• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97V30 CFW N97 BELLE FINAL FIX by Ntv_79 [cập nhật 04.02.2012]

Ntv_79

Quái thật. Sao mềnh dùng bản ko fix cũng ko dc mà bản fix cũng thế @@ Mà có phải cài đặt gì ko :-ss

Mà bạn đã có danh bạ chưa đó. Chưa có thì nó không search được đâu nhé! Cái đó là mặc định ở các bản C6, N97mini v30 rồi mà.

a2king

có cách nào chèn thêm mod vào rofs2 mà cần flash lại không các bạn??? mình nghe nói lá apply cz2 gì đó...

Ntv_79

có cách nào chèn thêm mod vào rofs2 mà cần flash lại không các bạn??? mình nghe nói lá apply cz2 gì đó...
Một số mod có thể sử dụng c2z hoặc e2z được. Nhưng nói chung cũng chỉ là để test thôi. còn muốn ổn định thì tốt nhất cook vào rom bạn à! Có thể google với c2z để biết thêm!

pidgin

Bản này sử dụng có tốn nhiều RAM không vậy ?

Icon Belle mà nhìn không đẹp so với bản của bạn nxhoang90

a2king

Bản này sử dụng có tốn nhiều RAM không vậy ?

Icon Belle mà nhìn không đẹp so với bản của bạn nxhoang90

hỏi ai vậy trời...Ntv_79 nói rùi đó, do Ntv dùng nhiều chương trình chạy ẩn nên RAM khoảng 45~50, máy mình thì chỉ có ~40 thui, nhưng mà vậy cũng nhanh hơn xưa rùi. Bản này xài ok, chỉ có nghe tai nghe bluetooth là nó restart máy ngay...mình flash bản CFW gốc N97 thì không bị lỗi này.

cuongga5689

tôi thấy mọi thứ đều ổn. em học tiếng nhật, cái cái gõ tiếng nhật vs cả fone tiêgns nhật vào thì các cái mod ấn bên phải vào menu vs cả cái tùy chọn phía bên trái thành 1 dấu dọc hết, nản quá. về bảo VIP thôi:( thích bản này hơn nhưng mà phải tra kanji hoài. k dùng đc:(

a2king

Đây là bản FINAL đã fix một số thứ kể cả Mod Belle. Anh em cùng flash và cảm nhận.

N97 BELLE FINAL Pass: Ntv_79

bạn nói bản Final đạ fix 1 số thứ, vậy 1 số thứ đây là gì??? bạn có thể nói rõ cho mình flash lại đi, hỗm giờ flash chục lần rùi mà chưa tìm ra bản ưng ý, chắc do mình cầu toàn quá...

YinYang

Active Member
bạn nói bản Final đạ fix 1 số thứ, vậy 1 số thứ đây là gì??? bạn có thể nói rõ cho mình flash lại đi, hỗm giờ flash chục lần rùi mà chưa tìm ra bản ưng ý, chắc do mình cầu toàn quá...

để có 1 bản hoàn hảo theo ý mình thì bạn có nhiều cách để làm. Bạn có thể tự cook, tự fix hay có thể lấy 1 bản nào đó của người khác mà bạn cảm thấy có thể dựa vào đó để hoàn thiện theo ý mình. Good luck for u \-/

a2king

để có 1 bản hoàn hảo theo ý mình thì bạn có nhiều cách để làm. Bạn có thể tự cook, tự fix hay có thể lấy 1 bản nào đó của người khác mà bạn cảm thấy có thể dựa vào đó để hoàn thiện theo ý mình. Good luck for u \-/

chắc phải tự mày mò tạo CFW quá, nhưng có vẻ không dễ gì...mình thấy diễn đàn có vài người có thể CFW dc thôi. MÀ cho mình hỏi CFW phải dùng phần mêm gì nhỉ??? Mình hiện tại biết có NokiaEditorBeta7, mình từng vài lần bung rofs2 ra rùi, nhưng bung ra thấy tùm lum, ko hỉu gì hết...

eo, đúng là mình tưởng bở, nghiên cứu sáng giờ mới thấy làm 1 bản cook là 1 công trình đồ sộ, rất nhiều thứ phải chỉnh sửa, chắc không tiếp tục theo đc nữa, dạo này bận quá...mấy hôm Tết rãnh thì lúc đó lại chưa biết flash, giờ biết flash thì lại ko có thời gian phá...:(

Last edited by a moderator:

Ntv_79

Cứ từ từ làm thôi bạn à! Mỗi người mỗi ý mà, để như ý thì phải tự làm. Nói chung để có 1 CFW cũng không đơn giản. Đôi khi chỉ một mod rất nhỏ nhưng cũng phải flash cả chục lần mới như ý ấy chứ. Đừng ngại, cứ làm đi, rồi sẽ bị cuốn vào thôi. Chúc thành công!=D>

ducanhmh

em đã sửa file rofs2 thành công rồi bác ạ. chắc lần trc do bản nokia editor bị lỗi,lần nào e bung ra rồi repack lại cũng bị dead.lần này ok rồi,đã cài đc auto installer rồi
thank bác Ntv_79!

a2king

Cứ từ từ làm thôi bạn à! Mỗi người mỗi ý mà, để như ý thì phải tự làm. Nói chung để có 1 CFW cũng không đơn giản. Đôi khi chỉ một mod rất nhỏ nhưng cũng phải flash cả chục lần mới như ý ấy chứ. Đừng ngại, cứ làm đi, rồi sẽ bị cuốn vào thôi. Chúc thành công!=D>

1. cho mình xin cái MOD tăng độ rung của máy đi bạn. Máy rung yếu quá, mún nó rung mạnh tí.
2. cho mình xin thêm MOD đèn flash khi chụp
3. bản Fix Belle Final này bạn đã sửa các lỗi gì rùi, mình bung ra thì thấy bạn sửa lỗi FM tránmittor rùi đúng ko??? còn sửa lỗi flash khi chụp hình chưa bạn?

