• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

Mọi người giúp mình với, mình mới uproom android 4.1.2 JB lên HD2, khi mình download ứng dụng trên google play store thì không được, mình đã đăng nhập tài khoản google mail và sống wife bình thường!
Nó có báo lỗi gì không bạn?

vincent844

bấm vào install, đồng ý download thì cứ chạy downloading cả tiếng đồng hồ, rồi báo không download được? cho mình hỏi thêm là sao sao khi mình nhận tin nhắn thì nó lại báo "text messenge memory full", với lại khi mình tắt máy khởi động lại thì mất hết ứng dụng và phải set up google mail ban đầu lại..........Mình mới up bản room JB 4.1.1 cook của XDA trên HD2 T-mobile, please help me!

bấm vào install, đồng ý download thì cứ chạy downloading cả tiếng đồng hồ, rồi báo không download được? cho mình hỏi thêm là sao sao khi mình nhận tin nhắn thì nó lại báo "text messenge memory full", với lại khi mình tắt máy khởi động lại thì mất hết ứng dụng và phải set up google mail ban đầu lại..........Mình mới up bản room JB 4.1.1 cook của XDA trên HD2 T-mobile, please help me!
Bạn nên full wipe rồi cài lại rom, ngoài ra bạn phải chú ý chia dung lượng CWM của bản rom lớn hơn một chút và chia phân vùng EXT4 trên thẻ nhớ nếu bản rom đó yêu cầu.

vincent844

( http://miui-hd2.blogspot.com/2012/07/hello-guys-this-is-first-port-of-jelly.html )
Mình up bản room JB 4.1.1 beta 4 tại đây, bạn xem giúp mình được không, full wipe là như thể nào và làm sao để mình phân vùng exta4 được, lúc đầu mình task29 xong rồi phân vùng thẻ nhớ (MAGLDR repartition) 300 và 5mb cache...(lúc đầu mình có format thẻ nhớ về system32 trên PC xong rồi copy bản room cook vào máy, rồi MAGLDR repartition như trên)

Mình up bản room JB 4.1.1 beta 4 tại đây, bạn xem giúp mình được không, full wipe là như thể nào và làm sao để mình phân vùng exta4 được, lúc đầu mình task29 xong rồi phân vùng thẻ nhớ (MAGLDR repartition) 300 và 5mb cache...(lúc đầu mình có format thẻ nhớ về system32 trên PC xong rồi copy bản room cook vào máy, rồi MAGLDR repartition như trên)
Full wipe trong Recovery nhé. Bạn vào menu Recovery thấy chỗ nào có chữ Wipe thì chọn thôi.

Bản rom trên có hỗ trợ EXT4 nên bạn phải chia phân vùng EXT4 trên thẻ nhớ. Để chia phân vùng thì bạn vào Recovery chọn Partition sd card -> chọn 1024M -> chọn 0M hay 32M là được (chú ý backup dữ liệu thẻ trước khi thực hiện nhé), nhưng chia thẻ trong Recovery chỉ được phân vùng EXT3 nên sau khi chia thẻ xong bạn phải flash thêm file ConvertEXT4.zip này (flash như flash rom Android) để convert EXT3 thành EXT4 nhé.

vincent844

Full wipe trong Recovery nhé. Bạn vào menu Recovery thấy chỗ nào có chữ Wipe thì chọn thôi.

Bản rom trên có hỗ trợ EXT4 nên bạn phải chia phân vùng EXT4 trên thẻ nhớ. Để chia phân vùng thì bạn vào Recovery chọn Partition sd card -> chọn 1024M -> chọn 0M hay 32M là được (chú ý backup dữ liệu thẻ trước khi thực hiện nhé), nhưng chia thẻ trong Recovery chỉ được phân vùng EXT3 nên sau khi chia thẻ xong bạn phải flash thêm file ConvertEXT4.zip này (flash như flash rom Android) để convert EXT3 thành EXT4 nhé.

