cài nó báo lỗi "can not install, component is built-in", giờ làm sao để em cài được cái widget facebook ạ? đó là ứng dụng em thích nhất :(
Mình cũng không rõ vì không cài cái đó bao giờ, bạn thử bung phần mềm ra rồi kiểm tra trong rofs2/ xem có cái nào trùng thì xoá đi.

anhnhanctv

Sao cái hiệu ứng chạy có vài giây là ngưng luôn vậy bạn? mình đã bật hiệu ứng của theme lên hết rồi mà! Thanks!

buonqua_f4

Mình cũng không rõ vì không cài cái đó bao giờ, bạn thử bung phần mềm ra rồi kiểm tra trong rofs2/ xem có cái nào trùng thì xoá đi.

bó tay. com anh ạ. em có bít bung biếc gì đâu ^^!

anhnhanctv

Chào bạn! cho mình hỏi cái hiệu ứng sao bay nó chỉ chạy có vài giây ngoài HS rồi tắt luôn là sao vậy? chỉ mình cách khắc phục! Thanks!!!!!!

Ntv_79

Chào bạn! cho mình hỏi cái hiệu ứng sao bay nó chỉ chạy có vài giây ngoài HS rồi tắt luôn là sao vậy? chỉ mình cách khắc phục! Thanks!!!!!!
Nó chỉ vậy thôi bạn à, vì đây là CFW N97 mini, muốn sao bay toàn phần bạn flash bản CFW gốc N97 nhé! Bản C6 và N97 mini sao chỉ bay trong menu dạng lưới. Nếu để sao bay ngoài hs thì bị lỗi tí khi bấm vào lịch nên mình tắt đi. Bạn thích thì bung rofs2/resource/effects/manifist.mf đã có sẵn file manifist.mf_sao bay rồi. Chỉ việc xóa file kia đi và đổi tên file đó lại là có sao bao ngoài hs toàn phần thôi!

Chỉnh sửa cuối:

anhnhanctv

Nó chỉ vậy thôi bạn à, vì đây là CFW N97 mini, muốn sao bay toàn phần bạn flash bản CFW gốc N97 nhé! Bản C6 và N97 mini sao chỉ bay trong menu dạng lưới. Nếu để sao bay ngoài hs thì bị lỗi tí khi bấm vào lịch nên mình tắt đi. Bạn thích thì bung rofs2/resource/effects/manifist.mf đã có sẵn file manifist.mf_sao bay rồi. Chỉ việc xóa file kia đi và đổi tên file đó lại là có sao bao ngoài hs toàn phần thôi!

Tức là mình dùng NokiaEditor Beta7 bung file rofs2 thấy có 2 file manifist.mf và MANIFIST.MF_sao bay. Xoá file "manifist.mf" này, sữa file này "MANIFIST.MF_sao bay" thành "manifist.mf_sao bay" đúng không bạn? mình làm vậy mà cũng không được! Mong bạn chỉ giúp. Thanks!!!!!!

Ntv_79

Tức là mình dùng NokiaEditor Beta7 bung file rofs2 thấy có 2 file manifist.mf và MANIFIST.MF_sao bay. Xoá file "manifist.mf" này, sữa file này "MANIFIST.MF_sao bay" thành "manifist.mf_sao bay" đúng không bạn? mình làm vậy mà cũng không được! Mong bạn chỉ giúp. Thanks!!!!!!

Xoá file "manifist.mf" này, sữa file này "MANIFIST.MF_sao bay" thành "manifist.mf"

anhnhanctv

Xoá file "manifist.mf" này, sữa file này "MANIFIST.MF_sao bay" thành "manifist.mf"

Sữa xong file đó rồi mình có save lại không?! hay tiếp theo là làm gì ?! mình chỉ biết đến đó thôi!!. Mong bạn chỉ giúp! từ trước đến giờ mình chỉ biết flash chứ không biết cook!. Cám ơn bạn nhiều nhé!!!!!!!

Ntv_79

Sữa xong file đó rồi mình có save lại không?! hay tiếp theo là làm gì ?! mình chỉ biết đến đó thôi!!. Mong bạn chỉ giúp! từ trước đến giờ mình chỉ biết flash chứ không biết cook!. Cám ơn bạn nhiều nhé!!!!!!!