Thanks in advance.

Ntv_79

1. cho mình xin cái MOD tăng độ rung của máy đi bạn. Máy rung yếu quá, mún nó rung mạnh tí.
2. cho mình xin thêm MOD đèn flash khi chụp
3. bản Fix Belle Final này bạn đã sửa các lỗi gì rùi, mình bung ra thì thấy bạn sửa lỗi FM tránmittor rùi đúng ko??? còn sửa lỗi flash khi chụp hình chưa bạn?

Thanks in advance.

Mấy mod bạn xin thì không có. Đèn flash thì mình đã nói ở mấy bài trước rồi. Bạn xem lại.
Vì bản này thực ra mình làm lâu rồi, ngay sau khi post bản này mình đã dùng và hoàn thiện nên cũng không nhớ đã sửa lỗi gì, chỉ biết dùng ngon không lỗi gì. Vì bạn gì đó cứ hỏi nên mình up lên chia sẻ thôi. Fix một số PM không cài được (còn sót auto installer), fix nút chỉnh tắt/mở flash, fix ký tự belle mới, tắt rung khi thực hiện/kết thúc cuộc gọi... Bạn nên flash và cảm nhận!

FM transmisstor chưa fix và sẽ không fix nữa!!! Nếu thích thì thỉnh thoảng flash lại bản gốc dùng là OK rồi.

Mình tính làm bản valentines nhưng có vẻ anh em cũng chán rồi thì phải!

ducanhmh

Mấy mod bạn xin thì không có. Đèn flash thì mình đã nói ở mấy bài trước rồi. Bạn xem lại.
Vì bản này thực ra mình làm lâu rồi, ngay sau khi post bản này mình đã dùng và hoàn thiện nên cũng không nhớ đã sửa lỗi gì, chỉ biết dùng ngon không lỗi gì. Vì bạn gì đó cứ hỏi nên mình up lên chia sẻ thôi. Fix một số PM không cài được (còn sót auto installer), fix nút chỉnh tắt/mở flash, fix ký tự belle mới, tắt rung khi thực hiện/kết thúc cuộc gọi... Bạn nên flash và cảm nhận!

FM transmisstor chưa fix và sẽ không fix nữa!!! Nếu thích thì thỉnh thoảng flash lại bản gốc dùng là OK rồi.

không ai chán đâu bác ơi.hj.bác ra bản nào là anh em vào flash ngay ấy mà.nếu có tgian bác làm 1 bản valentine - tổng hợp những thứ hoàn hảo nhất từ trước đến nay thì quá đẹp,dành cho ngững người k có valentine(như em) ở nhà và đặt tình yêu vào việc vọc vạch em n97(thay người yêu),hj.
em thấy bản này tương đối hoàn chỉnh rồi,có chăng là fix FM nữa thì có lẽ N97 đã đạt đến ngưỡng của sự hoàn hảo của nó :) thank bác !

a2king

chẳng ai chán cả đâu bạn, mình đang tập tành CFW, nó có nhiều thứ hay quá, mình đang mò mẫm mà bơi :D nhưng công nhận mình thiếu nhiều quá, thiếu mấy file để làm icon, hình nền, fonts,rùi MOD,...toàn ăn cắp của bạn :D
mình đang tập tành bằng cách lấy các CFW của bạn, bung ra và tìm hiểu, nhưng bận quá lâu lâu làm việc mệt quá thì vào nghiên cứu cho vui, chứ rãnh thì mình sẽ tìm nhiều hơn...hiện tại thì mình đã sửa dc 1 bản CFW của bạn với toàn bộ cá nhân hóa của mình, nên ko dám post cho mọi ng :D
hi vọng trong tương lai gần sẽ có 1 bản CFW chia sẻ cho các bạn :D dù sao cũng cám ơn bạn đã bỏ công sức ra với N97.
p/s: mod tăng độ rung thì mình thấy trong 1 bản CFW nào đo của bạn, bạn ghi là:" CFW này rung mạnh đến giật tay lun, bản trước các bạn chê rung nhẹ" nên mình ngĩ có MOD đó. Anyway, thanks a lot.

bo0ng0k

ok dung roi mo bolutut nghe tai la bi lien reset may ngay mong bac Ntv_79 giup minh ti ngen thay ban nay ngon lanh canh dao ma chi toi 3 loi ki thuat ma 2 bac tren da noi autoinsta ko cai dc va 1 so phan mem cai them no cu keu may co roi va dac biet la gan may dt vao no hien len la n97mini......mong bac lam cai cfw ngon hon ne....^^~

bo0ng0k

bac cu lam cfw moi di a e rat huong ung ma hihi ngon ngon ti ne hihi tk ba Ntv_79 nhiu nhiu lam

buonqua_f4

:( em ngày ngày lên đây hóng bản mới của anh mà anh bảo chán, anh không làm nữa thì buồn lắm