menu Recovery này nằm ở đâu hả bản, trong aMAGLDR v1.13 trên HD2 hả bạn, hay là trong HD2 Android NAND Toolkit, bản hướng dẫn rỏ được không, mình mới vọc HD2 nên chỉ biết ít thôi...nhưng mà trên cả hai cái trên mình ko thấy menu recovery, giúp mình đi bạn?

vincent844

Mình làm được rồi, thanks bạn nhiều, mày mình sau khi phân vùng EXT4 không còn bị như trên nữa, chay ổn định và mượt lắm..

acrox84

[Giúp đỡ] HD2 không vào được 3G Vinaphone

Mới up lại ROM khoảng 1 tuần, mọi thứ đều OK. Rom mới là myMIUI_v15_b6_zipA
lấy ở đây: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1639932
Chỉ có 3G là có sóng điện thoại bình thường nhưng không kết nối mạng được (đăng ký gói cước, kiểm tra data còn nguyên)
Tưởng lỗi radio, up liên tục 5 cái khác nhau từ 2.12.50.02_2 đến 2.15.50.14 vẫn không được
Nhờ các bro chỉ cách FIX, chỉnh APN hay sao đó, chứ cài máy lại mất thời gian lắm, cảm ơn nhiều.

Dao2nd

3G

Mới up lại ROM khoảng 1 tuần, mọi thứ đều OK. Rom mới là myMIUI_v15_b6_zipA
lấy ở đây: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1639932
Chỉ có 3G là có sóng điện thoại bình thường nhưng không kết nối mạng được (đăng ký gói cước, kiểm tra data còn nguyên)
Tưởng lỗi radio, up liên tục 5 cái khác nhau từ 2.12.50.02_2 đến 2.15.50.14 vẫn không được
Nhờ các bro chỉ cách FIX, chỉnh APN hay sao đó, chứ cài máy lại mất thời gian lắm, cảm ơn nhiều.

Thiêt lập/Hệ thống/Thiết lập mạng/Tên điểm truy cập (APN)/APN mới. Rồi điền Tên j cũng dc, APN đặt j cũng ddc cái quan trọng là Tên sử dụng điền vào là: mms và mật khẩu cũng là: mms. Sau đó lưu lại, tích vào cái APN vừa tạo là có mạng. (Mình dùng tiếng việt bạn đổi về tiếng việt dùng nha.)

acrox84

mèn ơi, hay quá bro ơi, vào được mạng rồi
chân thành cảm ơn bro,
để mình lưu lại, sau này sử dụng^^.

mrchidd

[Xin xỏ] Bản NAND Android - DataOnEXT 2.3.x ổn định nhất cho HD2

Loay hoay mấy ngày nay tìm rom để chạy Dual-boot Android (1 trên NAND - DataOnEXT, 1 vài chú trên NativeSD), mà mấy bản 4.x thì có vẻ hơi nặng nề. Nên em cần 1 bản 2.3.x thật sự nhẹ nhàng và ổn định để chạy trên NAND trước.
Rất máu bản của bác Châu Tiến, nhưng em nó chỉ support SD. Đang ngâm cứu bản này ạ: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1268580

Cám ơn các bác rất nhiều

chautruongthinh

Loay hoay mấy ngày nay tìm rom để chạy Dual-boot Android (1 trên NAND - DataOnEXT, 1 vài chú trên NativeSD), mà mấy bản 4.x thì có vẻ hơi nặng nề. Nên em cần 1 bản 2.3.x thật sự nhẹ nhàng và ổn định để chạy trên NAND trước.
Rất máu bản của bác Châu Tiến, nhưng em nó chỉ support SD. Đang ngâm cứu bản này ạ: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1268580

Cám ơn các bác rất nhiều

- Bản của mình support full hết nha bạn (NAND, DATAONEXT, NATIVESD, DIRECT), chứ không phải như bạn nói là chỉ support SD không nha bạn.
- Hiện mình đang chuẩn bị up bản mới, hi vọng bạn sẽ ủng hộ!!

mrchidd

- Bản của mình support full hết nha bạn (NAND, DATAONEXT, NATIVESD, DIRECT), chứ không phải như bạn nói là chỉ support SD không nha bạn.
- Hiện mình đang chuẩn bị up bản mới, hi vọng bạn sẽ ủng hộ!!