Sửa xong repack lại và flash thôi. Sau khi Nokia Editor repack xong file của bạn sẽ có thêm đuôi _rebuilt.v21 > Bạn đổi tên lại cho giống file gốc rồi copy đè vào folder RM-505 để flash thôi.

anhnhanctv

Cảm ơn Ntv_79 nhiều!! để mình thử lại cái đã! nếu thành công mình sẽ báo lại cho bạn! Thanks!!!!!!!!!

Ntv_79

Cho em hỏi N97 Rm-507 flash được bản này ko ạ

Có mấy người nói được đó. Mình không có 507 nên không dám chắc. Bạn đổi tên và flash xem sao. Không được flash lại bản cũ lo gì?

anhnhanctv

Đã làm đúng như vậy mà sao vẫn không được bạn ơi! Mong ban giúp đỡ! Thanks!!!!!! Mình down "Core and Other" giải nén được 6 file chép vào thư mục RM-505 trong ổ C. Sau đó mình down bản fix final về giải nén được file rofs2, mình dùng Nokia Editor bung, sữa lại tên và repack thì được file "REB-RM-505_22.0.110_prd.rofs2.V21" như bạn đã chỉ, mình sữa tên file nà thành "RM-505_22.0.110_prd.rofs2.V21" và copy nó vào thư mục RM-505 sau đó flash nhưng vẫn không được. Xin bạn chỉ giáo thêm!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Đã làm đúng như vậy mà sao vẫn không được bạn ơi! Mong ban giúp đỡ! Thanks!!!!!! Mình down "Core and Other" giải nén được 6 file chép vào thư mục RM-505 trong ổ C. Sau đó mình down bản fix final về giải nén được file rofs2, mình dùng Nokia Editor bung và sữa lại tên như bạn đã chỉ và copy nó vào thư mục RM-505 sau đó flash nhưng vẫn không được. Xin bạn chỉ giáo thêm!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Thứ nhất bạn kiểm tra lại nhé! Tất cả chỉ có 7 file. Vì thấy bạn nói down 6 file về chép đè vào RM-505 nên sợ bạn sẽ thừa file rofs3
Thứ 2, bạn kiểm tra lại: bung rofs2/resource/effects > xóa manifit.mf sau đó đổi tên manifit.mf sao bay thành manifit.mf > Repack, đổi tên file giống tên file gốc, chép đè vào RM-505 và flash.
Lưu ý: Sẽ chỉ có sao bay ngoài home screen và khi bấm vào lịch sẽ không hiển thị hàng Thứ 2, 3....

anhnhanctv

Thứ nhất bạn kiểm tra lại nhé! Tất cả chỉ có 7 file. Vì thấy bạn nói down 6 file về chép đè vào RM-505 nên sợ bạn sẽ thừa file rofs3
Thứ 2, bạn kiểm tra lại: bung rofs2/resource/effects > xóa manifit.mf sau đó đổi tên manifit.mf sao bay thành manifit.mf > Repack, đổi tên file giống tên file gốc, chép đè vào RM-505 và flash.
Lưu ý: Sẽ chỉ có sao bay ngoài home screen và khi bấm vào lịch sẽ không hiển thị hàng Thứ 2, 3....

Mình down "Core and Other" giải nén được RM-505 (chứa 6 file), mình xoá RM-505 cũ trong ổ C và chép RM-505 mới vào. Tiếp đó mình down bản fix final về giải nén được file rofs2 mình chép vào RM-505, sau đó mình bung rofs2 và sữa như đã nói nhưng vẫn không được, mong bạn chỉ giúp thêm. Cho mình hỏi thêm cài bản này rồi sao không trở lại các bản cũ được vây? Cám ơn Ntv_79 nhiều!!!!!!!!!!!!!!!

huybin

Nhìn đã quá mà máy em RM-507 flash không được, ko rành về mấy cái này nên bó tay, tìm trên diễn đàn chả có bản nào cho RM-507 tiếc quá,