Em down bản Châu Tiến Sense 3.5 Final khi cài chỉ có 2 tùy chọn NativeSD và Direct EXT4 bác ợ :(
Và nhận ra là em down nhầm link :)), đáng lẽ ở trên thì down mịa nó bản ở tít cuối bài của bác :D

chan_chat

HTC HD2 Leo sau khi up lên android jellybean bị lỗi

Các bác giúp e với! E có con HTC HD2 đã up lên android jelly bean nhưng chạy không ổn định e quay về wm 6.5 thì máy bị hiện tượng như sau. không bật được wife, e tạo goldcard và up rom ship bằng thẻ nhớ thì máy tbáo như sau
00018003
LEOIMG.nbh - Fail
Radio - Fail
Update terminate
Update fail.
Up bằng pc thì chỉ dừng lại ở 0%.
Dùng hd2 tollkit cũng ko wipe task29 được.
Ai biết chỉ giúp e với huuuuu

Bác Pham_Quang ơi!!!! Giúp cháu với!!!

HoangNamAd

tình hình là em muốn hỏi đáp 1 số vấn đề về HTC HD2 T8585

em đang xài rom NexusHD2(4.0.4) giờ muốn đổi cái rom nào cho nhẹ bộ nhớ máy 1 tí thì nên xài rom gì là phù hợp
có cách nào cài phần mềm qua hết thẻ nhớ đc ko
máy có 160mb bộ nhớ trong nản quá :((
cái youtube fb là gần hết ui :( toàn dư có 20 30mb
ae ai bít giúp vs nhé
tks all

duyen131

em đang xài rom NexusHD2(4.0.4) giờ muốn đổi cái rom nào cho nhẹ bộ nhớ máy 1 tí thì nên xài rom gì là phù hợp
có cách nào cài phần mềm qua hết thẻ nhớ đc ko
máy có 160mb bộ nhớ trong nản quá :((
cái youtube fb là gần hết ui :( toàn dư có 20 30mb
ae ai bít giúp vs nhé
tks all
Up rom miui 2.3.7 thôi,, pin khỏe hơn nhiều

karatos00

còn đây là bản NexusHD2-ICS-CM9-HWA_V2.7 (4.0.4) (dành cho những ai yêu thích sự ổn định mượt mà)
Mình đã leech sang server Up.4share.com :
http://up.4share.vn/f/4e7c787d78787b..._V2.7.zip.file (bản này chạy trên NAND)
(MD5sum: F25A2989 - 5D234D64 - 82A5D3B1 - 60E20F1A)
or
http://up.4share.vn/f/724044434b474b...iveSD.zip.file (bản này dual vừa NAND vừa SD)
(MD5 8643C582 - 3DC00252 - 14CEA370 - 76557EB0)
Softkeys buttons cho bản này : http://up.4share.vn/f/281a1e1b1a181b...pdate.zip.file

ace cho hỏi e cài room này chạy trên máy...
được 1 thời gian thì bây h nó bị cái lỗi pin ảo..
ví dụ máy hết pin em sạc thì nó lên % bình thường đến khoảng 3x% thì nó k tăng nữa.nhưng pin vẫn sạc được...
sạc lâu lâu thì e reboot máy thì máy hiện đúng % pin hiện tại của máy...
tới hôm nay thì máy chỉ sạc lên đc 89% là đứng luôn...sạc kiểu gì cũng k lên %...
ace ai biết vụ này chỉ e với

angellone

ủa sao cái link vào chã thấy chỗ nào để down hết vậy anh? nó trăng tinh chỉ để chổ để facebook like thôi?
và cho em xin cái hướng dẫn làm sao cài được dạng rom như 4.1.2 của tytung [NexusHD2-JellyBean-CM10_V1.1] em thấy trong installation ROM này không thể dùng NAND trên HTC Leo(512) đc. em thấy có dòng DataOnEXT đó làm như thế nào có thể hướng dẫn rõ hơn ko? em cảm ơn ạ! :) tại em mới xài con này nên chưa biết rành cách up mấy bản rom mới.